Có bác nào xài Ampli Đèn DIY của ThiVanAudio chưa ạ. Em đang nghiên cứu mấy em đó để nghe nhạc

Thảo luận trong 'Thiết bị Âm thanh' bắt đầu bởi xicklo, 12/5/11.

1. phdang

phdang New Member

Tiền:
    473 CR
    Ðề: Có bác nào xài Ampli Đèn DIY của ThiVanAudio chưa ạ. Em đang nghiên cứu mấy em đó để nghe nhạc

Bác chịu khó vác loa đến phòng nghe phối ghép xem có hợp không. Khó tả bằng miệng lắm ạ.
    Một mình em lúc máu lên vác cả 2loa lên tầng 3 nhà bác Lợi ở Hn, rồi vác thêm cục amp dl-50 mark ii nặng gần 30kg về. Giãn cở đau mấy hôm.

2. nhatnguyet

nhatnguyet Member

Tiền:
    1,377 CR
    Ðề: Có bác nào xài Ampli Đèn DIY của ThiVanAudio chưa ạ. Em đang nghiên cứu mấy em đó để nghe nhạc

Ngặt một nỗi tôi lại ở miền trung nên chẳng thể vác loa đến 2 đầu đất nước được, nhờ các bác đã kinh qua truyền lại cho vài điều cơ bản, tóm tắt thôi,theo các bác nghe hay hơn ampli cũ nào các bác đã ghép trước đó chẳng hạn...để em đỡ tốn tiền học phí.

3. phdang

phdang New Member

Tiền:
    473 CR

Em không tiện so sánh amp đèn Thi văn với sp của hãng vì lí do tế nhị. Nhưng em đã vác đôi loa của em đi ghép thử một số amp, có những amp lên tới giá 30 củ, nhưng nghe với amp đèn thì chất âm khác hẳn.
    Đèn theo máy khá hay rồi, em lại vừa thay bóng driver bằng cặp 6sn7 sylvania giá chỉ 400k nhưng chất âm lại thay đổi cải thiện thêm chi tiết ở dải cao và âm trầm, đem lại trải nghiệm mới mẻ với chi phí rất nhỏ. Điều này sẽ không có được nếu bác chơi đồ bán dẫn của hãng, nghe không hợp chắc chỉ có nước rao bán.
    Amp dl-50 mkii em đánh giá là hay trong tầm tiền, vượt tầm tiền, nhận được tư vấn tốt của các bác sx, học phí cũng rẻ mà cũng hợp với tính lọ mọ của em.
    Tất nhiên là chơi đèn cũng có nhiều cái bất tiện... Bác cứ từ từ nghiên cứu, tai nghe mắt thấy là tốt nhất.

4. nhatnguyet

nhatnguyet Member

Tiền:
    1,377 CR

Cám ơn bác phdang nhiều ! còn bác nào chơi Amp dl-50 mkii với Klipsch rf 82ii
    nữa không, xin chỉ giáo tiếp

5. justbenice

justbenice Moderator

Nghề nghiệp:
    Kinh doanh
    Tiền:
    2,012 CR

Bộ loa amply đèn bác đang nói mà nghe bài đầu tiên của đĩa "The Greatest Basso" thì nổi da gà luôn. Rất xứng đáng đấy bác.

Thực ra amply đèn cũng là cái thú vị, mình biết amply đèn qua 1 bác trên vnav, ghé mình mua sợi dây tín hiệu mình bán lại giá 500k . bác này đến đúng hôm đi lấy amply đèn thivan về , cái dl-50 mkii ấy. Thế là hỏi han linh tinh rồi bác ấy đem cái dl-50 mkii đấy qua cho mình mượn nghe với .. b&w 804s. có 13w / 1 kênh à. mà kéo cặp 804s nghe khá hay. Và có chất âm rất lạ, rất chậm rãi, rất ấm áp . :D Amply đèn thivan là 1 cách của mở ra cho anh em chúng ta 1 chân trời amply đèn mà lúc trước tưởng chừng chỉ có đại gia mới dám bước vào đấy các bác à.