Cùng làm thám tử nhé _ Ivy68: who are you ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Cùng làm thám tử nhé _ Ivy68: who are you ?

Đọc cm các bác mà... thật là xấu hổ dùm cho Vyt luôn ... X_X
Vytkon ơi, đừng thế nữa, năn nỉ đó [-O<
Các bác thông cảm ạ, có nhiều chuyện khó khăn và cũng sắp tới thi cử... đừng trách bé ấy :D

BKG

Vytkon có lẽ vẫn trẻ con nên suy nghĩ chưa được thấu đáo lắm.

Topic này chỉ để mọi người bàn tán về một người có công giúp cho những người down film về, ko biết tiếng Anh, cần 1 cái Sub để xem. Điều đáng nói là nhân vật ấy lại chẳng lộ mặt bao giờ, cũng chẳng bao giờ đao to búa lớn kể công, hay tự khen ngợi mình giỏi tiếng Anh, có lòng sẽ được người khác nhớ đến, vậy thôi !

Có thể Vytkon nghĩ việc làm này chẳng đáng để mọi người ca tụng đến nỗi phải lập 1 topic về người ấy, vậy Vytkon hãy làm được những gì như người ấy đã làm, rồi mọi người sẽ thừa nhận bạn, có thể sau này cũng sẽ lập 1 topic : Vytkon bạn là ai ? :D

Ở một diễn đàn ẢO , cách bạn nói chuyện sẽ thể hiện phần nào con người bạn ở thế giới THỰC , việc Vytkon đang làm chỉ khiến mọi người cảm thấy bạn đang ganh ghét với Ivy và phân bua quan điểm của mình theo một cách hết sức trẻ con và thiếu suy nghĩ !

Vytkon

Banned

Đọc cm các bác mà... thật là xấu hổ dùm cho Vyt luôn ... X_X
Vytkon ơi, đừng thế nữa, năn nỉ đó [-O<
Các bác thông cảm ạ, có nhiều chuyện khó khăn và cũng sắp tới thi cử... đừng trách bé ấy :D

Tớ chả cần cậu phải xấu hổ thay. Tớ với cậu đâu là gì của nhau? Với lại tớ chẳng thấy có gì là xấu hổ cả.
Ng khác là 1 việc gì đó cho mình, đương nhiên là rất biết ơn. biết ơn thì biết ơn nhưng ko phải vì thế mà bản thân phải phủ nhận rằng mình ko thể tự làm và ko dám làm. Vì đó đâu phải là việc thần thánh gì, thấy có khả năng thì nói là có khả năng.
Bước đi mà cứ sợ chân gãy thì có khác gì chân gãy đâu? Biết ơn nhưng đừng qúa phụ thuộc. Đó là quan điểm của cháu. Ở đây có ai ko biết dịch tiếng Anh sang tiếng Việt ko? Cái mà cháu đang nói tới là việc dịch thuật đấy nhé, đọc cho kĩ

Vytkon

Banned

Vytkon có lẽ vẫn trẻ con nên suy nghĩ chưa được thấu đáo lắm.

Topic này chỉ để mọi người bàn tán về một người có công giúp cho những người down film về, ko biết tiếng Anh, cần 1 cái Sub để xem. Điều đáng nói là nhân vật ấy lại chẳng lộ mặt bao giờ, cũng chẳng bao giờ đao to búa lớn kể công, hay tự khen ngợi mình giỏi tiếng Anh, có lòng sẽ được người khác nhớ đến, vậy thôi !

