Có nên mua Tivi TCL không ?

Có nên mua Tivi TCL không ?

• Số phiếu: 25 15.9%
  • Không

Số phiếu: 132 84.1%

• Số lượng người bầu chọn
    157

lyhoang10

Well-Known Member
Ðề: Có nên mua Tivi TCL không ?

Mình không mua của bác thôi.:p
Vì thấy đi đâu cũng có bác vào tư vấn.
Tư vấn gì mà toàn các model bác bán thì mình sao dám mua.
Mình chỉ đăng để xem ai xài qua thì tư vấn giúp vì 1 phần là 80% mình chọn e này rồi.
Nhưng mà sáng giờ chả thấy ai nhiệt tình tư vấn cả. Chỉ có các bác bán hàng nhảy vô tư vấn rất nhiệt tình:-"

này bác ...bác muốn xài led thì mua em này 32EH4000-5000 của samsung model mới 2012 nè .7t9 .55w thôi..vậy là ok lắm rồi .chứ bác dùng TCL ( thích chết liền) thì trên này hầu như chưa ai mua nên ko bít .[-(

raymondlee

Em cũng thấy bây giờ các siêu thị không bán hàng của hãng TCL mấy vì ít người mua lắm =="

Bác này đang có ý gì đây không biết.
Chắc ít ra siêu thị nên phát biểu linh tinh.=))
Bữa nào rảnh bác qua các siêu thị xem.
Thôi thks các bác nhiều nhé mình nghĩ diễn đàn này sẽ gặp được người tư vấn chia sẽ kinh nghiệm. Không ngờ gặp toàn bán hàng. Vote cho bác manhhuy8x điểm 10 về sự nhiệt tình nhé.:)).
Mình nghĩ nên làm theo sự lựa chọn của mình là tốt nhất. keke

Nói như bác "của bền tại người" em mua cái xe máy tàu cho rẻ, chằng việc gì mua xe Nhật :p

Bác nói hơi bị chủ quan rồi đó, cho dù cái xe Nhật của bác tốt đến đâu đi nữa mà bác chạy ẩu bị xe tông thì không những cái xe mà cả bác cũng die luôn! :p

MyRom

Active Member

:D:D Cá nhân mình không ủn hộ các sp TQ trong điều kiện có thể :D:D

manhhuy8x

Active Member

Bác này đang có ý gì đây không biết.
Chắc ít ra siêu thị nên phát biểu linh tinh.=))
Bữa nào rảnh bác qua các siêu thị xem.
Thôi thks các bác nhiều nhé mình nghĩ diễn đàn này sẽ gặp được người tư vấn chia sẽ kinh nghiệm. Không ngờ gặp toàn bán hàng. Vote cho bác manhhuy8x điểm 10 về sự nhiệt tình nhé.:)).
Mình nghĩ nên làm theo sự lựa chọn của mình là tốt nhất. keke

Bác nói như đùa ý Công ty em là Siêu Thị điện máy thì phải đi tham khảo giá ở các siêu thị khác chứ , giá cao hơn thì bán ai mua nên phải check giá liên tục + xem tivi nào mình không có mà các siêu thị khác có là phải nhập về , riêng tivi của hãng TCL thì em đảm bảo là rất ít siêu thị bán, bác không tin có thể đi xem . Còn bác bảo chia sẻ kinh nghiệm thì em nói thẳng là em chưa sài hàng TCL bao giờ cả .Bạn nghe ae trên HD nói gì về hãng TCL rùi đấy , tùy bạn quyết định , lúc bạn hối hận thỳ muộn rùi nhé.

-Mình thấy bạn có 80% là nhân viên của TCL lên đây quảng cáo PR.
Tại vì với 6tr5 bạn có thể mua các loại tivi của hãng khác đẹp hơn.

Mời bác chủ tham khảo hình ảnh khi xem bóng đá qua tín hiệu THC trên em TCL LED L32D3300 trước khi quyết định xúc em TCL của bác về nha!

regforme

Đúng vậy, TCL mặc dù có tên tuổi cũng ít nhiều nhưng mình vẫn không ủng hộ nó vì có nhiều sản phẩm tương đương có thể bằng hoặc tốt hơn. Nguyên nhân chính vì nó là thằng Tàu khựa chính Chuột cống nên mình Ghét :-t

lahabentin

Well-Known Member

Nói chung TCL nó như THỊT CHÓ LUỘC vậy! Tùy theo khẩu vị và tâm linh của từng người mà có người ghiền, người thì đả kích ăn nó. Riêng tôi, chó VN + lá mơ + mắm tôm thì rất mê nhưng chó Tàu + cái TV TCL, có cho không cũng không thèm!

