Coi HDRip trên LCD 32'' !

Các bro cho mình hỏi một chút ! Trước tới h mình toàn xem HDRip 720p trên màn LCD 19'' nên không biết các file mkv khi coi trên màn LCD 32'' hay 40'' thì chất lượng thế nào nhỉ ? có được đẹp như khi coi trên màn 19'' không ?

Nếu ok thì tháng sau quyết tâm làm 1 con LCD mới về coi cho đã ! Nhân tiện các bác cho hỏi luôn là nên mua con SONY dòng W(FullHD) 32'' , hay là con Samsung series 5 (FullHD) 37'' , hai chú này tầm tiền tương đương nhau :-bd

dino

Active Member
Ðề: Coi HDRip trên LCD 32'' !

đẹp hơn rất nhiều so với màn 19'''

taidj

Member

mình thấy sony được hơn . chứ mấy màn hình samsung khi vào vùng tối thì không được đẹp . :-bd

nab2195

Member

Chưa có con nào cả , nhưng tất nhiên là càng to càng khoái :D
Đang cố gắng đến cuối năm làm một em :D

nvmy

Well-Known Member

Đẹp hơn thì mình không chắc lắm đâu. Được xem hình to hơn thì mình chắc chắn :)

HD 1080p

LCD 32" không đẹp hơn LCD 19 thì nhà SX dẹp tiệm lâu rồi :cool:

nvmy

Well-Known Member

ngày xưa thày giáo em cũng chỉ cái xe tải bảo: Chúng bay biết không, xe tải chắc chắn phải chở được nặng hơn xe 4 chỗ rồi, không thì nhà chúng nó dẹp tiệm hết! Đám chúng em cứ tròn mắt, phục thày cực! :)

LCD 32" không đẹp hơn LCD 19 thì nhà SX dẹp tiệm lâu rồi :cool:

Thì rõ là màn càng to càng đẹp rồi , nhưng vấn đề là chất lượng mấy cái file *.mkv đấy hiển thị có đẹp không ? Vì mình chưa coi chúng trên những màn to đấy bao giờ nên hỏi qua các bác đã trải nghiệm rồi cho ý kiến .

nab2195

Member

Thì rõ là màn càng to càng đẹp rồi , nhưng vấn đề là chất lượng mấy cái file *.mkv đấy hiển thị có đẹp không ? Vì mình chưa coi chúng trên những màn to đấy bao giờ nên hỏi qua các bác đã trải nghiệm rồi cho ý kiến .

Chất lượng mkv phụ thuộc vào nhóm Rip .
Còn chất lượng màn phụ thuộc nhà sản xuất .
Thiếu 1 trong 2 cái , đều không mang lại chất lượng tốt cho âm thanh và hình ảnh .
Mua về là rõ ngay thôi , ko thì bạn hỏi xem chỗ bạn có bác nào chơi rồi , đến xin xem một phim demo là khỏi lăn tăn .
Chúc bác sớm sướng :cool:

Chất lượng mkv phụ thuộc vào nhóm Rip .
Còn chất lượng màn phụ thuộc nhà sản xuất .
Thiếu 1 trong 2 cái , đều không mang lại chất lượng tốt cho âm thanh và hình ảnh .
Mua về là rõ ngay thôi , ko thì bạn hỏi xem chỗ bạn có bác nào chơi rồi , đến xin xem một phim demo là khỏi lăn tăn .
Chúc bác sớm sướng :cool:

Bạn bè thì lại không có đứa nào chơi HD , mà vác cái cây đi cắm nhờ cái LCD cũng ngại , do đó mới xin các bác xem rồi chút cảm nhận !

sydansinh

Well-Known Member

Đẹp hơn 19" là cái chắc, bạn xem đường HDMI hình ảnh tuyệt vời, mình dùng con sam sung 42" plasma chất lượng khỏi chê hehehe quảng cáo giùm sam sung

kickball2006

Active Member

cho hỏi mình xem phim HD trên monitor LCD 22" có bằng Tivi LCD 32" ko ạ

kosovo

Nhìn cả đám người trả lời mà không biết hay sao :cool:

Các bác các cô các chú các anh các chị, bà con gia đình nội ngoại gần xa cho em hỏi đi coi rạp màn ảnh rộng có thích hơn cái JVC cũ 14" đỏ đen của ông nội em để lại ngày xưa vậy ko các bác! :">:">:">:">:">

megymax

Member

cái này thì em rõ nhất, con 19" của em banh ta long, nên phải đi vác con LG 32" model 2008 (rẻ nhất) về, xài cho màn hinh computer lun...

có điều ngồi màn hình xài software thì hơi chói (có thể giảm độ sáng, có quick settings cho từng loại đầu cắm riêng biệt)

Nhưng coi HD thì hết ý... (em xài chung với Tvix-M7010A và Egreat-M31B vì PC của em yếu xìu à)

em đang định kiếm tiền vác cái Projectors để coi cho bự... :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên