Có nên lắp điều hòa Multi Split của LG?

joncena

Member
Số là nhà mình vừa xây xong, đang tới phần lắp đặt hệ thống điều hòa cho khoảng 6 phòng (2 tầng). Hiện nghiên cứu thì thấy có 2 giải pháp. Giải pháp 1 là lắp điều hòa 2 cục bình thường cho từng phòng, nhưng như vậy thì tốn nhiều diện tích cho các cục nóng và quản lý khi hư hỏng cũng khó khăn. Giải pháp 2 là sử dụng hệ điều hòa Multi Split của LG, 1 cục nóng do nhiều dàn lạnh, ưu điểm là tiết kiệm diện tích và dễ quản lý, vệ sinh... Kiểu như trong clip này nó nói:

Bạn nào đã dùng qua hệ Multi Split của LG rồi thì cho mình ý kiến trải nghiệm thực tế nhé: dùng bền không, độ ồn thế nào, chi phí tiền điện, độ làm lạnh... Cảm ơn anh em nhé!

damerland

Member
Multi Split của LG có nhiều ưu diểm hơn 2 cục bình thường đó bác. Nhà mình đang dùng đây ạ, tiết kiệm điện hơn và rất gọn gàng bác à. Chạy rất êm vì chỉ 1 cục nóng đề ngoài trời, các dàn lạnh điều khiển độc lập khá tiện

nabuna

Member
Mấy cái công trình biệt thự hay nhà ở cao cấp bây giờ đa số xài dòng điều hòa Multi Split của LG không hà, chỉ 1 số ít thấy xài Daikin.

quangt75

Member
Tùy không gian lắp nhà bác nữa. Xài Multi Split thì được cái tiết kiệm không gian lắp đặt, gọn hơn là xài nhiều cục.

sautatca

Member
Con điều hòa trung tâm LG Multi Split này độ bền tốt hơn mấy con dân dụng 2 cục nhé, giá rẻ hơn và tiết kiệm hơn khi bác mua cùng lúc 6 con điều hòa riêng lẻ :D

quangt75

Member
Nhà nhiều phòng muốn lắp điều hòa cho từng phòng thì mình nghĩ chọn dòng Multi Split là hợp lý, nó không gây tiếng ồn nhiều đâu và cũng tiện lợi nữa.

batistaa

Member
Tiết kiệm đện tầm 30% đấy, nhà em thì tầm 6-8 tháng là bảo trì 1 lần có 100k thôi mà

2chungta

Member
Em có thi công 1 vài công trình lớn sử dụng hệ điều hóa trung tâm Multi Split của lG rồi, khách khá hài lòng đó bác, nên yên tâm.

Có 2 tầng 6 phòng thì gắn Multi Split của LG luôn đi bác, gọn, tiện lợi hơn gắn cùng lúc 6 cục nóng, bác dễ sữa chữa hơn và tiết kiệm được chi phí alứp đặt nữa.

quangt75

Member
Bác chủ thớt lắp được con nào chưa? Chọn 1 cục hay nhiều cục cho các phòng luôn?

aoloiloi

Member
LG Multi Split được giới thiệu trên clip khá hay, mà ra ngoài thực tế cũng y chang như vậy luôn.

Bên trên