CLB Săn hàng - Khoe hàng - HD Hà Nội

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: CLB Săn hàng - Khoe hàng - HD Hà Nội

Để chồng hai cái lên nhau thế này dễ bị quá nhiệt lắm bác ạ. Em bị dính đạn 2 chú TP-Link rồi, vỏ vàng hươm, lõm thành hình cái chảo :(

Không sao đâu bác àh!
Khi định mua cái WZR-HP-AG300H em cũng đã đọc nhiều commend trái ngược nhau về nó ở Vozforum. Nhiều người nói cần quạt riêng cho nó ví khi chạy rât nóng, nhưng nhiều người khắc khẳng định không hề có chuyện này làm em cũng phân vân vì Router sẽ phải chạy 24/24. Nhưng khi mua về rồi (và đặt chồng lên cái giga-switch cũng Buffalo) thì thấy kể cả ở mặt tiếp giáp giữa chúng thì cũng chỉ ấm, độ ấm chưa bằng phần trên của mấy cái monitors HP em đang dùng.
Nhưng những commends kia chắc chẳng phải vô lý, chả lẽ Buffalo sản xuất ra đồ có chất lượng khác nhau?

coolpix8700

Well-Known Member

Mai hẹn nhau đi!
Đang tưởng được khoe cái pre đèn có vỏ mới chẳng ngờ 1 cái fet ở phần nguồn rụng cẳng em dùng sáp hàn để tháo ra thay. Cắn điện vào lửa toé ra tứ tung và cả dãy bóng nguồn đi ráo cả. Quen chơi đồ bán dẫn không để ý điện áp cao sáp hàn vẫn dẫn điện. Mà hiện nay cái zene 27 volt lại không thấy bán nữa. Mai phải mò vào tận Cầu Giấy xem có không!
Nó lại hót líu lo trong cái chuồng mới rồi,
Tuy vậy vẫn còn một số việc phải làm là vẫn còn tiếng xoay chiều, dù rất nhỏ, chắc mass vẫn chưa đạt. Bó lại dây và csai bóng đèn led của núm power chưa tìm được dây mềm cho nó khỏi gẫy!

Chỉnh sửa lần cuối:

coolpix8700

Well-Known Member

Sau khi cải tạo lại vỏ cho cái pre, hôm nay trốn việc ở nhà em lôi cái DV-S9 chuyên làm DAC cho lossless từ đầu HDP ra mod.
Chủ yếu là cái phần Audio analog của nó thôi. Là 1 cái DVDP tương đối hoành tránh. Đáy lắp 3 lớp, ngoài lớp tôn thông thường khác dày, còn có 2 tấm thép dày hơn 1ly, tấm ngoài cùng mặt dưới mạ đồng đỏ au. Giữa các phần của nội thất bên trong cũng được ngăn cách bằng các tấm thép dầy mạ đồng đỏ (em nghĩ chúng là thép mộ đông chứ không phải bằng đồng)...
Phần giải mã nó dùng 2 con PCM1072 khá hoàng tráng, nhưng cho phần analog thì có vấn đề: nguồn riêng cho phân này, linh kiện dù dùng tụ Elna Audio nhưng không phải tối ưu, tụ xuất âm họ dùng đôi Elna Audio 100/50 đấu đầu nhau. Opamp là 4 con JRC5532 (mỗi opamp chỉ dùng 1/2, nửa còn lại đấu tắt ngõ ra với ngõ vào đảo, ngõ vào thuận xuống đất...). Trở trên đường âm chính vẫn là loại trở than nâu sáng...

Bo mạch Audio họ thiết kế riêng. Em tháo ra để nhổ ra và cắm lại link kiện cho dễ

Sơ đồ trích từ service manual

Chỉnh sửa lần cuối:

vuthehoa

Mai hẹn nhau đi!
Đang tưởng được khoe cái pre đèn có vỏ mới chẳng ngờ 1 cái fet ở phần nguồn rụng cẳng em dùng sáp hàn để tháo ra thay. Cắn điện vào lửa toé ra tứ tung và cả dãy bóng nguồn đi ráo cả. Quen chơi đồ bán dẫn không để ý điện áp cao sáp hàn vẫn dẫn điện. Mà hiện nay cái zene 27 volt lại không thấy bán nữa. Mai phải mò vào tận Cầu Giấy xem có không!
Nó lại hót líu lo trong cái chuồng mới rồi,
Tuy vậy vẫn còn một số việc phải làm là vẫn còn tiếng xoay chiều, dù rất nhỏ, chắc mass vẫn chưa đạt. Bó lại dây và csai bóng đèn led của núm power chưa tìm được dây mềm cho nó khỏi gẫy!