Có thể Vytkon nghĩ việc làm này chẳng đáng để mọi người ca tụng đến nỗi phải lập 1 topic về người ấy, vậy Vytkon hãy làm được những gì như người ấy đã làm, rồi mọi người sẽ thừa nhận bạn, có thể sau này cũng sẽ lập 1 topic : Vytkon bạn là ai ? :D

Ở một diễn đàn ẢO , cách bạn nói chuyện sẽ thể hiện phần nào con người bạn ở thế giới THỰC , việc Vytkon đang làm chỉ khiến mọi người cảm thấy bạn đang ganh ghét với Ivy và phân bua quan điểm của mình theo một cách hết sức trẻ con và thiếu suy nghĩ !

cháu chẳng nghĩ thế. Chú áp đặt suy nghĩ của chú vào cháu, chú ko thấy là chú còn trẻ con hơn cháu nhiều àh? Ng ko quen ko biết thì ganh ghét để làm cái gì? Cuộc sống thực ở ngoài kia kìa, ko đi mà ganh, ai lại rỗi hơi đi ganh trên thế giới ảo.
Cháu cứ nghĩ topic này để tập làm thám tử cho vui, y như cái tiêu đề, ai biết nó đang dùng để tri ân và ca ngợi đâu? Với lại cháu dám nói thẳng quan điểm của mình thì có nghĩa là cháu chả quan tâm đến việc mọi người nghĩ sao về cháu trên mạng ảo này rồi. Ko việc gì mà cứ phải nói mấy câu hoa lá để ng khác nghĩ mình là người hay cả. :d

poly

Banned

Lời nói cuối cùng dành cho người có nick vytkon : vui lòng suy nghĩ cho kỹ khi phát ngôn những vấn đề có tính nghiêm túc. Không có công việc nào trên đời này là dễ hết. Ngay cả việc mà bất cứ ai cũng phải trải qua đó là đi học cũng không dễ. Nếu bạn thích spam nhảm chém gió thì hãy chọn những topic nhảm mà vào chém gió. Xin hãy vui lòng đừng động vào những thứ nghiêm túc nếu bạn không đủ trình độ.

Poly vô cùng tha thiết yêu cầu mod xóa hết hoặc move những comment chém gió thiếu suy nghĩ. Vì poly có kinh nghiệm về chuyện bị người thiếu não nhận xét , có thể người ngoài thấy bình thường nhưng người trong cuộc cực kỳ khó chịu. Từ đ1o họ có thể cảm thấy chạm tự ái và không tiếp tục phục vụ cộng đồng nữa. Ví dụ điển hình đang xảy ra là mod khanhi bên box bàn luận điện ảnh. Poly không muốn chuyện này xảy ra với ivy68 thì anh em HD sẽ ko có syb mà xem phim nữa. Chân thành cảm ơn mod.

Vytkon

Banned

Lời nói cuối cùng dành cho người có nick vytkon : vui lòng suy nghĩ cho kỹ khi phát ngôn những vấn đề có tính nghiêm túc. Không có công việc nào trên đời này là dễ hết. Ngay cả việc mà bất cứ ai cũng phải trải qua đó là đi học cũng không dễ. Nếu bạn thích spam nhảm chém gió thì hãy chọn những topic nhảm mà vào chém gió. Xin hãy vui lòng đừng động vào những thứ nghiêm túc nếu bạn không đủ trình độ.

Poly vô cùng tha thiết yêu cầu mod xóa hết hoặc move những comment chém gió thiếu suy nghĩ. Vì poly có kinh nghiệm về chuyện bị người thiếu não nhận xét , có thể người ngoài thấy bình thường nhưng người trong cuộc cực kỳ khó chịu. Từ đ1o họ có thể cảm thấy chạm tự ái và không tiếp tục phục vụ cộng đồng nữa. Ví dụ điển hình đang xảy ra là mod khanhi bên box bàn luận điện ảnh. Poly không muốn chuyện này xảy ra với ivy68 thì anh em HD sẽ ko có syb mà xem phim nữa. Chân thành cảm ơn mod.

