Cụ nào đã dùng Asus Xonar HDAV1.3 Deluxe vào tư vấn giúp

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Cụ nào đã dùng Asus Xonar HDAV1.3 Deluxe vào tư vấn giúp

HIx ko ai giúp e àh? Nếu kết nối theo kiểu này thì mỗi lần bật HTPC mà ko bật AVR thì nó có lên hình ko các bác, hix e hỏi trước vì mai Xonar slim mới về đến tay e.

>Nếu kết nối theo kiểu này thì mỗi lần bật HTPC mà ko bật AVR thì nó có lên hình ko các bác,
- Nếu cậu rút hẳn phích nguồn (avr lúc này ko có đèn nào sáng cả thì ko lên được hình.
- Nếu cậu không rút hẳn phích nguồn => avr lúc này đã poweroff nhưng vẫn có đèn standby (nói cách khác là avr đang ở chế độ standby thì vưỡn lên được hình.

cái này tôi nhìn thực tế từ avr ya nhà tôi, còn avr denon thì tôi đoán chắc cũng rứa :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

>Nếu kết nối theo kiểu này thì mỗi lần bật HTPC mà ko bật AVR thì nó có lên hình ko các bác,
- Nếu cậu rút hẳn phích nguồn (avr lúc này ko có đèn nào sáng cả thì ko lên được hình.
- Nếu cậu không rút hẳn phích nguồn => avr lúc này đã poweroff nhưng vẫn có đèn standby (nói cách khác là avr đang ở chế độ standby thì vưỡn lên được hình.

cái này tôi nhìn thực tế từ avr ya nhà tôi, còn avr denon thì tôi đoán chắc cũng rứa :D

Vậy hả bác, vậy e yên tâm rồi, e cũng nghĩ nó lên hình nhưng mà muốn hỏi cho chắc, ở nhà e gắn ps3 HDMI wa AVR rồi mới lên TV, có nhiều khi chơi game lười mở AVR (nhưng vẫn ờ chế độ stanby thì thấy game vẫn lên hình và âm thanh thì ra loa TV), hix nôn wá chiều nay là Xonar về đến nhà e rồi 8->

dtungcp

Active Member

Vậy hả bác, vậy e yên tâm rồi, e cũng nghĩ nó lên hình nhưng mà muốn hỏi cho chắc, ở nhà e gắn ps3 HDMI wa AVR rồi mới lên TV, có nhiều khi chơi game lười mở AVR (nhưng vẫn ờ chế độ stanby thì thấy game vẫn lên hình và âm thanh thì ra loa TV), hix nôn wá chiều nay là Xonar về đến nhà e rồi 8->

Đèn TrueHD sáng chưa anh bạn ;;)

chắc đang đấu :D
Lên ngay mới là ngạc nhin :D

ah bây giờ mwosi nhìn thấy bác dtungcp. tình hình thía nào rùi bác thông báo cung hỷ cho anh em.
Hè này em mà đi hạ long thì nếu bác cho phép em ghé qua nghe trộm dàn bác tí :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hix chẳng hiểu sao, chiều nay đi làm về vẫn chưa thấy Xonar về nhà e, chờ thêm ngày mai nữa xem sao

Tanhung

Member

trước hết bác phải có nguồn phát là DTS DH + với TMT thì mới ra được DTS DH , True HD cũng vậy.

Tanhung

Member

còn tùy thuộc vào cách đấu dây nữa bác ạ.

>nhưng vẫn ờ chế độ stanby thì thấy game vẫn lên hình và âm thanh thì ra loa TV)
chơi game mà out tiếng ra TV thì giảm mất 9/10 độ hay của game.
Bạn bật avr, để xonar ở tab HDMI, chọn chế độ dolby digital live hoặc dts-es interractive, 192khz, 6 channel, 5.1 speakers, nó sẽ mã hóa âm thanh của game thành tín hiệu dolby digital EX hoặc DTS - es rồi gửi tín hiệu mã hóa này đến avr cho thằng avr nó decode. Hix có mà rung nhà. Tôi 1 lần táy máy thử với quake 4 (trong setting của quake 4 chọn audio device là xonar), sau đó phải xóa game khỏi PC ngay vì để game thế này có mà chơi cả ngày, ko làm việc được :D

Mà hình như (tôi ko chắc lắm) chỉ out được hình thôi tiếng ko ra được TV chứ nhể.
Vì đầu out HDMI từ avr ra TV nó chỉ out hình thoai :D

Bên trên