Công ty phân phối độc quyền amply JARGUAR SUHYOUNG 203 N

gvnth

Active Member
Ðề: Công ty phân phối độc quyền amply JARGUAR SUHYOUNG 203 N

Xui đi vào Cư Đ C mà mua đi ra chắc còn cái quần xà lỏn mà về...pó tay cái ông tư vấn

hungank88

Member
203N mới bây giờ toàn hàng dựng thôi,chỉ mua lại hàng bãi may ra kiếm đc e ngon,h tốt nhất ta nên mua model mới của sóng nhạc hoặc quay sang dùng Boston hay hơn các bác

hoangminhhien

Well-Known Member

Em cũng không tin tưởng Sóng Nhạc lắm, chắc là hàng sản xuất ở Tung của sau đó cho lộn sang Hàn Quốc dán thêm cái tem và hít thêm tý khí trời của HQ thế là thành Made in Korea có CO, CQ đàng hoàng. Mà cái ông Jarguar bên Hàn chắc sập tiệm ròi hay sao ý, đến trang web tử tế cũng không có hay là nhượng quyền thương hiệu cho Sóng Nhạc và Komi rồi. Em không đánh giá cao nhà sản xuất cứ phải dùng chiêu lòng vòng Made in Korea để đánh vào tâm lý người tiêu dùng, cứ đàng hoàng made in Tung của và dựa vào chất lượng sản phẩm để dành thị phần thì tốt hơn (các hãng lớn như Denon, apple cho đến các nhà sản xuất audio hi-end khác vẫn made in China đầy có sao đâu). Phải chăng một phần cũng do tâm lý thần thánh hóa JARGUAR SUHYOUNG made in Korea của các bác nhà mình đã vô hình chung tạo điều kiện để các nhà sản xuất dùng chiêu lòng vòng đẩy giá sản phẩm lên quá so với giá trị thực, đẩy phần thiệt thòi cho các thượng đế%-(

Theo em nghĩ quan trọng nhất vẫn là chất lượng của cái mà các bác sẽ bỏ tiền ra mua về! Nếu nó làm các bác hài lòng thì ok, xong, vác về dùng thôi, ko đc thì tìm mẫu khác!Có ai cấm các Thượng đế nghe thử đâu, mà đồ âm thanh nổi tiếng đến mấy thì cứ phải thử mới biết có hợp hay ko

tyfnmax

Active Member

Em cũng không tin tưởng Sóng Nhạc lắm, chắc là hàng sản xuất ở Tung của sau đó cho lộn sang Hàn Quốc dán thêm cái tem và hít thêm tý khí trời của HQ thế là thành Made in Korea có CO, CQ đàng hoàng. Mà cái ông Jarguar bên Hàn chắc sập tiệm ròi hay sao ý, đến trang web tử tế cũng không có hay là nhượng quyền thương hiệu cho Sóng Nhạc và Komi rồi. Em không đánh giá cao nhà sản xuất cứ phải dùng chiêu lòng vòng Made in Korea để đánh vào tâm lý người tiêu dùng, cứ đàng hoàng made in Tung của và dựa vào chất lượng sản phẩm để dành thị phần thì tốt hơn (các hãng lớn như Denon, apple cho đến các nhà sản xuất audio hi-end khác vẫn made in China đầy có sao đâu). Phải chăng một phần cũng do tâm lý thần thánh hóa JARGUAR SUHYOUNG made in Korea của các bác nhà mình đã vô hình chung tạo điều kiện để các nhà sản xuất dùng chiêu lòng vòng đẩy giá sản phẩm lên quá so với giá trị thực, đẩy phần thiệt thòi cho các thượng đế%-(
Chuẩn không chỉnh. Tôi đếch tin Sóng Nhạc.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Nên chỉnh đi ạ!

tyfnmax

Active Member

Nên chỉnh đi ạ!
Vấn đề này đợt trước anh em thắc mắc rồi. Nhưng chú Cường - Sóng Nhạc động đến vấn đề nhạy cảm này là bặt vô âm tín em ạ. Đừng tin mù quáng.

langtuzx

em nghe nói giờ chỉ toàn hàng lắp ráp và hàng nhái thôi ợ

vnckien

Active Member

Chào các bác!

Tại trang: The Best Of Best Amp! Jarguar - Amplifier, Pro Audio system Jarguar Suhyoung tuyên bố như sau:

“Since long and based upon our technologies, those customers who wanted so have been served with our OEM and ODM supply.