bạn này vui lòng quote những câu mà bạn nói mình nhận xét về Ivi68 ra cho mình phục xem nào? Sao mình thấy mình có nhận xét gì đâu nhỉ?
Căn bản là ko đủ kiên trì và nhẫn nại. Các chú sợ sẽ ko có người dịch sub cho các chú xem àh. Hơi thụ động à nha.
Dám hỏi bạn Ivy68 nhé: bạn dịch sub là vì mọi người và vì đam mê hay là chỉ vì muốn đc khen và tâng bốc? Nếu là vì đam mê thì dù ko dc khen thì bạn vẫn làm đúng ko? :D
mình vào đây chẳng biết bạn là ai và cũng ko có hứng tìm hiểu về bạn, mình cũng ko có down phim gì cả. Mình cm những dòng trên có xúc phạm đến bạn hay ko? Bạn hãy nói cho mình biết việc bạn đang làm thì ng khác ko đủ khả năng làm, ý kiến này đúng hay sai? Bạn thích đc tâng bốc hơn hay thích người xem góp ý để càng ngày càng làm tốt hơn? Bạn thực sự vui và hài lòng khi có người nói phim mới này dc bạn dịch hay hơn và những phim sau cũng càng hay hơn, hay là bạn chỉ cần ngta bấm thank và nói cảm ơn thôi?

dualshock

Member

Ng khác là 1 việc gì đó cho mình, đương nhiên là rất biết ơn. biết ơn thì biết ơn nhưng ko phải vì thế mà bản thân phải phủ nhận rằng mình ko thể tự làm và ko dám làm. Vì đó đâu phải là việc thần thánh gì, thấy có khả năng thì nói là có khả năng.
Bước đi mà cứ sợ chân gãy thì có khác gì chân gãy đâu? Biết ơn nhưng đừng qúa phụ thuộc. Đó là quan điểm của cháu. Ở đây có ai ko biết dịch tiếng Anh sang tiếng Việt ko? Cái mà cháu đang nói tới là việc dịch thuật đấy nhé, đọc cho kĩ

Cháu ơi, nói thì dễ, chú nghe nhiều người nói rồi, nhưng một khi cháu chưa từng dịch phụ đề trọn vẹn 1 bộ phim thì làm sao cháu hiểu nó khó khăn thế nào ? Chú từng thử rồi nên mới cảm thấy rất cám ơn những người làm phụ đề cho chú xem phim. Khả năng, khả năng, khả năng, trên đời này bất cứ ai cũng có khả năng. Nhưng vấn đề là ai mới là người thực hiện bằng hành động kìa ?
Với cháu thì không thần thánh, nhưng với chú thì gần như vậy ! Chú không quan tâm đến những người có khả năng, chú chỉ cảm thấy biết ơn những người dám hành động kìa !
Với cháu thì không phụ thuộc, nhưng với chú thì chú phụ thuộc ! chú không phải siêu nhân nên chú đành phụ thuộc thôi, không phụ thuộc thì chả có phụ đề mà xem !
Không ai bắt cháu phụ thuộc, nên cháu có thể làm ơn đừng làm mất lòng người đang dịch phụ đề cho các chú được không ????????

overkillx

Huyền Thoại

@Vytkon: Đây không phải topic mang tính chất ca tụng cũng không phải viết vài câu cám ơn thì bài mới không bị xóa mà là topic vui về người đã và đang đóng góp cho diễn đàn, nói về 1 diễn đàn phim ảnh như HDVN thì 1 bộ phim sẽ chẳng ra gì nếu thiếu phụ đề Việt ngữ (không kể những bạn giỏi tiếng Anh) Ivy68 là 1 trong số ít những người mang đến thứ đó và đã được diễn đàn công nhận, ngoài ra về đời tư như sở thích, giới tính cũng như công việc khác thì đến thời điểm này hầu hết mọi người cũng đã biết. Ngược lại bạn không hề hay biết gì, chưa được diễn đàn công nhận có đóng góp gì ngoài những topic spam nhảm mà đã phán những câu có thể đụng chạm người khác do đó dù không quan tâm nhưng nhiều người nghĩ rằng bạn trẻ con và ghen tỵ

