Có nên mua Tivi TCL không ?

Có nên mua Tivi TCL không ?

• Số phiếu: 25 15.9%
  • Không

Số phiếu: 132 84.1%

• Số lượng người bầu chọn
    157

trannguyenhien

Active Member
năm ngoái mình cũng mua một con TCL 32E5200 6.7m nhưng đã say goodbye em nó trước tết rồi.không biết model cao cấp hơn thế nào chứ con này hình ảnh tối lắm.chất lượng thế nào thì chưa biết vì nó chưa die.khuyên ae Đừng ủng hộ thằng khựa.chẳng hay ho gì khi mà ở thời đại này mà lại Đi xâm lấn bờ cõi nước khác.

sir_chung

Ðề: Có nên mua Tivi TCL không ?

Biết rằng để mà thoát khỏi hàng Tàu là điều rất khó. Nhưng theo em thì cố gắng không dùng hàng nó thì vẫn tốt hơn. Về vụ TLC này thì theo ý kiến chủ quan của em thì bác cố gắng thêm một chút tiền nữa để dùng tivi của các hãng SS,LG hoặc SN... những mặt hàng đã được anh em HDVN kiểm chứng. Bác để ý có ai ca ngợi về chất lượng của TLC đâu.
Em nói ra đây với ý kiến cá nhân và kìm chế cảm xúc vì rất căm thù bọn Tàu khựa

Biết rằng để mà thoát khỏi hàng Tàu là điều rất khó. Nhưng theo em thì cố gắng không dùng hàng nó thì vẫn tốt hơn. Về vụ TLC này thì theo ý kiến chủ quan của em thì bác cố gắng thêm một chút tiền nữa để dùng tivi của các hãng SS,LG hoặc SN... những mặt hàng đã được anh em HDVN kiểm chứng. Bác để ý có ai ca ngợi về chất lượng của TLC đâu.

Ý kiến bác rất chí lý ,hiện TQ đang tăng chi phí quốc phòng để thực hiện âm mưu bành trướng nên việc hạn chế dùng hàng TQ cần quan tâm . Và cụ thể ở đây TCL không rẻ hơn hàng Hàn quốc hay Nhật nhiều đâu ,đã chi ra 1 số tiền lớn rồi thì chúng ta ráng lên một chút để khỏi phải chuốc lấy bực mình ,lo lắng và thiệt hại vì chất lượng và độ bền...có phần kém cỏi của nó.

huynhanh1

Well-Known Member

hàng chính hãng china không nên mua (ghét china)

Mình vừa sở hữu một con Smart TV L55V7300Q3DE của TLC giá 24.990.000 triệu trong 3 ngày. Thấy hình ảnh cũng rất đẹp, xem 3D chủ động rất hấp dẫn kg muốn nói là tốt, lại được bảo hành 2 năm tận nhà! Thấy`TCL bị mọi người ném đá dữ quá, sao một thời gian lăn tăn tôi quyết định mua về, Bước đầu xem thấy tốt, mong trong & sau 2 năm được BH, TV vẫn hoạt động tốt như ban đầu mua về! Nếu có rủi ro cũng được chăm sóc tốt như nhân viên TCL tư vấn cho mình khi bán, và để mong thương hiệu này ít, nhiều được mọi người trong giới bình dân ủng hộ! Mình kg biết review, khi nào biết mình sẽ đưa ảnh lên cho mọi người chiêm ngưỡng!!! Thân chào!
Bác chắc suy nghĩ phải đắn đo dữ lắm khi rước em này nhĩ???

keobeond

Member
Re: Ðề: Có nên mua Tivi TCL không ?

Bác này Nam Định hả bác ???

manta

hơn 5tr/1 chiếc LED 32" chắc là hàng khó xài được 1 mùa đá bóng AFF

trannguyenhien

Active Member
mấy hôm trước em ra ST thấy có cái TcL nhìn rưc rỡ lắm đang định xem nhưng thấy cái logo TCL nghĩ đến bọn khựa mà thấy ghét.

Random1001

TCL---> Tô cháo lòng
Tiết canh lợn
Thích chết liền
Thịt chó luộc
Còn gì nữa không các bác nhỉ.
Nói chơi vậy chứ tư vấn vẫn chỉ là tư vấn.quyết định cuối vẫn là của bác.Vì sau này ôm hận hay sung sướng thì cũng chỉ mình bác cảm nhận thui.chúc bác mau sắm 1 em như ý.

Cuối cùng là "Thiếu chất lượng" bác ạ!

bloodfire

Member

Mình vừa sở hữu một con Smart TV L55V7300Q3DE của TLC giá 24.990.000 triệu trong 3 ngày. Thấy hình ảnh cũng rất đẹp, xem 3D chủ động rất hấp dẫn kg muốn nói là tốt, lại được bảo hành 2 năm tận nhà! Thấy`TCL bị mọi người ném đá dữ quá, sao một thời gian lăn tăn tôi quyết định mua về, Bước đầu xem thấy tốt, mong trong & sau 2 năm được BH, TV vẫn hoạt động tốt như ban đầu mua về! Nếu có rủi ro cũng được chăm sóc tốt như nhân viên TCL tư vấn cho mình khi bán, và để mong thương hiệu này ít, nhiều được mọi người trong giới bình dân ủng hộ! Mình kg biết review, khi nào biết mình sẽ đưa ảnh lên cho mọi người chiêm ngưỡng!!! Thân chào!

Em thích bác này vì bác dũng cảm! Em cũng đang dùng 1 con "Tẩy chay luôn" chỉ vì tài chính eo hẹp mà lại ham HD.

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
xin lỗi bác, giá 25tr ngang với con 55LM6200 của LG. 3D thì chắc chắn của LG hơn hẳn con tẩy chay luôn rồi, còn về chất lượng hình ảnh thì bác cứ đợi một thời gian đi, em TCL của bác sẽ thể hiện rõ nhất cho bác thấy :D

richsonvu

Member

cùng giá sao bác k lấy mấy con khác đi nhỉ :(( còn phải suy nghĩ j nữa

nhtphong

Active Member

cách đây 2 năm nhà ông anh, mua thèng TCL 32inch tam 5tr hay sao đó, coi chán lắm

taxtuan

Member

TCL kiểu dáng đẹp, tính năng full,... nhưng hình ảnh giả giả làm sao ấy, với lại mau xuống sắc lắm...

Bên trên