coi phim HD trên mạng...

pnvinh90

Member
em giờ đang tìm coi có chỗ nào có chiếu phim HD trên mạng để coi. Em ở nhà xài T1 nên coi đã quá. Chưa nói có 30 inch LCD 1080P plus 7.1 speakers trong phòng em. Em thấy down xuống mất thời gian quá. Stream cho nó nhanh. Bác nào biết web nào có chiếu phim HD không.

8quocte

Ðề: coi phim HD trên mạng...

mạng nào đủ băng thông và tốc độ để coi online nhỉ????

jimminam2000

xem phim online hoặc you tube chất lượng lỡm mà nó còn giựt lên giựt xuống nửa là

haipvg

Well-Known Member

Chưa có đâu, chỉ có HD đi cùng dây với Mạng internet như ở Thanh hóa thôi

kir

Member

em giờ đang tìm coi có chỗ nào có chiếu phim HD trên mạng để coi. Em ở nhà xài T1 nên coi đã quá. Chưa nói có 30 inch LCD 1080P plus 7.1 speakers trong phòng em. Em thấy down xuống mất thời gian quá. Stream cho nó nhanh. Bác nào biết web nào có chiếu phim HD không.

Bạn search và đăng ký các dịch vụ trả tiền xem phim HD VideoOnDemand như Apple, Fox, AT&T... nếu ở nước ngoài, còn việtnam thì đăng ký iptv (xem vài topic trong box Truyền hình HDTV), nhưng lưu ý ở VN HD vẫn chưa đúng chuẩn, đường truyền thiếu tính ổn định, sẽ có nhiều hạn chế.

Còn web free mà để xem film HD ngon, e rằng không có web nào xem mì ăn liền thỏa mãn nhu cầu của bạn. Lý do không web nào free làm nổi chuyện này về cơ sở thiết bị, băng thông ngoài các dịch vụ thu phí.

master000

Bạn xài T1 mà còn lo chuyện mất thời gian à. :|
Thế đường truyền bèo bọt như mình thì thời gian thế nào nhỉ :((.

HD cần dung lượng khổng lồ. Web free nào chịu cho thấu :(

lamhuy34

Member

Bạn vào trang Joinmovie.com nhé
không phải là phim HD nhưng chất lượng xem cũng không tồi đâu

KaiStone

Member

1 bộ phim 90 phút, Codec x264 tầm 10 GB (VC-1 thì 35GB cũng nên). 10 x 1024 : 90 : 60 ~ 1.9 MB/s. Nghĩa là gói net của bạn phải tầm 20 Mbps (chưa nói server phim thì phải cao hơn)... trong khi cáp quang hình như max 10 Mbps thì phải :))

pnvinh90

Member

cám ơn mọi người đã trả lời em, em ở bên mỹ. Giờ tụi này cũng khoái chơi HD quá rồi.

Tauscond

Member

Có một số trang xem qua giao thức p2p mà, nó cũng như 1 tracker thôi.

longdtth47

Vào trang web EHD13 xem cũng tạm, chất lượng MP4, nhưng cũng nét lắm.

Beckham

Cứ tải về nha cho lành, đỡ bị giựt
Trên You tube chỉ có maáy cái Trailer thôi chứ mình cũng chưa thấy Wed nào chiếu HD free trực tiếp cả

Beckham

Cứ tải về nha cho lành, đỡ bị giựt
Trên You tube chỉ có maáy cái Trailer thôi chứ mình cũng chưa thấy Wed nào chiếu HD free trực tiếp cả:-??:-??:-??:-??

Bên trên