Xin trích lại những gì mà bạn đã viết

Theo cháu thì chị này lớn tuổi rồi.
Cháu thấy chị này cứ như là boy ấy. Màu sơn móng tay đó nếu là sn 9x thì hiếm người xài lắm (vì nó hợp với dân văn phòng hoặc ng trung niên hơn)
việc làm sub mất nhiều time lắm, nên có thể chị này đã hết học rồi or ko học ĐH.
Ng làm sub hay ko nhất thiết phải là người giỏi ngoại ngữ, mà nhất định phải là người giỏi văn và phải có vốn từ tiếng Việt phong phú. Nếu bây giờ mà xét đến ngoại ngữ thì ai cũng làm sub đc hết kể cả người ko biết ngọai ngữ, nếu biết chút ít về máy tính và phần mềm. Hehe

Từ bây giờ mình đề nghị bạn KHÔNG post những bài mang tính chất chủ quan như bài trên, trước khi phát ngôn về sự việc hoặc ai đó hãy tìm hiểu và suy nghĩ thật kỹ nhé. Ông bà ngày xưa có câu "Bệnh từ miệng mà vào, vạ từ miệng mà ra" đấy

Vytkon

Banned

Cm như thế mà cũng khó chịu. Bó tay.
Nói thật nhé, lúc đầu thấy topic này ở box trò chuyện, cháu chẳng biết cái nick Ivy68 là ai đâu nha. Thấy mọi người dựa vào chi tiết trên diễn đàn để đoán thì cháu cũng đoán thế thôi.
Cháu thấy cách cm giống con trai thì cháu nói là giống boy, cảm thấy lớn tuổi thì cháu đoán ko phải 9x. Có người đoán chị này ở Tây, thấy hay dịch sub nên đoán là xuất sắc tiếng Anh. Còn cháu đoán khác đi thì ko đc à? Cháu đoán là chưa chắc giỏi anh mà là giỏi văn thì sao? Cháu dùng biện chứng để giải thích cho những suy đoán của cháu thì nói là xúc phạm à? Nếu thế thì cứ phải a dua, ko đc nêu ý kiến riêng àh? Thế đoán rằng chị ấy sn 92, ở Tây, giỏi tiếng Anh thì mới là ko xúc phạm? Ôi đúng thật là...
Còn nữa tại sao các chú lại hám danh hão trên mạng rồi gán cho cháu thế kia? Cái này cháu ko ham àh nha, vì ko ham nên cháu ít khi cm trong mấy box khác lắm. Cháu chỉ tám ở đây thôi, còn chỗ khác thì cháu chỉ đọc thôi, ko ý kiến. Còn nói nếu muốn nổi bật thì cháu ko chọn diễn đàn này đâu các chú ạ. Suy nghĩ của người già chắc ko thể thoán đc hay sao thế nhỉ? Cháu đã hiểu tại sao ở đây thường thì title topic 1 đường, nội dung bàn luận thì 1 nẻo. Điển hình là những cm của 1 số mod

Angus_Bert

Film critic

Mình nói cái này cho bạn Vytkon nghe nhé. Ivy68 là nick có 2 người sử dụng, người dịch sub cho chúng mình sinh năm 92 hay 93 gì đó, đang du học ở Anh, Ivy đã dịch ko biết bao nhiêu bộ sub cho diễn đàn. Người ta có đam mê dịch sub, đúng là người ta ko cần thanks hay khen, nhưng bạn thử nghĩ công việc mình làm mà có người bay vào nói bạn có tức ko, có muốn bỏ quách công việc cộng đồng ko công ko. Nói thế bạn nếu biết suy nghĩ thì biết mình đã nói lung tung gì nhé. Còn nếu muốn chứng minh lời bạn đúng chuyện dịch sub thì kiếm thử một cái sub nào mà dịch trọn vẹn đi nha.

