có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

hoavps

Ðề: có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

tẩy chay hàng tàu các bác nhỉ!

meomatto

Active Member
Toàn nói vớ vẩn!
Tầm này không dùng hàng Tàu thì dùng hàng gì nhỉ? Đầu phát HD thì lại 99% là hàng Tàu đấy, bác nào giỏi thì không dùng đê?! :D:D:D

dtvu1310

Member
Ðề: Re: có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

Nói cho công bằng thì thằng Tàu nó nhanh và nhạy nhất trong lĩnh vực HDP và Android TV box. Khả năng chơi HD và tiện ích rất mạnh nên khó tránh khỏi ae mình phải cắn răng mà mua nó, em có con Geniatech xài rất ổn vì là hàng bán cho khu vực Bắc Mỹ. Con Dune của Taiwan chưa phải là đối thủ của tụi nó đc mặc dù ai cũng ghét hàng Tàu. Túm lại là ai nhất quyết tẩy chai tụi Tàu cẩu thì cứ HTPC mà thẳng tiến có XBMC thì chẳng phải lăn lăn vì HD, còn ai cố gắng nhịn nhục thì cứ theo Tàu mà mầm thôi nhưng hãy nhớ 1 điều "cứ mỗi đồng các bác bỏ ra mua hàng của tụi nó là các bác đang đóng góp thêm cho quân đội của nó ngày càng hùng mạnh và ngang ngược, mất dạy và khốn nạn hơn" :))
P/s theo em thì các bác bán hàng nên chọn điểm dừng chân mới của các nước khác, nước nào cũng đc trừ Tàu Cẩu ra vì trong 1 tương lai gần Tàu Cẩu sẽ làm mích lòng tất cả công dân VN, chứ ko riêng ai đâu
"Nói ko với Tàu cẩu"

sputer6

Re: Ðề: có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

Thì tiền nào của ấy thôi, tùy thời điểm mà mình xài thôi

mnguyenct

Member
Ðề: Re: Ðề: có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

Hàng điện tử nói chung, khó kiếm Not Made in Khựa. Muốn mua cái reciver Denon, nhìn lại thấy Made in Cẩu khựa, ko mua, chọn thứ khác Onkyo 578 Made in Malai.

Đơn giản, nếu Made in Trung Cẩu, hãy chọn thứ khác! đừng gấp!!! sẽ tìm được thôi.

Newbie-HD

Member

Ở VN thiếu gì các hãng tốt + nhiều loại giá, sao bác phải dính vào bọn Khựa ấy chi cho rắc rối, cái remote nhìn vào là ngu luôn, trục trặc phát là vứt luôn! :))

thanhlegas

giờ này không chơi hàng Tàu bác ạ.

KoolFire

Member

Dù nghèo nhưng vẫn cố chọn hàng tốt mà xài, thà xài hàng VN để doanh nghiệp Việt tồn tại, còn hơn là xài hàng china .

Thaivg

Active Member

Hàng xóm nhà mình có thằng cu hoc lớp mẫu giáo giờ nó cũng biết là KHÔNG DÙNG HÀNG TÀU rồi!!!

khoicuibap

đầu hd bây giờ chỉ toàn hàng tàu thôi, trừ hãng dune là made in taiwan. tất cả đa số là hàng tàu do được nhập khẩu và phân phối hay ko

salenguyenduong

Hàng Tàu các pác cần phân biệt Hàng Nhái, hàng giả và Hàng hãng chứ.
Ví dụ HDD SEAGATE, HITACHI toàn made in china thì sao nhỉ?
Hoặc như các dòng Loa cao cấp như Denon, Jamo cũng Made in china nữa.
Hãy là ng tiêu dùng thông minh.

lehuytrinh

Well-Known Member

Chính xác đó Hàng Tàu TW sản xuất chất lượng như hàng nguyên bản chỉ sợ hàng của bọn địa phương sx thôi lởm lắm

DAIYOU

Active Member

Cái này không gọi là hàng Tàu được ,nó có thương hiệu hẳn hoi như Denon là Nhật,Jamo Đan Mạch ,Seagate thì Mỹ.

Khi nào em nó là công ty của China luôn mới gọi là tàu khựa chứ.

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

Cái này không gọi là hàng Tàu được ,nó có thương hiệu hẳn hoi như Denon là Nhật,Jamo Đan Mạch ,Seagate thì Mỹ.

Khi nào em nó là công ty của China luôn mới gọi là tàu khựa chứ.

Vậy thì 9/10 các hãng DHP tại thị trường VN đều do các nhà máy bên China sản xuất gồi bạn ơi.

nkduy

Himedia cũng Tàu 100% đó nhưng rất phải biến và có thấy ai chê bai gì đâu

maison67

Well-Known Member

Giờ đa số phần nhiều là hàng Tàu, nếu bác chơi thì cứ cắn răng, bấm bụng thôi! Tiền mình bung ra là quyền của mình!

Bên trên