Cọp can cook_sườn non kho khóm_Gà kho gừng_Canh bí đỏ thịt bằm_Rau muống xào tỏi!

sontay99

Active Member
Ðề: Cọp can cook_sườn non kho khóm_Gà kho gừng_Canh bí đỏ thịt bằm_Rau muống xào tỏi!

Ôi trời cái phao...(sắc) của Cọp trông dữ wa...:-"

ngocthanh8106

Ðề: Cọp can cook_sườn non kho khóm_Gà kho gừng_Canh bí đỏ thịt bằm_Rau muống xào tỏi!

Sao chém Cọp thế, huhuhu

Nhok

Mới 8 với bạn Nhok vài lần mà, khồn lễ ..hichic... chắc...Like him

Thích hay là giống Nhok đây ;)), khiếp, làm hàng thật ;))
Mà chứ nhầm giới tình hay ko biết sử dụng tiếng anh sao mà lại dùng cái từ HIM kia :|

tusontay

Huyền Thoại

Thích hay là giống Nhok đây ;)), khiếp, làm hàng thật ;))
Mà chứ nhầm giới tình hay ko biết sử dụng tiếng anh sao mà lại dùng cái từ HIM kia :|
Với tính cách Mụ Béo thì dùng HIM cũng chuẩn chứ sao! =))
Nhậu xỉn về, nghe Nhok gọi, tỉnh nhậu....yêu bé Nhok wa đi thôi!!! Xxx....
Vừa yêu vừa Xxx thì ai mà chả thích! =))

saovietxulynuoc

"Rau muống xào tỏi:
Rau muống lặt và rửa sạch, để ráo nước. Cho chảo lên bếp, cho dầu và tỏi vào khử thơm, cho rau muống vào xào nhanh tay. Nêm tí hạt nêm vào, tí hành lá ... "
Thèm quá, chẹp chẹp
Có món rau muống xào tỏi lần đầu tiên mình thấy có người cho hành lá vào đấy, không biết vị nó thế nào nhỉ, Ngocthanh ơi gửi cho mình ít ra Bắc xem có ngon không nào

Nhok

Có món rau muống xào tỏi lần đầu tiên mình thấy có người cho hành lá vào đấy, không biết vị nó thế nào nhỉ, Ngocthanh ơi gửi cho mình ít ra Bắc xem có ngon không nào

Mình chẳng để ý lắm đến cái đoạn này, nhưng cám ơn bạn là lần đầu tiên mình nhìn thấy có người cho hành lá vào rau muống xào đấy :))

Với tính cách Mụ Béo thì dùng HIM cũng chuẩn chứ sao!

Thôi, dừng spam ở đây, mấy bài này mai kia nhét hết vào spam cho gọn!

tieuthieugia

Well-Known Member

trưa nay anh đi ăn món này

ngocthanh8106

"Rau muống xào tỏi:
Rau muống lặt và rửa sạch, để ráo nước. Cho chảo lên bếp, cho dầu và tỏi vào khử thơm, cho rau muống vào xào nhanh tay. Nêm tí hạt nêm vào, tí hành lá ... "
Thèm quá, chẹp chẹp

người nhà quê xứ mình, xào cái j cũng cho hành lá cả, huhuhuhuhu....chắc quê trồng nhiều, với câu cửa miệng: bỏ tiêu cho ngọt, bỏ hành cho thơm! Cọp mời bác vào SG ăn cho nóng ạ!!

vuthehoa

trưa nay anh đi ăn món này

anh cũng vừa ăn xong nè, ngon thật, chỉ thiếu món kia thôi

Nhìn hai bác ăn em thèm quá chẳng biết làm thế nào nên nhấc điện thoại gọi người thân trợ giúp thì được người thân trợ giúp cho nhìn thấy món này và nhìn thấy cả món kia,nhưng chẳng nhìn thấy hai bác đâu cả,hai bác trốn đâu mà kỹ thế,em soi mãi mà chẳng ra

nvqhaiduong

Well-Known Member
Ðề: Cọp can cook_sườn non kho khóm_Gà kho gừng_Canh bí đỏ thịt bầm_Rau muống xào tỏi!

Cảm ơn bạn quá khen, nấu thì dễ, nhưng ăn cơm 1 mình.....huhuhuhu chán lắm!

Món Cọp nấu nhìn rất ngon và bắt mắt
Nhưng mà một mình ăn từng ấy có nhiều quá không... :mad:):D

ngocthanh8106

Ðề: Cọp can cook_sườn non kho khóm_Gà kho gừng_Canh bí đỏ thịt bầm_Rau muống xào tỏi!

Món Cọp nấu nhìn rất ngon và bắt mắt
Nhưng mà một mình ăn từng ấy có nhiều quá không... :mad:):D

Cọp đi chợ đó là ít nhất có thể rồi đấy bác, mua ít hơn nữa...ng bán sẽ nhìn Cọp bằng con mắt hình viên đạn và nói: Mua ít thế, ai ăn ai nhịn? Cho chồng con nó đói ah?? Khi làm biếng thì đi chợ gần nhà, siêng hơn thì đi siêu thị, mua ít ng ta ko dám chửi. Nhung mua ở siêu thị thì ko xin dc 1 cọng hành lá, mua rau ở chợ xin dc cọng hành và vài trái ớt hiểm. Do hôm đấy mới bệnh khỏi, nên lạt miệng, thấy cái j cũng muốn mua về ăn. Hôm ấy đi chợ hết 90k, bình thường đi chợ có 50k. Có khi ăn ko hết, sáng hôm sau thẩy lò vi ba, hâm lại khỏi tốn ăn sáng luôn, hihihihi

sonyenhoa

Trời ơi ! Sao ngon thế, thèm chết đi đc

Sườn non có nhiều cách kho, nếu bạn đã chán kho mặn, kho tiêu, kho chua ngọt, thì hôm nay thử thêm vào công thức một miếng thơm (dứa, khóm) xắt mỏng vào, để tận hưởng sự mới mẻ kì diệu.

Chỉnh sửa lần cuối:

Dika

Gà cũng ướp như sườn, cũng thắng màu đường và cho gà vào kho.

Bên trên