Coi HDRip trên LCD 32'' !

megymax

Member
Ðề: Coi HDRip trên LCD 32'' !

haha, vậy thì tốt nhất là sắm cái 19inch để xài PC, mua thêm cái projector để chiếu >42inch, tới 90inch cũng được hehe...

giá (19" + projectors) = giá 32inch :p

kosovo

Projector tuổi thọ =3000h. Mỗi ngày trung bình bác coi 3h. 3 năm là đứt. Plasma=30.000h->30 năm. Tùy bác \:D/

Thế Anh

haha, vậy thì tốt nhất là sắm cái 19inch để xài PC, mua thêm cái projector để chiếu >42inch, tới 90inch cũng được hehe...

giá (19" + projectors) = giá 32inch :p

Projectors chiếu Full HD giá tầm 5000$. Cái bạn so sánh chỉ chiếu đc tín hiệu XVGA thôi =))

megymax

Member

Projectors chiếu Full HD giá tầm 5000$. Cái bạn so sánh chỉ chiếu đc tín hiệu XVGA thôi =))

Em thì k wan tâm mấy hiệu danh tiếng...

trên ebay hiện ở HK bán mấy em projectors support các khe cắm HDMI, D-sub, Composite, component, chiếu full-HD 1920x1280, chỉ tầm 600-800$, free thêm 1 lamp nữa..

vậy tổng cộng xài được 5 năm rồi..

Với lại sau 5 năm thiên hạ lại đổi tivi mới.. đúng xu thế :)

Thế Anh

Em thì k wan tâm mấy hiệu danh tiếng...

trên ebay hiện ở HK bán mấy em projectors support các khe cắm HDMI, D-sub, Composite, component, chiếu full-HD 1920x1280, chỉ tầm 600-800$, free thêm 1 lamp nữa..

vậy tổng cộng xài được 5 năm rồi..

Với lại sau 5 năm thiên hạ lại đổi tivi mới.. đúng xu thế :)

Bạn ko hiểu hay cố tình ko hiểu. Projector TV LCD rất nhiều;))

TV LCD có cổng HDMI, có độ phân giải Full HD thì xem Film HD rất tốt. Vì nó đã thiết kế để cho người dùng xem Film HD

Còn Projector thì khác, Projector có loại chuyên dùng để chiếu ảnh, văn bản. Có loại chuyên dùng để chiếu phim (loại trong rạp đó).
Cả hai loại Projector đều có cổng HDMI, độ phân giải 1920x1280 nhưng loại của bạn ko dùng để chiếu Film Full HD được. Chỉ gọi là Projector có độ phân giải HD được thôi. Loại Projector có thể hiển thị những bức ảnh, khung hình tĩnh và chuyển động có độ phân giải HD. Tuy nhiên nó chỉ đạt được về độ nét, những tham số còn lại về hình ảnh thì thua xa TV LCD Full HD.
Cái này là thực tế, CQ mình có rất nhiều các chủng loại máy chiếu khác nhau và mình đã dùng Laptop, cổng HDMI để xuất tín hiệu xem thử.

Còn loại Projector chuyên dùng để chiếu Film Full HD, tương đương được với TV LCD, ko chỉ cần đến độ phân giải HD mà còn cả những thông số khác về hình ảnh nữa. Và giá nó không dưới 4-5000$ đâu

Chưa tin thì mời bạn liên lạc với anh dinhvannam. Anh ấy vừa bán con Projector độ phân giải HD để mua Projector có thể chiếu Film Full HD đó.

Đây là hình ảnh 1 con máy chiếu chuyên dùng để chiếu Film HD.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Máy chiếu phải từ 2000$ trở lên mới gọi là "xem được" HD. Cái của dinhvannam vừa bán chỉ là hd-ready thôi mà, chưa biết chú ấy sắp mua con gì nữa, có khuyến mại cái thang ko :D

megymax

Member

http://cgi.ebay.com.au/HD-1080i-LCD...yZ109890QQssPageNameZWDVWQQrdZ1QQcmdZViewItem

Em cũng chỉ là đọc wa các bài mua bán này thôi, nên mới nêu ra ý nghĩ đó, em cũng chưa từng dùng wa projectors (chỉ xài ở Uni thui)...
Tại em thấy được con trên nên mới nêu ra ý kiến, giờ đưa lên đây, mong anh em cùng tham khảo...
Dưới đây là 1vài thông số.. mà em chú ý...

All in one projector! Can be used with TV, Sky, Blu-ray, digi-box, DVD's, X-box, X-box 360, PS2, PS3, Wii, PC, Laptop, Statellite/Cable

Advanced functions: built-in TV tuner(analog), PIP(picture in picture), 3D, TeleText function, NICAM, ZOOM, Multi window,etc.

Image Enhance Technology: ACM(Adaptive Color Management) & ACC(Adaptive Contrast & Color) & DCDI(Directional Correlational De-Interlace).

Picture Modes: support STANDARD/DYNAMIC/SOFT/PERSONAL 4 picture mode settings.
Major Functions: IR remote control,up/down & left/right picture rotation (horizontal/vertical flip), TeleText function, picture-in-picture (PIP)function, OSD screen display function, optical keystone adjustment, manual focus adjustment.

** bởi vì nó có built-in TV nên em nghĩ là chiếu HD k có gì... mong mọi người đánh giá..

megymax

Member

http://cgi.ebay.com.au/HD-1080i-LCD...yZ109890QQssPageNameZWDVWQQrdZ1QQcmdZViewItem

Em cũng chỉ là đọc wa các bài mua bán này thôi, nên mới nêu ra ý nghĩ đó, em cũng chưa từng dùng wa projectors (chỉ xài ở Uni thui)...
Tại em thấy được con trên nên mới nêu ra ý kiến, giờ đưa lên đây, mong anh em cùng tham khảo...
Dưới đây là 1vài thông số.. mà em chú ý...

All in one projector! Can be used with TV, Sky, Blu-ray, digi-box, DVD's, X-box, X-box 360, PS2, PS3, Wii, PC, Laptop, Statellite/Cable

Advanced functions: built-in TV tuner(analog), PIP(picture in picture), 3D, TeleText function, NICAM, ZOOM, Multi window,etc.

Image Enhance Technology: ACM(Adaptive Color Management) & ACC(Adaptive Contrast & Color) & DCDI(Directional Correlational De-Interlace).

Picture Modes: support STANDARD/DYNAMIC/SOFT/PERSONAL 4 picture mode settings.
Major Functions: IR remote control,up/down & left/right picture rotation (horizontal/vertical flip), TeleText function, picture-in-picture (PIP)function, OSD screen display function, optical keystone adjustment, manual focus adjustment.

** bởi vì nó có built-in TV nên em nghĩ là chiếu HD k có gì... mong mọi người đánh giá..

Ah, con trên là HD-ready thôi, support 1080i

Em thấy em này game vô tư, coi phim được luôn...

Còn đây là hàng hiệu Sanyo, như các anh em nói trên, giá trên 1500$ để chiếu HD (chỉ là Hd-ready)

http://cgi.ebay.com.au/Sanyo-PLV-Z5...ryZ81741QQssPageNameZWDVWQQrdZ1QQcmdZViewItem

Bên trên