Creative....Đà lạt!

RaoVatDaLat_Vn

Ðề: Creative....Đà lạt!

bửa nào có cái cùi cùi không sài cho em 1 cái nha anh nhân .
em có case main 915 mà chết âm thanh onboar rồi .

k rành lắm về sound card lắm,các bác có cái sound card nào rẻ mà chiến tốt thì giới thiệu cho ace bít để dễ tham khảo :D

Woft

So sánh Creative SB 0220 và SB 0200(OEM Dell) đều hàng Malay 2002.
SB 0220

SB 0200

- SB 0200 kô dùng DSP Emu 10k1 đây là điểm kém so với SB 0220 kể cả kô phải bản sx tại Malay. Cái SB 0200 kém rất xa cái SB 0220, đặc biệt là SB 0220 bản của Malay, nếu khó kiếm SB 0220 thì dùng SB 0100 hoặc SB 0060 còn hơn là mua SB 0200.
- Phân biệt 0220 và 0224 thế nào vậy hay chỉ đếm tụ thôi?
Lật mặt đằng sau card, có miếng giấy dán ghi mã vạch, dưới mã vạch sẽ là mã để phân biệt, có dạng MSB 0220xxxxx or SB0224xxxxx or SB0228xxxxx vài model nữa..., trong đấy cái MSB 0220xxxx là cái full tụ.
- SB0220 hiện có mấy dòng sau:
+Dòng chuẩn: full tụ, Malay, 2002. Full tụ tức hàng dọc và hàng ngang đều đủ tụ, ko thiếu cái nào. Ngoài ra còn phải đủ 3 cái ở góc dưới bên phải. Nó dùng chip Emu10k1 và dùng chip Sigmatel ở cái góc giao giữa 2 hàng tụ dọc và ngang. Ngoài ra, mặt sau có serial MSB0220XXXX.
+Các dòng tương tự gồm các dòng SB0224 nhưng có tên là SB0220 thiếu một hai tụ ở hàng dọc và SB2000 thì thiếu thêm 2 tụ góc dưới bên phải, mã vạch ko đúng (thường là M1SB0224XXXXXX), ko dùng chip Sigmatel mà dùng chip Micro. Đây thường là hàng tháo bộ máy Dell, hàng Sing hay China (may mắn thì có em hàng Malay). Nói chung chất lượng thì anh em bảo ko khác mấy nhưng mình thấy chip Sigmatel với lại có đủ tụ thì vẫn thích hơn!
___ST___

Xin hỏi bác đã bao giờ cầm thử SB 0200 chưa? Theo bác nếu SB 0200 không dùng EMU10K1X-DBQ thì dùng chip loại gì?

mrchubby

Chuyên viên tin tức

toàn những con đã cũ, hồi trước xài con số 5 mà nghe chả khá hơn onboard bao nhiêu cả! ^^ theo em cứ dùng con nào X-fi chân mạ vàng của Creative, em thích con Titanium ;))

Woft

toàn những con đã cũ, hồi trước xài con số 5 mà nghe chả khá hơn onboard bao nhiêu cả! ^^ theo em cứ dùng con nào X-fi chân mạ vàng của Creative, em thích con Titanium ;))

Bác cho em hỏi con X-fi Titanium làm cách nào xuất âm thanh ra cổng Optical được? Em cài đặt đủ cách mà vẫn chưa ok. Thanks bác!

comifend

Hình như dòng Titanium ko có chân cắm mạ vàng thì phải,nếu em nhớ không nhầm....nếu nhớ sai anh trai bỏ qua....đang có 2 con xfi titanium ở nhà nè!
Bác cho em hỏi con X-fi Titanium làm cách nào xuất âm thanh ra cổng Optical được? Em cài đặt đủ cách mà vẫn chưa ok. Thanks bác!
Xfi titanium có 2 cổng optical/1 ngõ in/1 ngõ out/mình hiện đang có 3 bộ driver cho con xfi Titanium này với driver 1,47gb anh em cần thì mang usb qua chép nhé!

HDDL

BĐH HD Đà Lạt

Hàng Creative....Đà lạt lại về rồi, lát tranh thủ qua xem & mượn chủ Topic về dùng thử mới được...Olala :)]

comifend

Tất cả vì sự nghiệp con em chúng ta.....lên top!

zup em driver con Sound 5.1 Creative Blaster live/model sb100/ trên win7 với .. không ra dược 5.1... thank bác nhiều..

congiothoang7

Xin chào các bác HD dalat . các bác giúp mình với từ ngày nâng cấp lên win7 , mính không thể nào cài được driver cho sound blaster audigy2 zs . Bác nào có cách gì cứu mình với

Bên trên