Có nên mua Tivi TCL không ?

Có nên mua Tivi TCL không ?

• Số phiếu: 25 15.9%
  • Không

Số phiếu: 132 84.1%

• Số lượng người bầu chọn
    157

bao0102

Active Member
Ðề: Có nên mua Tivi TCL không ?

TCL tức là " Tui Chọn Lầm " đó , bác nào mua là mệt với nó đó ! Trước em có mua con 42 inch sài chưa tới 1 năm màu sắc chuyển qua nhợt trắng bạch , vất luôn, sửa chỉ tốn tiền mặt dù còn bảo hành !>-)

Sai lầm của bác

Bác sưả sai chính xác.=D>=D>=D>

zero153

Member

MÌNH đã xai TCl 32d3300 rồi.hình ảnh ok 1 năm rồi ko hư bảo hành gì hết.TCL dc cái giá rẻ nhiều tinh năng đặc biệt là usb hd và viền mỏng có ý kiến vậy thoi

hoasimtim

Well-Known Member
Nhà em có con TCL xài được năm thì nó bị lỗi đang xem là tắt. Lên mạng tìm hiểu té ra là hàng Tầu khựa, thế mà lúc mua nó gắn mác hàng Việt Nam thế mới đểu.

Haxen

Well-Known Member
Nhà em có con TCL xài được năm thì nó bị lỗi đang xem là tắt. Lên mạng tìm hiểu té ra là hàng Tầu khựa, thế mà lúc mua nó gắn mác hàng Việt Nam thế mới đểu.

TCL là của Tàu nhưng nó sản xuất ở VN nhà máy nó ở KCN Amta Đồng Nai, do đó nếu thích thì mua được bác à, mình mua hàng đó là giúp cho đất nước mình và đặc biệt giúp cho một số người có công ăn việc làm đó các bác

Rhett Butler

Well-Known Member

Hiện tại 86% số người bỏ phiếu KHÔNG MUA TV của TCL là hoàn toàn sáng suốt. Tẩy chay các sản phẩm của Trung Quốc từ từ dẫn đến tẩy chay triệt để!

Hung082012

Em cũng yêu nước, ghét bọn khựa nhưng em thấy đồ âm thanh đều made in Hồ Cẩm Đào cả, chẳng lẽ ko dùng. Bác nào có cao kiến gì ko?

osiric

Well-Known Member

Lên PR rùi còn nói nhăn nói cụi
Tui ko chọn TCL vì tui ko mún tui chọn lầm

Rhett Butler

Well-Known Member
Tôi là giáo viên bộ môn Anh văn. Một hôm có 1 nữ sinh đứng lên hỏi: "- Thưa thầy, từ TCL viết tắt từ cụm từ nào thế?"

(Nguyên văn: "Sir, what does TCL stand for?).

Mình trả lời: "TCL được viết tắt từ các ký tự đầu tiên trong cụm từ Tiếng Việt "Tẩy Chay Luôn" đó em".

Hôm đó tôi thấy vui vì đã giúp thế hệ trẻ biết cái gì có nguồn gốc xấu và độc hại thì nên tránh.

vucovu

Bác nói hơi bị chủ quan rồi đó, cho dù cái xe Nhật của bác tốt đến đâu đi nữa mà bác chạy ẩu bị xe tông thì không những cái xe mà cả bác cũng die luôn! :p

Thế gọi là của bền tại người ý.

Rhett Butler

Well-Known Member
Tuyệt đối không nên mua. Khi TCL và các công ty Trung Quốc phá sản và cuốn gói về nước thì số công nhân đó sẽ chuyển sang làm việc cho các công ty khác đàng hoàng hơn. Vì các khu công nghiệp phía Nam thường thiếu nhân công, đặc biệt là sau Tết, nên không phải lo lắng gì.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Ngay cái thương hiệu em đã không thích rùi...

hieuct

Không nên dùng thương hiệu Hồ Cẩm Đào bác ạ.
Bác không thấy nó đang chơi mình ở Hoàng sa suốt à? Bác cứ chơi con LG cho nó lành, giá rổ cũng same same!

Tớ ủng hộ bạn lahabentin nhưng có ai cho cái tCL thì về tháo cái vỏ ra,lấy gỗ dán thay vào!

Bên trên