Cổng HDMI để làm gì ?

kevins547

Member
giải thích dễ hiểu, đừng cao siêu quá mình ko hiểu nổi.

VD mình mua TV Sony 40W550, nó có cổng HDMI, thì mình lấy gì để kết nối cổng đó với DVD?

http://www.sony.com.vn/product/dav-dz590k

dàn loa nó ghi
Ngõ ra HDMI (nâng tín hiệu đĩa DVD lên 1080p) nghĩa là sao, tức là DVD bình thường sẽ được nâng tín hiệu hình ảnh HD lên full HD?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Cổng HDMI để làm gì ?

VD mình mua TV Sony 40W550, nó có cổng HDMI, thì mình lấy gì để kết nối cổng đó với DVD?

dàn loa nó ghi
Ngõ ra HDMI (nâng tín hiệu đĩa DVD lên 1080p) nghĩa là sao, tức là DVD bình thường sẽ được nâng tín hiệu hình ảnh HD lên full HD?

Nếu DVD của bạn cũng có cổng HDMI thì bạn dùng dây HDMI để nối nó với TV.

DVD bình thường không bao giờ nâng tín hiện hình ảnh lên được HD. Đây là chiêu thức quảng cáo mập mờ để đánh lừa người tiêu dùng thôi. Dẫu có cắm qua HDMI thì tín hiệu từ đầu DVD vẫn chỉ là chất lượng DVD.

tommy8288

dàn loa nó ghi

DVD có cổng HDMI cắm vào LCD bằng dây HDMI cho nó tiện lợi vì chỉ cần 1 dây HDMI là có hình ảnh lẫn âm thanh, chất lượng hình ảnh cũng chỉ là 480p thôi...

SiPhuBacKi

dàn loa nó ghi

Cổng HDMI = cổng AV (hoặc componet) + Audio. Chỉ như thế thôi, còn chất lượng phát như thế nào phụ thuộc vào đầu phát của bạn. Của bạn là DVD --> đầu ra cũng chỉ là DVD thôi.\:D/\:D/\:D/\:D/

phuong210876

Tên topic => Cổng HDMI để làm gì? em xin trả lời nhanh cổng HDMI là cổng sử dụng cho việc kết nối với các thiết bị phát hình ảnh, âm thanh Hay còn gọi là các thiết bị có hỗ trợ cổng HDMI nhằm mục đích chuyền tải âm thanh và hình ảnh... tất nhiên phải có cái cọng dây HDMI. hết

tieuthieugia

Well-Known Member

Tên topic => Cổng HDMI để làm gì? em xin trả lời nhanh cổng HDMI là cổng sử dụng cho việc kết nối với các thiết bị phát hình ảnh, âm thanh Hay còn gọi là các thiết bị có hỗ trợ cổng HDMI nhằm mục đích chuyền tải âm thanh và hình ảnh... tất nhiên phải có cái cọng dây HDMI. hết

quá chính xác và dễ hiểu

manhthang

Huyền Thoại

Nếu DVD của bạn cũng có cổng HDMI thì bạn dùng dây HDMI để nối nó với TV.

DVD bình thường không bao giờ nâng tín hiện hình ảnh lên được HD. Đây là chiêu thức quảng cáo mập mờ để đánh lừa người tiêu dùng thôi. Dẫu có cắm qua HDMI thì tín hiệu từ đầu DVD vẫn chỉ là chất lượng DVD.

Nếu là đầu DVD thì cái upscale chỉ là giả tạo, nhưng cũng có những upscaler thực sự có thể giúp cải thiện hình ảnh tương đối.
Bác nào đến nhà em xem Thúy Nga Paris By Night bản HD không ;;)

phuong210876

Nếu là đầu DVD thì cái upscale chỉ là giả tạo, nhưng cũng có những upscaler thực sự có thể giúp cải thiện hình ảnh tương đối.
Bác nào đến nhà em xem Thúy Nga Paris By Night bản HD không ;;)

lại khoe cái hát dê box nhật bủn đây

kevins547

Member

trong mỗi thùng LCD, phụ kiện kèm theo có dây HDMI ko?

vậy là mình phải mua thêm đầu Blu ray nữa à?

kevins547

Member

ở nhà chiếc TV LCD ở nhà thấy ko có cắm gì vô HDMI cả.

chắc xài đầu blu ray cho nó đơn giản nhưng mà ko có tiền mua đĩa để xem nên ko biết có chỗ này thuê hay nếu có đĩa HD nhưng xem trên đầu DVD thông thường ko biết có được ko?

daiphong_net

ở nhà chiếc TV LCD ở nhà thấy ko có cắm gì vô HDMI cả.

chắc xài đầu blu ray cho nó đơn giản nhưng mà ko có tiền mua đĩa để xem nên ko biết có chỗ này thuê hay nếu có đĩa HD nhưng xem trên đầu DVD thông thường ko biết có được ko?

Bạn làm con máy tính có card màn hình xuất cổng DVI hoặc HDMI, dùng dây DVI-HDMI hoặc HDMI-HDMI là nối với Ti vi ngon!

Đĩa BR thì ko thể dùng đầu DVD để play được, phải dùng đầu BR chứ!

hoangsilk

Hiện tại có một số đầu DVD có hỗ trợ Cổng HDMI (tầm giá 1tr). Bác đổi sang mà sài, chất lượng tốt lắm!

Tuonghap

Member

dàn loa nó ghi

TV Sony 40W550 có cổng HDMI thì mua sợi dây HDMI để kết nối các thiết bị khác có đường ra HDMI với nó (DVD, HTPC, HD box... có đường ra HDMI
Dùng Sony 40" thì đừng dùng DVD, phí của.

"dàn loa nó ghi Ngõ ra HDMI (nâng tín hiệu đĩa DVD lên 1080p)" là giàn loa nào vậy? AIO à, xem nó có giải mã DTS ngoài ko hãy mua nhé.

kevins547

Member

TV Sony 40W550 có cổng HDMI thì mua sợi dây HDMI để kết nối các thiết bị khác có đường ra HDMI với nó (DVD, HTPC, HD box... có đường ra HDMI
Dùng Sony 40" thì đừng dùng DVD, phí của.

"dàn loa nó ghi Ngõ ra HDMI (nâng tín hiệu đĩa DVD lên 1080p)" là giàn loa nào vậy? AIO à, xem nó có giải mã DTS ngoài ko hãy mua nhé.

Tín hiệu ra Video (HDMI) 1 (nâng độ phân giải DVD lên 1080p)

Dàn loa DAV-DZ590K, có kèm link sony phía trên mà.

nó ghi thế tức là lên từ chuẩn HD lên full HD rồi còn gì?

Mà cáp HDMI mua ở đâu thế?Giá cả thế nào?
Nghĩ là khi có TV, loa.Mình chỉ cần có cọng HDMI để kết nối 2 thứ lại, ko cần những dây khác.

dstuyen

Nâng độ phân giải DVD lên 1080p: vỏ bọc là 1080p nhưng thực chất cái ruột cũng chỉ là DVD thôi. Nhà bác có cái ống nước to đùng nhưng nguồn là nhà máy nước cung cấp nhỏ giọt thì nhà bác nước cũng nhỏ giọt mà thôi

Bác qua Trung tâm Thương mại HD cũng ở hdvietnam.com này để kiếm dây hdmi, dây hdmi chủ yếu để nối từ nguồn phát (dvd, computer, hd box) qua monitor. Tùy theo khoảng cách nhà bác mà mua dây dài bao nhiêu tương ứng.

Bên trên