Có nên mua thêm anten DVB-T2 khi đã có AB?

thsttl

Ðề: Có nên mua thêm anten DVB-T2 khi đã có AB?

haiz, mình thì ở khu vực cầu giấy, làm đủ mọi cách mà vẫn chỉ bắt được có đài truyền hình hà nội, còn vtv1...vtv6 thì k bắt được, nếu bắt được thì cũng rất chập chờn. Ai có cao kiến j k nhỉ? :(

phuongtv_76

Well-Known Member

Tớ ở cầu giấy đây bắt đủ, mà angten của tớ còn dùng cho 02 TV
haiz, mình thì ở khu vực cầu giấy, làm đủ mọi cách mà vẫn chỉ bắt được có đài truyền hình hà nội, còn vtv1...vtv6 thì k bắt được, nếu bắt được thì cũng rất chập chờn. Ai có cao kiến j k nhỉ? :(

nvltran

Active Member

điều chỉnh các vị trí angten độ cao cũng như hướng

Mấy bác thế nào chứ bữa về quê chơi thấy dvb t2 xem vtv3,6 nét hơn An viên ở TPHCM. dvb t2 vậy quá ngon trong tầm free, cũng có thể tuỳ nơi tuỳ vị trí ăn ten.
Mình có lên web nào ko nhớ nữa, có cái mô tả vị trí trên maps các anten phát sóng dvbt2, cứ theo nó mà xoay đến thôi

Chất lượng các kênh VTV HD trên DVB-T2 hiện thua các kênh VTV HD trên internet.

Không đồng ý với bác này. Tôi xem qua 2 cách, thấy dùng DVB T2 chất lượng đẹp hơn qua internet. Chưa kể xem qua internet thường bị trễ vài giây so với qua anten, kiểu như khi xem đá bóng nhà hàng xóm nó gào vào từ lâu rồi, nhà mình mới thấy sút bóng

phuongtv_76

Well-Known Member

Chấp gì e đấy bác, điêu toa có tiếng trên đây
Không đồng ý với bác này. Tôi xem qua 2 cách, thấy dùng DVB T2 chất lượng đẹp hơn qua internet. Chưa kể xem qua internet thường bị trễ vài giây so với qua anten, kiểu như khi xem đá bóng nhà hàng xóm nó gào vào từ lâu rồi, nhà mình mới thấy sút bóng

hanhhon

Active Member
Vãi mấy thánh, chất lượng DVB-T2 dĩ nhiên là tốt nhất vì tín hiệu gốc, em xem IPTV của FPT vs HD của K+ đều thua xem trực tiếp qua DVB-T2.

gis123

Member
Vãi mấy thánh, chất lượng DVB-T2 dĩ nhiên là tốt nhất vì tín hiệu gốc, em xem IPTV của FPT vs HD của K+ đều thua xem trực tiếp qua DVB-T2.
Chí lí, vãi em Điêu nói Internet ổn định hơn.
Nhà mình cũng ở Cầu Giấy kô biết nên hướng anten về Mễ Trì hay Tam Đảo đây.

Smart_IPTV

Ðề: Re: Có nên mua thêm anten DVB-T2 khi đã có AB?

Nén quá nên nó vậy, ví dụ so với IPTV của FPT thì DVB-T2 không có cửa.
Bác nói vậy không đúng rồi, làm sao IPTV của FPT hơn được DVB-T2, hoặc nếu có chỗ nào đó hơn thì chỉ là cá biệt. Theo bác thì các kênh VTV mà IPTV FPT phát thì từ đâu mà ra???, vẫn là thu trên trời giống anh em ta thôi, (tất nhiên thiết bị thu của họ có thể tốt, chuyên nghiêp) rồi sau đó hòa vào hệ thống và phát lại trên đường truyền của họ. Tức là về nguyên tắc thì chất lượng của DVB-T2 trên TV = nguyên gốc = chất lượng gốc của IPTV FPT, chưa kể quá trình mã hóa, truyền, giải mã để đưa được IPTV lên màn hình TV của khách hàng, quá trình đó chắc chắn chỉ có làm giảm chất lượng, chứ không thể nào tăng lên được. Vài dòng chia sẻ.

Bên trên