Có tiền mua Iphone 5 là phải có gan chịu trầy!

Cafe_pede

Banned
Ðề: Re: Có tiền mua Iphone 5 là phải có gan chịu trầy!

Lô đầu tiên của iPhone thì luôn có vấn đề, truyền thống cmnr, họ sẽ sửa. Tuy nhiên cái cách trả lời của ông sếp này kém quá.

Phải nói rằng : Trước đây Iphone 4S ra cũng lùm xùm lung tung . Cơ bản nhất là mất sóng khi cầm không đúng cách , cách giải quyết là mua ốp lưng chính hãng " Tàu :D .

Giờ Iphone 5 ra thì : 3 cái Ốp lưng , phụ kiện Iphone lại có đất để xài

dtvu1310

Member
Ðề: Re: Ðề: Có tiền mua Iphone 5 là phải có gan chịu trầy!

cái loài gà. hok nói được lời nào gọi là có học cho ngta nể. tớ hem biết tớ ngu hay là bạn tỏ ra che giấu cái ngu của mình đây ta. đã mua hàng thì phải chấp nhận hàng cũa hãng, mua về rồi chửi bới này nọ. làm ra được 1 cái giống zậy đem lên đây đi gùi tính haz. bộ có tiền mua được hàng người ta rồi chửi ngta không ra gì ak. ngu mà tỏ ra nguy hiểm vãi. nhục nhã bác ạ!!!! Khi mua hàng nếu là người thông minh thì phải nhận ra khuyết điểm của nó ngay rồi, súc vật học quá bác ạ!!!!

đây là 1 thành phần cuồng tín, mù quáng thường gặp của iFan. Khi bạn mới bắt đầu comment là mình đã có cảm giác bạn ko bình thường rồi, tới câu này thì vấn đề đã rõ. Tội nghiệp bạn quá, bỏ tiền ra mua hàng mà còn phải học thêm cái tính "nhịn nhục" kiểu như bạn nữa thì là bá đạo trong xã hội này rồi, lỡ mua phải hàng "dỏm" nhưng cũng phải "nín khe" để giả vờ như nó xịn, ai mà nói động tới thì phải nhảy tưng tưng lên mà cãi chày, cãi cối. Xin lỗi nói thẳng luôn, bạn chẳng biết gì về cái quyền lợi bình thường của 1 người tiêu dùng khi bỏ tiền ra khi mua 1 sp, đúng cmnr đấy khi mình bán cho bạn cái 1100 gắn hình "táo dở" thì với bạn thế là tuyệt.

cái loài gà. hok nói được lời nào gọi là có học cho ngta nể. tớ hem biết tớ ngu hay là bạn tỏ ra che giấu cái ngu của mình đây ta. đã mua hàng thì phải chấp nhận hàng cũa hãng, mua về rồi chửi bới này nọ. làm ra được 1 cái giống zậy đem lên đây đi gùi tính haz. bộ có tiền mua được hàng người ta rồi chửi ngta không ra gì ak. ngu mà tỏ ra nguy hiểm vãi. nhục nhã bác ạ!!!! Khi mua hàng nếu là người thông minh thì phải nhận ra khuyết điểm của nó ngay rồi, súc vật học quá bác ạ!!!!
1. Bác cho em hỏi trước khi bán IP5 Apple có dòng nào cảnh báo là sản phẩm dẽ bị trầy xước đến như vậy ko?
2. Ng dùng thông minh chẳng bao giờ phải "hành hạ" sản phẩm đắt tiền mới mua chỉ để xem nó có bền có dễ xước hay ko, chỉ có thằng NGU súc vật học mới làm thế. IP5 hào nhoáng đắt tiền nhất nhì mà mới mua về phải che bằng cái lớp cao su(nhựa...) thì bỏ công bỏ sức ra thiết kế để làm cái j? Chẳng khác j mua bộ đồ hiệu mà phải mặc thêm cái ao mưa.
3. Đây là 4rum có nhiều ng lớn tuổi, ko phải dành cho 9x. Phát ngôn cho cẩn thận dừng có lớn giọng bảo ng này ng nọ NGU.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Thằng HTC one S cũng bị vụ trầy vỏ khi bóc hộp. Nhưng những máy như vậy nó thu hồi và đổi máy khác cho khách hàng. Apple đúng là bản lĩnh. Phát biểu ko cần biết khách hàng nghĩ gì. Xét ở khía cạnh nhà sản xuất: chắc nó biết fan của nó quá cuồng nên chấp nhận chuyện đó, hoặc nó bất cần một vài khách hàng bị trường hợp này. Xét ở khía cạnh người dùng: chỉ là fan cuồng mới chấp nhận chuyện này xem là chuyện nhỏ, nghĩ sao mua 1 mòn hàng brand new khi khui ra bị trầy mà cam chịu?.