songxanh

Member

Nói chung ai thích cái nào thi mua . Của bền tại người. Tiền nào của ấy.

tclvietnam

Tình hình hiện tại sao các bác căng thẳng quá.
Săn đây thấy được 1 bài viết rất hay nên đưa cho mọi người xem.
Nếu Sản phẩm không tốt TCL không tồn tại đến bây giờ đâu bạn nhé.
Nếu các bác có điều kiện thì chẳng ai cấm các bác mua Sony Samsung cả. Còn ai không có mà đòi phải Sony thì thôi e cũng không dám bình phẩm chỉ mong sao mọi người mau được sản phẩm ưng ý thôi.
Sẵn đây cám ơn bác Robert_khanh nhiều về bài viết và hình ảnh cung cấp nhé
tình hình là tính gia nhập đội ngũ Plasma Pana,qđịnh xong ra STĐM coi thì còn 2 mẫu Pana X20V và X30V,cảm giác màu cũng khá,màn hình 42 in nhưng cs 230-250w nghe chừng hơi nản(ptro e ở 1 kg điện n~ 3800đ) giá e nhớ mang máng X20V là 8tr7 còn X30V là 9tr6-9tr7 gì đó và còn phải mua đầu đọc HD mới xem phim đc,đang đi loăng quăng coi thêm thì chú sale của TCL nói mẫu mới nè a,coi đc hết các định dạng fim,đọc đc file DTS lun

e:thiệt ko đọc qua USB thì coi như làm cảnh cho vui thôi chứ coi gì
chú sale:ko có đâu,a có ổ cứng cứ đem ra test thoải mái,2 mẫu này đang km DE 200 là 6tr990k và DE290 7tr690k(DE 200 ra cuối 2010 còn DE 290 thì vừa ra gần đây)

e chạy như bay về nhà(cách đó 3p đi xe máy kaka) cầm ổ cứng 1tb vào test,TV đọc file khá thật TS,TP,MKV,AVI gì cũng chơi ráo(giao diện giống như đầu đọc HD,cho chọn sub E hay Vietnames luôn,cho chọn audio nữa e choáng quá quyết định về suy nghĩ 1 ngày hôm sau lãnh lương là quất thôi,hài lòng nhất là e TCL này cs có 64w thôi kekek

hộp khá đẹp,sắc nét,tặng kèm TV là 1 bộ dụng cụ làm sạch màn hình,e vẫn chưa biết xài sao hết

đang tải file

SNSD file TP,TS kool

Armin Van Buuren at Escape Club,Amsterdam

chương trình xem tv cho coi trước trong màn hình nhỏ,rất tiện lợi

test THC SCTV
tùy kênh,kênh này hơi mờ

qua kênh này lại nét căng

coi THC thì nên ngồi cách khoảng 2m coi thì vừa chứ e ngồi có hơn 1m khá mỏi mắt hihi

cảm nhận màu sắc khá đẹp,nếu coi ở chế độ sáng thì khá chói,chế độ chuẩn coi nếu có đèn neon thì hợp còn chế độ dịu để coi khi tắt hết đèn.
máy đọc file khá mạnh duy nhất ISO là ko đọc đc,
e đã test file MKV 20GB vẫn chạy mượt,fim âm thanh DTS thì đọc tốt ko hiểu sao có 1 số file MKV ko đọc đc (bộ 3 phần Transporter 1,2,3 down ở viettorent và fim Inception mặc dù âm thanh là AC3,e đang tìm cách để fix lỗi này nhưng đoán là do convert file với code lạ TV đọc ko đc

nhưng so với LCD LGD460 42 in nhà thằng bạn cũng đọc USB thì chỉ coi đc file MKV nhưng ko hỗ trợ DTS và coi sub khá khó chịu,coi Prison Break thì có tiếng nhưng ko có sub,1 số fim khác thì chỉ có sub ko có tiếng pó tay và ko có cách fix lỗi,đến h thì e vẫn hoàn toàn hài lòng với TCL hehhe
vẫn đang trải nghiệm với e nó có gì mới sẽ update liền

