Có nên mua điều hòa tích hợp máy thanh lọc không khí ?

ongtamtang

Member
Hè nóng quá nên mình tính tậu 1 cái điều hòa cho phòng ngủ, nghía qua các STĐM thì thấy LG đang có dòng điều hòa Dual Cool tích hợp tính năng thanh lọc không khí luôn thấy cũng khá hay, giá tầm 13 củ cho lại 9200BTU. Không biết bác nào đã sử dụng qua loại này chưa, dùng có tốt không xin cho mình ý kiến nhé!?
Link để các bác tiện tham khảo, model là LG V10APF: https://www.dienmayxanh.com/may-lanh/lg-v10apf

janosida

Member
Nhà e mới mua con này ý, thấy ok lắm, nghe bảo tiết kiệm điện mà chắc xài lâu mói biết được.

Nhà em đang sử dụng đây :) Máy có tính năng độc đáo là xua muỗi bằng sóng siêu âm và có thể điều chỉnh công suất làm lạnh để tiết kiệm điện :) Em thấy ok lắm :)

Ginô Tùng

Member
Bạn nên mua vì dòng điều hòa Dual Cool này được tích hợp máy lọc không khí lọc được cả bụi PM1,0 (là các hạt nhỏ có kích thước dưới 1 µm như: vi khuẩn, virus, nấm mốc, vi bụi, lông thú nuôi...

satthubian

Member
Em cũng mới sắm một con LG Dual Cool vừa điều hòa vừa lọc không khí này nè :D Giống loại bác hỏi nhưng của em là 12000BTU mẫu LG V13APF giá 14 chai lận :D Từ ngày lắp máy em thấy không khí trong nhà thoáng mát dễ chịu và sảng khoái hơn nhiều :D

Mùa này nóng oi bức quá nên nhà em cũng chọn mua máy điều hòa về đề giải nhiệt và em được tư vấn mua LG Dual Cool 2018 :) Trong quá trình sử dụng em cảm thấy vô cùng ấn tượng về tính năng tiện lợi và tính hiệu quả tức thời của máy :) Sử dụng thương xuyên nhưng hóa đơn hàng tháng hok thay đổi nhìu :)

janosida

Member
cả hai tính năng tích hợp trong 1 cái tiện hơn chứ ta, hơn nữa còn tiết kiệm được tiền luôn.

Ginô Tùng

Member
Dòng điều hòa LG này có máy lọc và tạo ra ion âm nên rất phù hợp cho môi trường ô nhiễm hiện nay trong thành phố. Có điều kiện thì mua thôi bác.

bexjnh

Member
giờ không khí ở vn khá ô nhiễm , 1 vote cho LG ra điều hòa chăm sóc sức khỏe người dùng.

Bên trên