This is due to our company's idea that our technologies will benefit at most to our customers' interest. We are owning technologies perfect enough to satisfy our customers' needs and our technical supports including designs will be rendered at the customers' request.

* OEM products are enlisted as the customers' products”

Tạm dịch là:

Đã từ lâu và dựa trên nền tảng công nghệ của chúng tôi, những khách hàng muốn như vậy (nền tảng công nghệ của chúng tôi) đã được phục vụ với sự cung cấp hỗ trợ từ các nhà sản xuất OEM (original equipment manufacturer) và ODM (original design manufacturer) của chúng tôi.

Đó là vì ý tưởng của công ty chúng tôi rằng công nghệ của chúng tôi sẽ đem đến lợi ích cho hầu hết những khách hàng quan tâm. Chúng tôi đang sở hữu những công nghệ hoàn hảo đủ để thỏa mãn nhu cầu của khách hàng của chúng tôi và sự hỗ trợ kỹ thuật của chúng tôi bao gồm cả thiết kế sẽ là sự đền đáp đối với những đòi hỏi của khách hàng.

* Sản phẩm OEM sẽ được liệt kê trong sản phẩm của khách hàng.

Như vậy đã rõ, Jarguar Suhyoung vừa nhận sản xuất hàng OEM, vừa bán thiết kế kỹ thuật ODM. Với OEM thì còn là sản phẩm chính hãng, chứ là ODM thì thiết kế của Jarguar Suhyoung, nhưng linh kiện của Hồ Cẩm Tàu là chuyện bình thường các bác nhẩy.!!!

Không biết Sóng Nhạc và Komi, ông nào đặt hàng OEM, ông nào tự sản xuất theo ODM?

Bác Cường và anh Điệp show thử cái giấy phép gì đó của Jarguar Suhyoung cho anh em xem ông nào là OEM, ông nào là ODM để anh em rõ.

Cảm ơn hai bác.

Minhsur

Banned

Thông tin của bác này chuẩn. Chuẩn từ cách lừa và tại sao họ phải lừa.
Mình thì nghĩ nếu với khoảng 5,6 triệu mà mua được cái ampli hát được thì cũng chấp nhận. Coi như là học phí tập hát đi.

Chỉ thấy nản cho một vài bác bán hàng ở đây (có bác xuất hiện ở đây rồi đó), mở mồm ra là khẳng định hàng Hàn. Hàn mẹ gì, Tàu hết, rồi chở qua Hàn xông mùi kimchi rồi chuyển về VN.
Hàng của Sóng Nhạc cũng chẳng có gì đáng tin. Nếu 604D là xịn thì trang chủ chính quốc phải có, chứ không mập mờ thế này.

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned

Theo em nghĩ quan trọng nhất vẫn là chất lượng của cái mà các bác sẽ bỏ tiền ra mua về! Nếu nó làm các bác hài lòng thì ok, xong, vác về dùng thôi, ko đc thì tìm mẫu khác!Có ai cấm các Thượng đế nghe thử đâu, mà đồ âm thanh nổi tiếng đến mấy thì cứ phải thử mới biết có hợp hay ko

Đồng ý quan điểm của bác, không giống như anhphidiep khẳng khái tuyên bố hàng Hàn xịn dưới đây.

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned

Xin nhắc nhỏ bà con lưu ý điều này nhé :
JARGUAR SUHYOUNG 203 N Digital là của Sóng Nhạc phân phối
JARGUAR SUHYOUNG 203 N - Sản phẩm huyền thoại mà bà con nhà mình khen đó là của Komi nhé
Bà con đặc biệt chú ý. 2 cái này khác nhau rất rất nhiều nhé. Nhưng vẫn là hàng xịn.

Bác nào có kinh nghiệm kiểm chứng giúp em thông tin này.
Mình đã được dùng 506n huyền thoại do Nhật Hoàng phân phối sau đó phải bán vội lỗ gần 3 củ, giờ Komi cũng làm cả 506n. Vậy ai là thật. 203n huyền thoại thì Nhật hoàng cũng có, không tem mác cũng đầy, vậy tin ai.

Khi mình đổi 604d của Sóng Nhạc, Người bán hàng cho mình thì chỉ nói, bác mang về nghe thử, thấy hợp tai, hợp tiền thì mua, không hợp thì tìm cái khác.