P/S: đã tìm ra cách fix n~ file MKV ko đọc đc đó là...... down lại n~ fim khác ở site hdvietnam.com hehe vì đa số file m HD tại viettorent do n~ nhóm rip lạ hoắc nên chất lượng rất kém,sau khi down n~ file transfomer,transpoter,inception kích cở 4gb,6gb và 10gb từ HDD của thằng bạn thì TV lại chạy file ngon lành(hỗ trợ âm thanh DTS nha các bác) nhưng ko xem đc file .wmv hix vậy là 1 số fim xiếc e phải bỏ qua rồi đành ngậm ngùi xem avi vậy

regforme

Bài viết thì ko bình hết nhưng cái khoản công suất thì ông Robert_khanh này tớ nghi có cơ sở nhé
Rated Power Consumption TH-P50X30K: 250 W
TH-P42X30K: 200 W
Đó là công suất của Plasma Pana trong điều kiện Max(tối đa) nhóe, link trang chủ đây : Specifications / Dimensions | X series -Plasma TV | PRODUCT | 2011 Asia | VIERA | Plasma&LCD TV | Panasonic Global
Không dám bốc phét nhưng ông Robert làm bài viết cẩu thả quá .
Tình hình hiện tại sao các bác căng thẳng quá.
Săn đây thấy được 1 bài viết rất hay nên đưa cho mọi người xem.
Nếu Sản phẩm không tốt TCL không tồn tại đến bây giờ đâu bạn nhé.
Nếu các bác có điều kiện thì chẳng ai cấm các bác mua Sony Samsung cả. Còn ai không có mà đòi phải Sony thì thôi e cũng không dám bình phẩm chỉ mong sao mọi người mau được sản phẩm ưng ý thôi.
Sẵn đây cám ơn bác Robert_khanh nhiều về bài viết và hình ảnh cung cấp nhé

poiuytr12

Tộ sư bọn bành trướng Trung Cẩu. Chúng ta luôn phải cảnh giác với tư tưởng bành trướng của chúng bằng mọi cách [/COLOR]

=D>.

Công nhận là từ khi đồ đạc đem về TQ sản xuất , hay nhập lk trung quốc dùng chán hẳn.

Ngày trước TV sony malaysia dùng 100 cái như 100. Giờ thì đồ nào cũng dùng như kiểu hên xui.
May mắn đc cái ngon, ko may thì đc cái đểu, Panel có điểm chết ko đc bảo hành. Đủ các kiểu.

Nhiều người nghĩ ko có TQ thì VN ta ko có đồ xài. Thực tế là ko có thằng TQ Vn ta vẫn có đồ xịn để xài.
có thằng TQ nhiều khi có tiền cũng ko mua đc đồ xịn.
ĐM bọn TQ.

weibonbon

Member

Nhìn thằng TCL này đúng là thằng Tàu khựa biên giới. Bọn Tàu khựa này thì cái gì nó cũng bắt chước và tích hợp thêm rất nhiều tính năng mà thoạt nhìn thì rất khủng, người tiêu dùng dễ bị lóa mắt và bị lừa.

Tuy nhiên khi đi sâu vào các chi tiết chất lượng thì mới thấy rõ cái sự lưu manh của nó. Ăn bớt đủ kiểu từ cái dây điện trở đi, rồi đặt các linh kiện phẩm cấp thấp. Các bác cứ mổ bùng moi gan mấy đồ tàu ra thì biết. Các đồ giá rẻ vài chục ngàn không đòi hỏi cao về an toàn chất lượng thì còn được chứ dính đến đồ công nghệ cao thì các bác coi chừng.

Các bác có biết bọn Tàu khựa ăn cắp công nghệ sản xuất máy bay của Nga chưa? rồi đến máy bay tằng hình J-20 gì đó, nhưng ăn cắp cũng chưa nên thân, bí quyết ở cái động cơ thì không thể ăn cắp được, bọn Khựa này bỏ ra hàng tỉ đô để mua máy bay SU-35 của Nga với ý định động cơ lắp vào máy bay tàng hình của nó. :p. Rồi vụ mua tàu sân bay nữa.

Tóm lại, mấy thằng Tàu rất chịu khó tìm hiểu ăn cắp, Tuy nhiên mỗi hãng công nghệ cao nước ngoài đều có bí quyết để chống lại thằng ăn cắp này nên các sản phẩm của thằng Tàu chỉ rẻ hơn (vì ăn cắp linh kiện, cướp bản quyền,...) nhưng chất lượng thì khó lòng theo đuổi được.

Các bác cư cân nhắc trước khi mua hàng nhé.

nghianan

Nhìn thằng TCL này đúng là thằng Tàu khựa biên giới. Bọn Tàu khựa này thì cái gì nó cũng bắt chước và tích hợp thêm rất nhiều tính năng mà thoạt nhìn thì rất khủng, người tiêu dùng dễ bị lóa mắt và bị lừa.

Tuy nhiên khi đi sâu vào các chi tiết chất lượng thì mới thấy rõ cái sự lưu manh của nó. Ăn bớt đủ kiểu từ cái dây điện trở đi, rồi đặt các linh kiện phẩm cấp thấp. Các bác cứ mổ bùng moi gan mấy đồ tàu ra thì biết. Các đồ giá rẻ vài chục ngàn không đòi hỏi cao về an toàn chất lượng thì còn được chứ dính đến đồ công nghệ cao thì các bác coi chừng.

