[có hình]ko điều chỉnh được headphone USB em phải làm sao

Tình hình là em mới mua headphone đầu cắm USB, lúc trước em xài loa ngoài đầu cắm 3.5 thì phần mềm này điều chỉnh được nhưng cắm headphone USB vào thì ko được ạ
đây là hình phần mềm hình như ko hổ trợ đầu USB
108untitled.bmp

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: [có hình]ko điều chỉnh được headphone USB em phải làm sao

Tình hình là em mới mua headphone đầu cắm USB, lúc trước em xài loa ngoài đầu cắm 3.5 thì phần mềm này điều chỉnh được nhưng cắm headphone USB vào thì ko được ạ
đây là hình phần mềm hình như ko hổ trợ đầu USB

dynastywarry,

1. "Headphone" có đầu cắm "jack" 3.5mm hổ trợ tín hiệu/âm thanh "Analog" (sau khi đuợc "convert" bởi "sound card").
2. "Headphone" có đầu cắm USB 2.0 hổ trợ tín hiệu/ âm thanh "Digital" một cách trực tiếp (...và sẽ được "convert" bởi chính nó).

Thử theo những "step" sau:

1. "Install" phần mềm "Driver" (phiên bản mới nhất) của "Headphone USB" => "Restart" PC.
2. Click "Start" => "Control Panel" => Chọn "Sound".
3. Trên thẻ "Playback" => Chọn "USB Headphone" (...và "setup" những gì cần thiết, nếu tìm thấy...)
4. "Restart" PC.

"Cheer"!

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

cái này làm sao đây bạn :(

dynastywarry,

1. Phần mềm "Driver" (CD) thường đi kèm chung với "Headphone USB" khi mua.
2. Bạn cũng có thể "download" phần mềm "Driver" tại "website" của công ty sản xuất "Headphone USB".

dynastywarry,

1. Phần mềm "Driver" (CD) thường đi kèm chung với "Headphone USB" khi mua.
2. Bạn cũng có thể "download" phần mềm "Driver" tại "website" của công ty sản xuất "Headphone USB".
mình ko tìm thấy driver cho souldmax 311 được khi bán ko có đĩa
vậy có phần mềm nào có thể chỉnh âm bass chép cho headphone khi nghe nhạc online được ko bạn toàn phải down về nghe mới được bất tiện quá, nghe online thì bass quá yếu vì ko có chỉnh gì cả

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

mình ko tìm thấy driver cho souldmax 311 được khi bán ko có đĩa
vậy có phần mềm nào có thể chỉnh âm bass chép cho headphone khi nghe nhạc online được ko bạn toàn phải down về nghe mới được bất tiện quá, nghe online thì bass quá yếu vì ko có chỉnh gì cả

...Với loại Headphone USB thì...không thể khác hơn!

Bên trên