Vytkon

Banned

Chả biết có cái chỗ nào xúc phạm nữa. Nói thế mà cũng bị tự aí và bỏ nghề cơ đấy. Thôi chả thích chơi trò tung hứng với mấy chú. Chả thấy ai có chủ kiến gì cả. Thôi thì cháu vô lộn topic. Treo đề 1 đường, nội dung 1 đường. Cháu ko biết là khi vào diễn đàn là phải tìm hiểu hết tất cả mọi người. Lúc đầu vào pic, ko biết nên cháu quên ko ca tụng, khiến mấy chú khó chịu và làm ivy68 tự ái bỏ nghề. Thôi thì cháu bái bai vậy.

buihung

Administrator

@ Thành viên sử dụng nick Vytkon: Mời bạn tạm nghỉ sinh hoạt trên hdvietnam 01 tháng để tập trung vào lo chuyện thi cử và ổn định lại tâm lý.

Coconut

Member

Pó tay, cùng trang lứa nhưng quá khác biệt, 1 người thần bí có nhiều đóng góp đầy sức thu hút, 1 cô bé teen ra đường lượm đầy.

thewall2010

Active Member

Vytkon : lại ra đảo rồi.
chúc cháu ôn luyện, tu thân dưỡng sức, 1 tháng sau vào chém tiếp nhé :D

KizZ_2_Kid

đụng vào ivy mà dễ ah? =)) tháng trước có anh nào post ảnh ivy ở topic home theater thì post bị physical remove, xử kín ban nick, còn giờ thì thêm 1 đồng chí bị ban 1 tháng vì đụng vào ivy

overkillx

Huyền Thoại

Pó tay, cùng trang lứa nhưng quá khác biệt, 1 người thần bí có nhiều đóng góp đầy sức thu hút, 1 cô bé teen ra đường lượm đầy.

Không nên nói vậy, dù người ta có là gì đi nữa nhưng mình không biết chắc thì không nên đánh đồng với những người mình biết

đụng vào ivy mà dễ ah? =)) tháng trước có anh nào post ảnh ivy ở topic home theater thì post bị physical remove, xử kín ban nick, còn giờ thì thêm 1 đồng chí bị ban 1 tháng vì đụng vào ivy

Nói đùa thì cũng đừng nói như vậy, ai không hiểu sẽ nghĩ Mod không phân biệt phải trái, làm việc theo cảm tính cá nhân

Coconut

Member

Không nên nói vậy, dù người ta có là gì đi nữa nhưng mình không biết chắc thì không nên đánh đồng với những người mình biết

Bác thấy không đúng sao, yêu đương nhăng nhít, yêu không xong thì hận, hận 1 mình đi, lại lên đây post linh tinh, nói nhiều mà chẳng đâu vào đâu, ai nói gì cũng không thấm nổi qua da.
Giờ còn vào đây bài trò ganh tị moi móc, em chướng mắt mà chẳng muốn nói nhiều.
Tính cách thể hiện qua lời nói, 1 thời gian dài thế mà "chưa biết chắc" là không đúng, bác dạo 1 vòng quanh các diễn đàn teen xem, toàn là thế này.
Phải nói bạn Ivy đây rất đáng hâm mộ, em dịch 1 sub thử mà mệt không chịu nổi dù tiếng Anh cũng kha khá.

overkillx

Huyền Thoại

Bạn Vytkon cũng vì đoán này đoán nọ mà chưa tìm hiểu kỹ đã bị ban nick, còn bạn cũng chỉ nhìn thấy những bài post rồi suy đoán yêu đương nhăng nhít, post linh tinh... như vậy đâu có khác gì Vytkon

Mình chỉ biết chắc khi nhìn, nghe thấy còn lại thì cũng chỉ là suy đoán mà suy đoán thì chỉ nên mình mình biết không nên nói ra đặc biệt là nơi công cộng

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên