Chuyện tình yêu sét đánh của em !

James Vo

Member
Trong chuyến đi vừa rồi đến Đà Lạt, mình có gặp một cô bé bán hàng lưu niệm, bị ngây ngất trước nét dịu dàng và giọng nói dễ thương của cô bé, từ đó, mình biết được rằng, mình đã yêu cô bé mất rồi.

Nhưng khổ nổi mình chỉ có 4 ngày ở lại nơi đó, ngày thứ 2 là ngày mình gặp bé, nhưng do đi chung với đoàn nên mình không thể ở lại nói chuyện với bé mà chỉ kịp mua vài món quà lưu niệm rồi phải đi tiếp.

Thế là qua ngày thứ 3, mình mướn một chiếc xe đạp, chạy đến chỗ cô bé nọ, nhưng hỡi ôi, bé đã không còn ở nơi đó. Hỏi chị bán hàng đối diện thì mới biết là buổi sáng bé bán ở đó, buổi chiều thì bán ở chỗ khác.

Thế là mình viết một lá thư tỏ tình và gửi cho chị bán hàng đó, nhờ chị đưa giùm cho cô bé. Nội dung thư đại loại là mình khen bé dễ thương, rùi bé đã chiếm trọn trái tim mình, ... rùi nếu bé tin là mình nói thật thì hãy nhắn tin cho mình theo số mình ghi trong thư đó, để mình có thể giữ liên lạc với nhau, vì mình không có số phone của bé ....

Sáng hôm thứ 4, mình đi xe mà lòng nặng trĩu, không biết liệu bé có nhắn tin cho mình không?

và thật bất ngờ, mình nhận đc tin nhắn của bé là: " Lên xe đi chưa zạ anh ? "

Rùi tiếp đó chỉ là những tin nhắn của mình. Minh có gọi cho bé nhưng bé tắt máy " máy em bị nhiễu sóng, anh gọi là gì " :((

Rùi mình nt cho bé thì bé cũng chỉ trả lời ngắn ngủn.

Cuối cùng thì mình cũng hông biết chuyện này thế nào nữa, nhưng cũng ráng chờ dịp gần tết sẽ lên lại Đà Lạt để gặp bé lần nữa.

Mọi người nghĩ sao về chuyện này ạ?

Em tặng các bác nhạc phẩm cùng tâm trạng của em " Tình Đẹp Như Mơ " của Lam Phương

" Tình yêu từ đâu mà tình yêu vội vã chiếm tim ta, chỉ một lần qua mà đêm đêm hình bóng mãi bên ta .... "

p/s: Còn một điều nữa, em muốn nói với mọi người luôn ạ. Em thì sinh năm 88, còn bé đó thì sinh năm ..... 95

Chỉnh sửa lần cuối:

symphony

Well-Known Member
Ðề: Chuyện tình yêu sét đánh của em !

CẦU EM CÓ ĐƯỢC NGƯỜI TÌNH NHƯ TÔI ĐÃ YÊU EM

Một tình yêu đẹp. Hy vọng bạn có thêm nhiều tình yêu đẹp như vậy nữa :D

TQN

Ôi... Đà Lạt...

- Lại nhớ mimosa...

Mọi người nghĩ sao về chuyện này ạ?

Em chả nghĩ sao bác ạ.

- Chúc mừng bác, dù không biết người ta có yêu mình không nhưng cứ yêu là tuyệt rồi!

tom_cat

Trả lời ngắn ngủn là do bé đó ngại thôi, người lạ làm quen mà, chưa chắc bé nhớ mặt bạn dư lào ý chứ :))
Điều lưu ý là, bạn ở xa với bé -> chuyện tình này sẽ rất gian nan, khi mà quanh bé còn những thằng khác nữa (còn chưa biết đc là bé đã kết ai chưa). Bạn cứ nhắn tin gọi điện buôn dưa lê linh tinh dần cho bé thân thân 1 chút đã.
Chúc bạn và bé có happy ending nhé^^

HDVN_chinhhang

Lãng mạn, nhẹ nhàng, hồi hộp như 1 câu chuyện tiểu thuyết - phiêu lưu.

Cảm giác lâng lâng và khó tả khi ở trong tình huống như vậy.

Chia sẻ với bác vì mình cũng đã từng trong hoàn cảnh đó.

duong0912

Well-Known Member

Bé là bao nhiêu tuổi vậy bác, chuyện dễ thương quá :)

cobra4eye

Active Member

sao lại phải chờ đến gần tết nhỉ, thu xếp làm 1 chuyến Đà Lạt nữa đi ông bạn, vậy thì mới chứng tỏ đc tấm chân tình của mình. Nhất cự ly nhì tốc độ, phải nhanh chân lên. good luck....

nkgedadknr

túm lại là bác có yêu thật không hay chỉ sét đánh, yêu nhiều thì lên đà lạt 1 chuyến nữa, yêu ít ít thì bye bye xem như kỷ niệm đẹp
Nhưng nếu lên đà lạt chuyến nữa thì bớt đẹp rồi đó nhé: tình chỉ đẹp khi tình dang dở mà

manhthang

Huyền Thoại

Túm lại là chỉ có tình yêu người đánh hoặc trời đánh chứ không có sét đánh đâu (sét mà đánh là cháy đen thui trông kinh lắm) jk

Mình mà là James Vo là mình bỏ đoàn quay lại chứ ai lại về đến cuối năm mới lên thì chỗ cũng chả còn :D

ck77

Member

cần gì đợi tới tết, cuối tuần hay nghỉ phép lên thăm e nó cũng được mà, giống ông bà xưa có nói "cưới vợ là cưới liền tay", đại ý là nếu có tình cảm thì đừng chờ đợi làm gì, tiếp nữa đi

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Có diễn tiến gì mới thì nhớ cập nhật nhé, cái này biết đâu thành tiểu thuyết online hay chương trình thực tế cũng nên.

Nhất cử nhất động đều do mình cả, hay đi theo tiếng gọi con tim, đừng bị ảnh hưởng bởi xung quanh nhiều không thì thành đẽo cày giữa đường.

HD Beginner

Bạn chỉ yêu cô ấy vì vẻ bên ngoài và giọng nói của cô ấy thôi sao? Thế thì bạn mà gặp các đám hot girl hoặc người mẫu chắc bạn yêu 1 lúc cả chục người mất

Hãy từ từ mà tìm hiểu thêm về hoàn cảnh, tính cách, quan điểm sống, cách suy nghĩ, thói quen, sở thích..vv và mọi thứ xung quanh cô ấy đã. Xem có chợp với hoàn cảnh, tính cách, quan điểm, suy nghĩ, thói quen...vv của bạn không. Rồi hẵng kết luận xem có yêu lâu dài được không nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

security_plus

Trời ơi!

Sẽ là như thế nào nếu như chị bán hàng gần đó thấy bác tội nghiệp quá nên nhắn tin nhằm an ủi bác :)

Chứ thật tình, nếu có ngại cũng alo một tiếng để trả lời khi bác gọi chứ nhỉ?

Tớ nói đùa thế thôi, nhưng biết đâu câu chuyện lại giống như "phim" :)

Chúc vui vẻ!

binhco

Active Member

chắc là bạn yêu đơn phương rồi,mộng mơ mơ mộng không thành hiện thực đâu,tôi nghĩ cũng nhiều người giống bạn lắm

ngoibet

Member

Em nhớ có Bác gì có quả chữ ký: "Không có gì tiết kiệm thời gian và tiền bạc bằng yêu ngay tìw cái nhìn đầu tiên"

Tieubaocaca

Active Member

Bác công bố số điên thoại lên đây, có anh em nào bên Viễn thông lại giúp được bác nhiều điều:D

Thú thực là em cũng có suy nghĩ như bác security_plus :D

Trời ơi!

Sẽ là như thế nào nếu như chị bán hàng gần đó thấy bác tội nghiệp quá nên nhắn tin nhằm an ủi bác :)

Chứ thật tình, nếu có ngại cũng alo một tiếng để trả lời khi bác gọi chứ nhỉ?

Tớ nói đùa thế thôi, nhưng biết đâu câu chuyện lại giống như "phim" :)

Chúc vui vẻ!

ProSkyR

Well-Known Member

Trên hdvietnam 10 mem thì có đến 9,5 mem làm trong ngành viễn thông đó, haha. Đừng nghe đài địch bác ơi.

hdat

Bạn chỉ yêu cô ấy vì vẻ bên ngoài và giọng nói của cô ấy thôi sao? Thế thì bạn mà gặp các đám hot girl hoặc người mẫu chắc bạn yêu 1 lúc cả chục người mất

Hãy từ từ mà tìm hiểu thêm về hoàn cảnh, tính cách, quan điểm sống, cách suy nghĩ, thói quen, sở thích..vv và mọi thứ xung quanh cô ấy đã. Xem có chợp với hoàn cảnh, tính cách, quan điểm, suy nghĩ, thói quen...vv của bạn không. Rồi hẵng kết luận xem có yêu lâu dài được không nhé

Bác ấy còn trẻ mà bác, tình yêu chân thật đại đa phần là bắt đầu từ những chuyện tình cờ đó thôi. Bác lúc nào cũng như vậy thôi sao? Bác nghĩ "Thế thì bạn mà gặp các đám hot girl hoặc người mẫu chắc bạn yêu 1 lúc cả chục người mất" ai cũng như bác sao???
Không có những tình huống như vậy thì có chắc là xã hội mới có ngày hôm nay không bác, em thấy bác nói như vậy có vẽ xem thường người khác đó.

vKtuan001

Èo... Anh thì.... cả vô số lần giống như chú rồi... :"> hí hí Anh hay bị "sét đánh" lắm :D haha

Theo anh thì hôm nào chú rảnh, lại nhảy lên đó chơi đi (nếu $ ko phải là vấn đề quá lớn :D). Hê hê, lại gặp nàng... vui lắm đấy =p~

Còn nếu ko thì...chú chỉ chỗ cho anh với =p~

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên