Cọp can cook - Cá nấu ngót

ngocthanh8106

NHiếp ảnh Cọp _ Ẩm thực bằng Ảnh!
Thực ra làm 1 món ăn rất dễ, nhanh, gọn lẹ...nhưng vừa chế biến vừa chụp lại ảnh tuy hay hay, thích thích mà lâu wa mới dc ăn cơm, hic hic...mọi ngày chỉ 20 phút là ăn dc và lăn ra ngủ rồi.
+ CÁ NẤU NGÓT
+Chuẩn bị:

Đi câu cá về nấu cơm, khỏi đi chợ

_ Cá Chim: 1 con khoảng 1300g( có thể là cá Diêu Hồng, cá Chép...)

_Cà Chua: 3 quả
_Cần tàu: 200g( có thể đổi Thì là)
_Hành lá: 100g
_Me: 30g( Có thể thay bằng mẻ, Chanh...tùy khẩu vị)

+Chế biến:Cá làm sạch, cắt đôi, để ráo nước. Bắt nồi lên bếp, cho tí dầu ăn vào, chảo nóng cho tỏi vào, khi có mùi thơm nhẹ, thì bỏ cà cắt lát vào. Chao cà cho vừa chín, cho ra nước màu vàng tí, bỏ phần đầu cá vào, đảo 2 mặt cá. chín sơ trong dầu. Cho nước vào, để sôi.

Cho hành lá cắt khúc vào, cần tàu, me...nêm nếm lại cho vừa ăn, chua chua, ngọt ngọt

Để canh ra tô, cho tí tiêu vào, ai thích ớt thì cắt thêm vài trái ớt để vào cho cay, đẹp mắt

+ Cá chiên:
Phần đuôi cá còn lại, chiên vàng. Ăn cùng nước mắm chua ngọt.

+ Tráng miệng: Thơm lạnh

HDVNService

Administrator
Ðề: CỌP CAN COOK_Cá nấu ngót!

Bóc tem nè. Nhìn ngon nè, Nhưng ăn một mình hết nhiêu đó hả chị Cọp. E chắc phải 2 ngày mới xử hết (bởi vậy không mập nổi :(()

ngocthanh8106

Bóc tem nè. Nhìn ngon nè, Nhưng ăn một mình hết nhiêu đó hả chị Cọp. E chắc phải 2 ngày mới xử hết (bởi vậy không mập nổi :(()

Tại ms Liễu ko để ý...Cọp nấu ăn, ko nấu cơm. Cọp chỉ ăn đồ ăn thôi. chiều có đói bụng thì chiên tí khoai tây ăn, ko thích cơm. Tủ lạnh Cọp lúc nào cũng có 1 bịch 4,5kg khoai tây, mua ở Metro. 1 tháng mua 1 bịch

thewall2010

chị Cọp làm nhiều món ngon quá, nhận em làm em trai đê chị ơi :D

vuthehoa

Sao cũng là người miền Tây mà Cọp giỏi thế không bít,vợ mình chả biết nấu món gì ra hồn cả ngoài món canh chua của người nam thôi.
Giá như ngày ấy.............và vừa rồi...........chẹp chẹp tiếc quá đi.......:-<:-<[-(
Chỉ thích tôm với cá không thích thịt,vậy mà định đem thịt chuột lên nướng nữa chứ.

ngocthanh8106

Sao cũng là người miền Tây mà Cọp giỏi thế không bít,vợ mình chả biết nấu món gì ra hồn cả ngoài món canh chua của người nam thôi.
Giá như ngày ấy.............và vừa rồi...........chẹp chẹp tiếc quá đi.......:-<:-<[-(
Chỉ thích tôm với cá không thích thịt,vậy mà định đem thịt chuột lên nướng nữa chứ.

Hên cho bác là ngày trước ko quen biết Cọp trước, ko là bây h bác ko còn cái quần đùi...Cọp ăn sập tài sản nhà bác!!

tolydieu

Tính là không post bài trong này, nhưng không cưỡng lại được. Bạn ngocthanh vừa xinh vừa có tài, chắc cũng làm nhiều anh tốn thuốc lá lắm đây O:)

hbinhlove2003

Well-Known Member

Mèn ơi, khuya rồi vào xem bụng nó kêu sao mà ngủ được đây,bắt đền chị Cọp đóa X_X

tieuthieugia

Well-Known Member

hix, nhìn mấy mòn này... k kìm chế được, thèm thịt cọp quá

vuthehoa

Hên cho bác là ngày trước ko quen biết Cọp trước, ko là bây h bác ko còn cái quần đùi...Cọp ăn sập tài sản nhà bác!!

Cái thân anh chả tiếc tiếc gì mấy thứ của cải phù du vậy Cọp ơi,mà lấy em về suốt ngày em đi câu có khi nuôi cả nhà được đấy nhỉ :)):)) [-O<

ngocthanh8106

Cái thân anh chả tiếc tiếc gì mấy thứ của cải phù du vậy Cọp ơi,mà lấy em về suốt ngày em đi câu có khi nuôi cả nhà được đấy nhỉ :)):)) [-O<

Dạ phải, Cọp nuôi cả nhà chủ hồ câu bằng tiền của bác cho đi câu ạ!!

tolydieu

em tưởng tốn calo chứ :D
Suốt đêm không ngủ được, mơ mộng gặp Cọp thì phải đốt thuốc lá thôi chứ làm gì nữa.
Cọp, mà ai đặt tên Cọp vậy trời :D
Mà nhìn lại đúng là cọp c thật :D, toàn chơi với trăn, rắn, cá sấu...
Nhìn cái nick đoán là sinh năm 81, quả trẻ so với cái tuổi đang mang trên người.

thewall2010

Suốt đêm không ngủ được, mơ mộng gặp Cọp thì phải đốt thuốc lá thôi chứ làm gì nữa.
Cọp, mà ai đặt tên Cọp vậy trời :D
Mà nhìn lại đúng là cọp c thật :D, toàn chơi với trăn, rắn, cá sấu...
Nhìn cái nick đoán là sinh năm 81, quả trẻ so với cái tuổi đang mang trên người.

em đang băn khoăn cái nick của bác, dịch mãi ko ra :)) mà bác có cái avatar cũng chất quá :D

tolydieu

hellomoto

Active Member

ai da cọp toàn chiêu độc ! anh nào mà nhẹ ký ăn vào mập ngay;)

Bên trên