[CR] Dự đoán hay - Trúng quà ngay

tiger1

Ðề: [CR] Dự đoán hay - Trúng quà ngay

thường người ta đánh giá chất lượng hình ảnh ở điện thoại kém là do chip xử lý hình ảnh, chứ mấy cái chỉnh ISO với tốc độ màn trập trên samsung note 5 cũng thường thôi

không thường đâu nhé, sony còn chưa có đấy :D, samsung trang bị vào là người dùng mobile nhiếp ảnh họ ghiền luôn :D

Heugene

Member

Unlike RAW files, the DNG format includes checksum information in the file to detect and prevent file corruption.

samsung khéo chọn DNG đấy, RAW thì cùi bắp hơn ảnh, tránh được cái corrupt, cái mà em bị suốt :(

RAW là ảnh gốc thì đương nhiên không bằng ảnh đã chỉnh sửa được, nhưng lấy ảnh RAW từ samsung note 5 về dễ chỉnh sửa hơn

codonviem

tốc độ màn trập là gì bác? samsung ứng dụng cái này vào thì có ý nghĩa gì ko?

gTrung

Member

tốc độ màn trập là tốc độ đóng màn trập của camera trên samsung note 5, để có thể chụp nhiều kiểu như bóng ma gì đó bác google nhá :))

chỉnh tốc độ màn trập thì đã có từ rất lâu rồi chứ đâu phải giờ mới có, có điều samsung làm note 5 dễ tùy chỉnh hơn thôi

tiger1

tốc độ màn trập là tốc độ đóng màn trập của camera trên samsung note 5, để có thể chụp nhiều kiểu như bóng ma gì đó bác google nhá :))

samsung tích hợp cái tính năng này vào đáng giá lắm nhé, ví dụ như bác muốn chụp phơi sáng ánh đèn xe trên đường từ trên cao xuống nè, chụp trẻ con hiếu động nè, con vật,...,

anhnhan084

Member

mấy bác nhiệp ảnh gia mà hốt samsung note 5 32GB chắc phải copy qua máy suốt ấy chứ

:)) cái tốn dung lượng bộ nhớ nhất là cái video chứ không phải hình ảnh đâu bác... quay video 4k như samsung note 5 thì quá tốn luôn chứ

tyloolab

samsung tích hợp cái tính năng này vào đáng giá lắm nhé, ví dụ như bác muốn chụp phơi sáng ánh đèn xe trên đường từ trên cao xuống nè, chụp trẻ con hiếu động nè, con vật,...,

trời ơi, giờ mà được chọn m5 với note 5 thì em chọn note 5 nhé :D

Nếu biết chụp thì còn samsung note 5 chụp được kiểu hình mình chạy như siêu nhân tia chớp ấy chứ :))

gTrung

Member

camera trên note 5 với samsung s6 edge+ giống nhau vậy chụp hình có giống nhau không nhỉ?

tiger1

samsung note 5 thì đương nhiên tốt hơn rồi, chất lượng hình ảnh là tốt nhất hiện nay nhá :))

tốt nhất thì chưa thể khẳng định được, chứ note 5 nhiều tính năng nhất thì có thể khẳng định được rồi :D

Heugene

Member

phơi sáng thì tầm 1 2s thôi chứ 10s mà không có chân đế thì nhòe lắm bác ơi... không biết có cái đt nào phơi sáng được 10s như samsung note 5 không nữa

gTrung

Member

:)) cái tốn dung lượng bộ nhớ nhất là cái video chứ không phải hình ảnh đâu bác... quay video 4k như samsung note 5 thì quá tốn luôn chứ

video 4k thì nói gì nữa... qua tốn bộ nhớ, như con samsung note 5 32GB thì quay xong video là phải copy qua lại laptop chứ không thì ngốn hết bộ nhớ

codonviem

phơi sáng thì tầm 1 2s thôi chứ 10s mà không có chân đế thì nhòe lắm bác ơi... không biết có cái đt nào phơi sáng được 10s như samsung note 5 không nữa

có oppo là so được với samsung thôi, mà oppo thì ít người dùng lắm

Bên trên