Tớ đi mua điện thoại bóc hộp ra thấy trầy. Bảo thằng bán hàng đổi cái khác. Nó bảo trầy là chuyện bình thường. Tớ sẽ phang thẳng cái điện thoại vào đầu nó và bảo: Đầu mày khui hộp lâu quá rồi, trầy là chuyện bình thường mà. :D

rocket4sex

Active Member
Ðề: Có tiền mua Iphone 5 là phải có gan chịu trầy!

mình đã cầm và xem qua,nói chung thích thì xài chứ thấy con em ip 5 ốm yếu quá

Angus_Bert

Film critic

Gửi tất cả những ai có cái não đủ phẳng để nói câu người ta không đủ tiền mua iPhone nên chê. Thế S III, One X rẻ lắm hay sao mà người ta mua hả? Phát ngôn thiểu não hết sức

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Có tiền mua Iphone 5 là phải có gan chịu trầy!

Gửi tất cả những ai có cái não đủ phẳng để nói câu người ta không đủ tiền mua iPhone nên chê. Thế S III, One X rẻ lắm hay sao mà người ta mua hả? Phát ngôn thiểu não hết sức
Bác nói nặng lời rồi. Mặc dù mình cảm thấy đang "cùng chung chiến tuyến" với bác nhưng bác nói câu này mình cũng thấy khó chịu.
Ví dụ:
Tôi có ít tiền, không đủ khả năng mua Iphone 5: tui chê "Iphone 5 mắc quá không mua đâu". Đây cũng là chê nhé? là não phẳng à?

Tôi có ít tiền, không đủ khả năng mua Iphone 5: tui chê "Iphone 5 khó xài quá, không mua đâu" Đây cũng là chê nhé? là não phẳng à?

Tôi có ít tiền, không đủ khả năng mua Iphone 5: tui chê "Iphone 5 không sịn bằng One X hay GS3 nên tôi ko mua". Đây cũng là chê nhé? là não phẳng à?

À. Hiểu ý bác Angus_Bert rồi. Bác đang nói những ai chê cái chủ ngữ "Tôi" ở trên hả?

Angus_Bert

Film critic

Bác nói nặng lời rồi. Mặc dù mình cảm thấy đang "cùng chung chiến tuyến" với bác nhưng bác nói câu này mình cũng thấy khó chịu.
Ví dụ:
Tôi có ít tiền, không đủ khả năng mua Iphone 5: tui chê "Iphone 5 mắc quá không mua đâu". Đây cũng là chê nhé? là não phẳng à?

Tôi có ít tiền, không đủ khả năng mua Iphone 5: tui chê "Iphone 5 khó xài quá, không mua đâu" Đây cũng là chê nhé? là não phẳng à?

Tôi có ít tiền, không đủ khả năng mua Iphone 5: tui chê "Iphone 5 không sịn bằng One X hay GS3 nên tôi ko mua". Đây cũng là chê nhé? là não phẳng à?

À. Hiểu ý bác Angus_Bert rồi. Bác đang nói những ai chê cái chủ ngữ "Tôi" ở trên hả?

