COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

hoasimtim

Well-Known Member
Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Eizo Plexscan L557 giá 600k mua được không các bác nhỉ?

Đôrêmi

Moderator

600k con đó hình như 17 icnh, mua được không có gì phải băn khoăn.

kayngoc

Banned

uhm,cho mình hỏi card màn hình onboard có thể xài starbucks giả lập androin ko vậy

Đôrêmi

Moderator

Em có việc muốn nhờ các bác tư vấn cho 1 chút, chẳng là con PC em đang dùng đang chạy 1 thanh RAM DDR2 2Gb bus 800, hôm nay em cắm thêm 1 thanh RAM cũng DDR2 1GB nhưng bus là 667, máy tính em khi kiểm tra vẫn nhận đủ 3Gb RAM. Nhưng 1 số anh em nói là chạy sẽ chậm hơn so với chạy 1 thanh RAM cũ vì nếu chạy 2 thanh RAM thì chỉ nhận bus là 667. Có đúng như vậy không các bác!

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member

Lại gặp cụ Đồ lên góc nầy nhể, thiêng thật đấy :D

VThanhgtvt

Well-Known Member

Kô nhầm thì nó nhận mức thấp hơn thì phải b ah...

tuanphuong1826

Active Member

Em có việc muốn nhờ các bác tư vấn cho 1 chút, chẳng là con PC em đang dùng đang chạy 1 thanh RAM DDR2 2Gb bus 800, hôm nay em cắm thêm 1 thanh RAM cũng DDR2 1GB nhưng bus là 667, máy tính em khi kiểm tra vẫn nhận đủ 3Gb RAM. Nhưng 1 số anh em nói là chạy sẽ chậm hơn so với chạy 1 thanh RAM cũ vì nếu chạy 2 thanh RAM thì chỉ nhận bus là 667. Có đúng như vậy không các bác!

Đúng vậy bác Đôrêmi, khi cắm ram có Bus khác nhau thì nó sẽ chạy ở mức xung nhịp thấp chung cho cả hai, nên bus của thanh 2G sẽ giảm từ 800 xuống 667 để nhận đủ 3G ram.
Thực ra thì không chậm hơn đâu mà nó sẽ tốt hơn khi bác chạy nhiều ứng dụng văn phòng đấy, Ram có dung lượng lớn sẽ chứa được nhiều hơn, 800 và 667 chỉ hơn nhau 133Mhz thôi.

0986686958

Active Member

Lão có case nào ''thải'' không Tuanphuong?
Tôi đang cần 2 bộ cho xã để ở cửa hàng mà ''kẹt'' quá:))

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Hi Pro, 1 e đồng nghiệp đang dùng 1 lap Dell Insprision 3421, đang chạy win 7 32 bit, có 1 lỗi là cắm Headphone vào nghe thì nghe có tiếng còn ko có headphone ko thấy có tiếng, đã cài đặt đầy đủ driver, bác nào có cao kế cho ca này ko ạ?

Bên trên