Có nên mua Tivy Sony 50W800C

snowjay

Mấy bác có thể tư vấn cho em là nên mua ss 48ju7000 hay là sony 50w800c đây ạ . Em xin cảm ơn ! :D

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Có nên mua Tivy Sony 50W800C

Đừng mua Sony, mua Samsung cho màu thật và sống động hơn Sony rất nhiều, hiện nay TV Samsung lại dùng bền hơn cả Sony và các hãng khác nhiều lần nữa.

tự nhiên hôm nay diễn đàn lại có 2 con cờ hó seeder samsung từ đâu chui ra. thằng này với thằng bên trên cùng ngày đăng kí 12-10-2014 và gần như không hoạt động. các bác đừng nghe chúng phán.

phuongtv_76

Well-Known Member

Ah mấy bác đó hâm mộ SS thôi mà, cũng là ý kiến cá nhân thôi, bác đừng nóng
tự nhiên hôm nay diễn đàn lại có 2 con cờ hó seeder samsung từ đâu chui ra. thằng này với thằng bên trên cùng ngày đăng kí 12-10-2014 và gần như không hoạt động. các bác đừng nghe chúng phán.

Keither

Member

nhiều lắm bác ơi, xuất hiện lâu rồi rải rác ở nhiều topic công nghệ, 4k, thiết bị phát hình.....
thôi kệ âu cũng là công việc làm của họ thôi, cứ bỏ qua đừng xem làm gì

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Thực tình mà nói thì 48JU7000 hình ảnh vẫn Ok hơn so với 50W800C !!! Đáng để cho anh lựa chọn

C_Pham

Well-Known Member

Đừng mua Sony, mua Samsung cho màu thật và sống động hơn Sony rất nhiều, hiện nay TV Samsung lại dùng bền hơn cả Sony và các hãng khác nhiều lần nữa.

Nếu treo TV Sony ở phòng khách khi có khách đến chơi, cái phòng khách ấy sẽ được khách đánh giá cao hơn nếu ở đó treo cái TV SS.

.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Hình như Fan Samsung nhiều gớm nhỉ ? THấy các nick ngày đăng ký lạ quá !! Tuy model thôi , Ví dụ JU6400 về màu sắc mà so với W800C hoặc UF850T của LG thì làm sao đẹp hơn ah ???

ndchieu22

Well-Known Member

Hình ảnh sắc nét, design tuyệt đẹp thì Samsung thẳng tiến, các hãng khác không có tuổi với Samsung hiện nay đâu.

ui bác phán câu sợ quá !!! chắc do sam sung đầu tư thêm 3 tỷ $ vào yên Phong Bắc Ninh nên bác phán ác quá!!!

khactien173

Member

công nhân nhìn em 48JU7000 đẹp thật , cái chân đế nhìn đẹp hơn hẳn so với 50W800C, khoản thiết kế năm nay SS làm rất tốt. không biết chất lượng hình ảnh thì ntn. bác nào sử dụng thì review cho anh em tham khảo.

về hình thức e thấy mỗi hãng lại có một số mẫu mã rât ưng mắt, cũng do nguoi dùng muốn size hãng nào thi đi so sánh hình thức với các hãng khác thôi,còn tivi sony thì nên mua bác ak

congxx1223

các bác cho em hỏi làm sao tải dc file apk hoặc file .zip trên con w800c Android 2015
vào cái trình duyệt mặc định của nó ( opera internet ) ko tải dc

ghét mấy thằng seeder quá không có ác cảm sới sam hay sony nhưng xem cmt mấy thằng sít đơ mà mất cả hứng -_- vote ban

hodie1090

Member

Khuyên chủ thớt một câu, thị trường TV VN về chất lượng thì chả hãng nào qua đc Samsung đâu. TV thì cứ Sam mà táng là chẳng bao h nhầm. Màu sắc nhìn rất thích mắt, thiết kế sang trọng, hình ảnh trung thực đến từng chi tiết

Bác nói gì thì cũng phải có dẫn chứng cụ thể thì mới có tính thuyết phục.
Trước giờ tôi vẫn cho SS là ưu việt hơn mấy hãng còn lại, màu sắc sống đọng hơn, thiết kế đẹp hơn. Nhưng chất lượng thì phải xem lại, cụ thể là con SS 40inch của tôi đang bị kéo 2 hình(mấy bác thợ bảo tèo bóng hình)mà cũng chỉ mới dùng 3 năm, nghĩa là vừa hết bảo hành.
Bác TG nào ở HN báo giá mình con 50W800C hoặc con nào cùng phân khúc mà chất lượng hình ảnh tốt nhé.
Tks all.

renhat

Well-Known Member

Bác nói gì thì cũng phải có dẫn chứng cụ thể thì mới có tính thuyết phục.
Trước giờ tôi vẫn cho SS là ưu việt hơn mấy hãng còn lại, màu sắc sống đọng hơn, thiết kế đẹp hơn. Nhưng chất lượng thì phải xem lại, cụ thể là con SS 40inch của tôi đang bị kéo 2 hình(mấy bác thợ bảo tèo bóng hình)mà cũng chỉ mới dùng 3 năm, nghĩa là vừa hết bảo hành.
Bác TG nào ở HN báo giá mình con 50W800C hoặc con nào cùng phân khúc mà chất lượng hình ảnh tốt nhé.
Tks all.
E này đẹp mà bác. Bác ưng thi lấy thui. Mỗi người mỗi ý mà bác!

katuchou

thật sự xài qua điện thoại đầu đĩa của samsung cũng 8 - 10 con và con nào xài gần 1 năm cao lắm 2 năm là ko lỗi vặt cũng chết , nên anh em đừng có ham mẫu mã đẹp mà dại đi mua samsung .

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Có nên mua Tivy Sony 50W800C

thật sự xài qua điện thoại đầu đĩa của samsung cũng 8 - 10 con và con nào xài gần 1 năm cao lắm 2 năm là ko lỗi vặt cũng chết , nên anh em đừng có ham mẫu mã đẹp mà dại đi mua samsung .

em thấy hãng nào có lỗi thôi bác ah, vấn đề ở đây là mình thấy phù hợp thì mình mua không qua năng về thương hiệu nào

phongphu712

Member

Mua SUHD của Samsung luôn đi bác chủ, sử dụng công nghệ Nano Crystal Display cho màu sắc được tái tạo chính xác hơn, vì vậy hình ảnh nhìn thật hơn trên màn hình.

nhathoang91

Em ở Đà Nẵng, đang cần 1 chút smart tivi tầm 48-50 inch với tầm giá dưới 20tr. bác nào tư vấn giúp em với ạ, em tin tưởng 2 thương hiệu Samsung và sony. Cảm ơn

Bên trên