Ý của em là cái câu của iFan dành cho anti-fan đấy. Đừng tưởng có cái iPhone rồi được quyền đánh đồng tất cả những ai không dùng là không có tiền. Vertu hay Mobiado thì có 10 cái iPhone 5 các iFan không đủ tuổi chê nếu theo lí luận của họ.

nhannt4

Member

Đề nghị đừng "công bố" thêm những khuyết điểm của IP5 nữa! Các bác có biết làm như vậy là làm tổn thương, xát muối vào lòng của các iFan "cuồng" lắm không???

rocket80

Member

Không cần cãi nhau làm gì các bác ơi.
Bài viết chỉ phản ánh sự thật là cái IPhone 5 nó hay dễ bị trầy thôi, có gì đâu mà phải cải nhau, bài viết đâu có nói láo.
Với lại, ai bỏ tiền ra mua sản phẩm đều thích sản phẩm như ý mình (chứ ko thích thì mua làm cái gì).
Nếu có ai bỏ tiền ra mua cho em, trầy trật cở nào em cũng chấp nhận, không phàn nàn đâu :)

christhnvn

Với người nước ngoài thì họ phải chịu trầy chứ ở Việt Nam thì không bao giờ có chuyện đó :)) Dân Việt mình có 1 số cách sau:

1. Mua ốp lưng hoặc Silicon (mất sự sang trọng của máy nhưng vì chống xước cũng đành)

2. Dán li-non xe máy (chịu nóng tí cho đỡ xước máy nhưng sau 1 thời gian xước vân và vết keo nhem nhuốc)

3. Dán tấm dán từ tính (hiện nay thị trường đã xuất hiện tấm zin hoặc cắt dán cho mặt sau iPhone 4. Chống xước tốt và đẹp)

Tóm lại là dân Việt mình không bao giờ chịu khuất phục những vấn đề nhỏ này :))

dtvu1310

Member

Ý của em là cái câu của iFan dành cho anti-fan đấy. Đừng tưởng có cái iPhone rồi được quyền đánh đồng tất cả những ai không dùng là không có tiền. Vertu hay Mobiado thì có 10 cái iPhone 5 các iFan không đủ tuổi chê nếu theo lí luận của họ.

Em là anti fan Apple đây nhưng nói em ko có IP là em ko chịu đâu đấy nhá mấy bác fan Apple kia, ko có để xài thì sao mà chê nó chuẩn đc :-"

dinhtuandung2012

Sản phẩm đẹp và tinh tế thế kia mà dùng cái ốp lưng thì mất giá trị quá.

christhnvn

Sản phẩm đẹp và tinh tế thế kia mà dùng cái ốp lưng thì mất giá trị quá.

Có nhiều bác còn mua mấy cái sợi dây viền xanh đỏ tím vàng dán vào viền iPhone 4 =)) cả cái iPhone 4 có cái viền sang trọng nhật mà dân Việt mình lại dán mấy cái xanh đỏ tìm vàng vào đó

Quay lại với iPhone 5, vấn đề dễ xước lưng iPhone 5 đã được anh em khắc phục bằng tấm dán từ tính rồi. Giống như dán mặt sau iPhone 4 thôi.

bigfoods

em đang tính mua cái này xách tay từ Mỹ mạng AT&T rồi về unlock nghe dạo này đọc báo cứ thấy trầy, vàng màn hình( 1 thời gian mới hết) , bắt wifi bị lỗi....nản cả nải chuối chắc khi mua phải sắm thêm cái otterbox đèner mới được

gpk

Well-Known Member
Cuối bài bác đưa con chó đốm vãi quá, có lẽ phải chờ một thời gian cân nhắc kỹ trước khi đặt mua IP5.

qiqaqiqo

Active Member
Mình hỏi khí không phải trong tất cả các bạn comment ở đây có đc mấy bạn đang sở hữu một chiếc Iphone 5 trên tay?

ydom87

May là mềnh hok có nhiều $ :), haizzz, máy cấu hình cao --> nóng + ngốn điện --> cần vỏ tản nhiệt tốt --> lại dùng vỏ dễ trầy --> sợ xấu máy --> đi dán máy --> ko tản nhiệt dc --> mau hư linh kiện... --> hư máy --> mua máy mới xịn hơn... =)) vòng lẩn quẩn nghiêm trọng...

Phục nhất khả năng tiếp thị của táo,xây dựng được một lực lượng fan hùng hậu ,chấp nhận cả lỗi để mua.

Bên trên