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned

Chẳng thấy cụ to nào vào trả lời anh em nhỉ?
Tặng các bác hình ảnh một số loại Jarguar 203N và sản phẩm tương tự:

Hàng "xịn" của Komi
1371891627_521814015_1-Hinh-anh-ca--Phan-phoi-doc-quyen-Amply-Jarguar-Suhyoung-PA-203N.jpg

Các sản phẩm tương tự:

Nếu Komi là hàng xịn, hãy cho anh em biết trang web của chính quốc đi, và liệu Komi có dám kiện những sản phẩm "nhái của Komi" bán tràn lan trên thị trường không?

kudo1908

Active Member

bác quên là Arirang cũng có sp SPA-203 III à :D

Minhsur

Banned

bác quên là Arirang cũng có sp SPA-203 III à :D

Mình chỉ muốn nói là mấy sản phẩm này của nhiều hãng khác nhau nhưng giống nhau đến kỳ lạ.

Mình là người mua, chỉ mong nhà phân phối khảng khái tuyên bố: Đây là hàng TQ, các bác mua thấy hợp tai và hợp túi tiền thì ủng hộ, không hợp thì lại tìm tiếp. Hoặc nói thẳng đây là sản phẩm do bên em lắp ráp, nếu thấy ổn thì anh em ủng hộ.

Chỉ cần thế thôi.

Mình chỉ muốn nói là mấy sản phẩm này của nhiều hãng khác nhau nhưng giống nhau đến kỳ lạ.

Mình là người mua, chỉ mong nhà phân phối khảng khái tuyên bố: Đây là hàng TQ, các bác mua thấy hợp tai và hợp túi tiền thì ủng hộ, không hợp thì lại tìm tiếp. Hoặc nói thẳng đây là sản phẩm do bên em lắp ráp, nếu thấy ổn thì anh em ủng hộ.

Chỉ cần thế thôi.
Em xin tái trả lời bác như sau : Công ty SUHYOUNG đã dừng sản xuất 203N, 506N khoảng 10 năm. Nhưng nay, KOMI đã làm việc với với SUHYOUNG để sản xuất lại nó. Bất kỳ lô hàng nào khi nhập về đều phải có C/O Form Korea nhé. Nếu không thì không nhập khẩu được bác nhé.
Bên em cũng là đối tác của họ, không phải của em, nói cái gì phải nói chính xác sự thật, không thì mọi người biết thì uy tín cá nhân của mình không có bác ơi.
Em mong bác Minhsur hiểu cho em....

Minhsur

Banned

Em xin tái trả lời bác như sau : Công ty SUHYOUNG đã dừng sản xuất 203N, 506N khoảng 10 năm. Nhưng nay, KOMI đã làm việc với với SUHYOUNG để sản xuất lại nó. Bất kỳ lô hàng nào khi nhập về đều phải có C/O Form Korea nhé. Nếu không thì không nhập khẩu được bác nhé.
Bên em cũng là đối tác của họ, không phải của em, nói cái gì phải nói chính xác sự thật, không thì mọi người biết thì uy tín cá nhân của mình không có bác ơi.

Ok hiểu và sẽ không nhắc lại chuyện này. Vì quan điểm của mình là hàng mua là do mình chọn và quan trọng nó có xứng với tiền bỏ ra hay không, thế là đủ.

vnckien

Active Member

Bác anhphidiep cho em hỏi: KOMI đã làm việc với SUHYOUNG để sản xuất lại 203N dưới dạng nào? Hợp đồng nhập khẩu 203N nguyên gốc từ SUHYOUNG? hay OEM? hay ODM?
Cảm ơn bác.

kudo1908

Active Member

Bác anhphidiep cho em hỏi: KOMI đã làm việc với SUHYOUNG để sản xuất lại 203N dưới dạng nào? Hợp đồng nhập khẩu 203N nguyên gốc từ SUHYOUNG? hay OEM? hay ODM?
Cảm ơn bác.
ODM thì đúng hơn :D

Thấy các bác bàn về ampy jarguar nhiều quá nhỉ. Tiện đây em hỏi tí ạ. năm vừa rồi mới lắp cho phòng karaoke quán nhà 4 bộ của Sóng Nhạc, họ lại tư vấn dùng ampy music wave pa-2000, nghe thử củng hay nên em lắp luôn 4 bộ. So với jarguar thì music wave thế nào ạ? và xắp tới chuẩn bị lắp thêm 4 bộ nữa, em nên dùng ampy loại nào các bác? Cấu hình 4 bộ em lắp năm ngoái đây, phòng 30m2 nha các bác: music core ts8 plus, music wave pa-2000digital, cặp bose 301v + cặp guinness 103VII

Bên trên