Các bác có biết bọn Tàu khựa ăn cắp công nghệ sản xuất máy bay của Nga chưa? rồi đến máy bay tằng hình J-20 gì đó, nhưng ăn cắp cũng chưa nên thân, bí quyết ở cái động cơ thì không thể ăn cắp được, bọn Khựa này bỏ ra hàng tỉ đô để mua máy bay SU-35 của Nga với ý định động cơ lắp vào máy bay tàng hình của nó. :p. Rồi vụ mua tàu sân bay nữa.

Tóm lại, mấy thằng Tàu rất chịu khó tìm hiểu ăn cắp, Tuy nhiên mỗi hãng công nghệ cao nước ngoài đều có bí quyết để chống lại thằng ăn cắp này nên các sản phẩm của thằng Tàu chỉ rẻ hơn (vì ăn cắp linh kiện, cướp bản quyền,...) nhưng chất lượng thì khó lòng theo đuổi được.

Các bác cư cân nhắc trước khi mua hàng nhé.

TCL = "Thịt CLuộc", ai ham rẻ thì mua. Em nói ai dùng TCL đừng có giận, thằng bạn em mua 1 cái TCL 24 inch đặt phòng ngủ chưa đầy 2 năm mà hỏng rồi. Mang đi sửa nó trả giá 500k tiếc quá mang về, hôm sau mang đi tiếp thợ khác, thằng sửa TV nói lèo nhèo bực mình quá nên cho không nó luôn không mang về nữa.

bao0102

Active Member

TCL---> Tô cháo lòng
Tiết canh lợn
Thích chết liền
Thịt chó luộc
Còn gì nữa không các bác nhỉ.
Nói chơi vậy chứ tư vấn vẫn chỉ là tư vấn.quyết định cuối vẫn là của bác.Vì sau này ôm hận hay sung sướng thì cũng chỉ mình bác cảm nhận thui.chúc bác mau sắm 1 em như ý.

manhhuy8x

Active Member

TCL---> Tô cháo lòng
Tiết canh lợn
Thích chết liền
Thịt chó luộc
Còn gì nữa không các bác nhỉ.
Nói chơi vậy chứ tư vấn vẫn chỉ là tư vấn.quyết định cuối vẫn là của bác.Vì sau này ôm hận hay sung sướng thì cũng chỉ mình bác cảm nhận thui.chúc bác mau sắm 1 em như ý.

Bác nói quá chuẩn em thýck bác rùi đấy ;))

C_Pham

Well-Known Member

Bác chủ cứ xem kinh nghiệm xe máy Tàu, Ô tô tàu ở VN trước đây thì biết. Dùng 1 thời gian chất lượng xuống thê thảm, bây giờ bác có thấy ai mua xe máy Tàu nữa không. TV cũng vậy thôi, nếu chất lượng TCL tốt thì đã nhiều người dùng. Mà thàng Tàu hay ghi thông số gian lắm, chắc gì điện tiêu thụ của nó đã như QC. Nói chung là nên nói không với hàng Tàu cũng như TCL

Bác chủ cứ xem kinh nghiệm xe máy Tàu, Ô tô tàu ở VN trước đây thì biết. Dùng 1 thời gian chất lượng xuống thê thảm, bây giờ bác có thấy ai mua xe máy Tàu nữa không. TV cũng vậy thôi, nếu chất lượng TCL tốt thì đã nhiều người dùng. Mà thàng Tàu hay ghi thông số gian lắm, chắc gì điện tiêu thụ của nó đã như QC. Nói chung là nên nói không với hàng Tàu cũng như TCL

+1, em nghe mọi người nói hàng trung ương bên tàu tốt lắm, tốt ở đâu e ko biết chứ bữa trước bọn nó làm tàu cao tốc khoe ỏm tỏi cả lên, được mấy bữa thì đụng tàu, chết oan bao nhiêu mạng thì em cũng mường tượng ra được phần nào. Còn hàng của nó mà xuất sang VN thì ôi thôi, như bữa trước cái taxi ở Huế đang chạy mà long bánh xe ra ngoà ấyi, e chết cười mất ;), toàn hàng gì đâu ko, em ko phủ nhận dù muốn hay ko nhưg vẫn phải dùng đồ của nó, nhưg cái gì tránh được thì mình cứ tránh. Bác thích thì cứ "nhích" thôi, quyền "sinh sát" là ở bác. Mọi người có lời khuyên vậy chứ ko PR gì đâu bác ợ [-(

Bên trên