Bác cho em xin tí hình áo mới em xem có đẹp bằng em làm không bác \:D/\:D/\:D/

coolpix8700

Well-Known Member

Đây bác,
Em lấy nguyên cái vỏ (em mua cả âm ly, tận dụng được cái Volumme Alpine và ít dây coaxial của nó nữa). Mặt trước hôm nào có thời gian đi đặt lại cái mặt nhôm. Còn nắp, sườn... em sơn lại bằng sơn nhám khá đẹp rồi

vuthehoa

Đây bác,
Em lấy nguyên cái vỏ (em mua cả âm ly, tận dụng được cái Volumme Alpine và ít dây coaxial của nó nữa). Mặt trước hôm nào có thời gian đi đặt lại cái mặt nhôm. Còn nắp, sườn... em sơn lại bằng sơn nhám khá đẹp rồi

Chắc em phải mua cái máy chụp ảnh để đưa cái hình hài vỏ PRE của em DIY lên cho bác xem có khác đồ hãng mấy không,chứ như của bác em thấy không ổ rồi, dầy quá mất đi vẻ thanh thoát,còn nếu không bác lắp nguyên bản các núm nút củ trên mặt và ruột thì lắp PRE nhìn còn được bác ạ.

coolpix8700

Well-Known Member

Em phải nhét thất cả trong vỏ cho nên phải chấp nhận nó dầy thôi. Bóng thuỷ tinh là thò ra ngoài thì chắc tồn tại được tốt đa 2 ngày!
Bây giờ với cái pre này chăc em phải làm cho nó bộ rơ le chuyển mạch cac đầu vào nữa!

vuthehoa

Em phải nhét thất cả trong vỏ cho nên phải chấp nhận nó dầy thôi. Bóng thuỷ tinh là thò ra ngoài thì chắc tồn tại được tốt đa 2 ngày!
Bây giờ với cái pre này chăc em phải làm cho nó bộ rơ le chuyển mạch cac đầu vào nữa!

Anh ơi nhốt bóng trong chuồng đơn giản, làm chuyển mạch cũng đơn giản,do anh không đi hôm trước, mọi vấn đề đều đơn giản hết.

coolpix8700

Well-Known Member

em sẽ còn làm nhiều thứ!
Nghe chỉ là 1 yêu cầu của em, lần mò cũng giống như chụp ảnh macro ấy, giúp người ta thư và giãn nhiều lắm!

vuthehoa

Ðề: Re: CLB Săn hàng - Khoe hàng - HD Hà Nội

Dạ Không nhiều như người nông dân cần cù chất phát, vì diện tích nhỏ có mét mấy thôi, đủ ăn qua ngày đoạn tháng:D

Cái lão này kỳ khôi,người ta đang sô hàng lão toàn bàn đến chuyện trồng rau với phun thuốc là sao,em có một mảnh chính chủ và vài mảnh phụ nên đôi khi không đủ thuốc sâu mà phun đó.:)):)):))

kashi

Máy chiếu...Thanh lý

Chào các bác, chả là em nhận dạy kèm vài em về phần kế toán, muốn kiếm 1 con máy chiếu cùi ghẻ...chỉ cần đưa hình ảnh lên màn chiếu tốt là ok. Mua mới để dạy thì không có kinh phí(em đào tạo miễn phí mà).
Bác nào có mà không dùng đến thì nhắn em với nha đời cũ cũng ok, giá tầm trên dưới 4tr chút.
Mobile: 0906 033483
Thanks các bác nhiều.

phanmem

Member

Minh rát muốn mua bộ âm li loa PA 2030 chạy đĩa than. Anh em nào có bộ âm li loa PA 2030 bán không, xin chỉ rùm. Xin cảm ơn!

coolpix8700

Well-Known Member

Minh rát muốn mua bộ âm li loa PA 2030 chạy đĩa than. Anh em nào có bộ âm li loa PA 2030 bán không, xin chỉ rùm. Xin cảm ơn!

Hình như cái bác tìm là bộ này:

Đó là bộ pickup-kèm cả âm ly và loa, âm ly dùng đôi IC công suất TDA2030.
Theo em đó chỉ là 1 trong các đồ truyền thuyết do hiếm. Những cái âm ly này sau khi Đông Đức sụp đổ người ta bỏ rất nhiều ra vỉa hè vào dịp cuối tuần để những cái xe thu gom đồ cũ thu dọn. Bây giờ chắc không còn nhiều cho nên thành của hiếm.
Thời những năm 80' IC này cũng bán đầy trên các sạp của các bà bán linh kiện ở chợ giời, sau đó linh kiện Nhật (họ LA, HA...) về thay thế do sơ đồ đơn giản hơn và chất lượng cũng cao hơn... Ngay thời của những cái IC này thì đôi IC Tiệp 2020 cũng được người ta đánh giá cao hơn TDA2030 (dù cái IC 2020 dạng DIP rất nhỏ, tản nhiệt phải ép từ trên xuống - còn TDA2030 dạng TOR có vít bắt cho tản nhiệt).
Trước đây cái IC này em còn có cả vốc của Phillips hay Telefunken, chứ không phải IC Tiệp hay CHDCĐ!
Chắc nhiều người tìm kiếm và thấy thích do khả năng tạo "ồn" của nó. Ở công suất danh định thì độ ồn lên đến 10%!

Bên trên