Cuối cùng Toshiba U9750 thần thánh đã đổ bệnh :(

binhan79

Dạo này khi tắt hay bật nó lên cứ nghe tiếng lạch tạch ở tivi ko biết vì cái gì nữa, mà xem 4k trên vtc3 phát thử nét căng, màu mè khác hẳn khi xem ở chế độ hd @minhtienxd90

minhtienxd90

Active Member
Dạo này khi tắt hay bật nó lên cứ nghe tiếng lạch tạch ở tivi ko biết vì cái gì nữa, mà xem 4k trên vtc3 phát thử nét căng, màu mè khác hẳn khi xem ở chế độ hd @minhtienxd90
e cũng thấy con này màn đẹp, loa thì khỏi nói, có lẽ là con đỉnh cao nhất mang thương hiệu To trước lúc bị bán :D

minhtienxd90

Active Member
Nản với Toshiba này quá, hẹn 7-14 ngày có màn thay mà giờ gần tròn 1 tháng rồi vẫn chưa thấy tăm hơi đâu, cũng k thèm gọi điện luôn :(

locnp

Well-Known Member
Trước thấy bác khen con này quá chừng làm em cũng lung lay, may là suy nghĩ lại em múp con LG UH850T, sài đến giờ vẫn không thấy xuống tí nào.

cucucu79

Member
Trước thấy bác khen con này quá chừng làm em cũng lung lay, may là suy nghĩ lại em múp con LG UH850T, sài đến giờ vẫn không thấy xuống tí nào.
Khen nó là đúng vì đẹp, loa hay cực.
Tuy nhiên panel thì hên xui rồi, chết lúc bào ai biết nổi.

minhtienxd90

Active Member
Hàng điện tử thì hên xui mà bác, đâu hãng nào dám đảm bảo 100% là k chết màn đâu, thực sự nếu cho chọn lại e vẫn chọn e Toshiba này, e chỉ bực nhất bjo là bảo hành kiểu nửa vời và mất đi sự chuyên nghiệp rồi

locnp

Well-Known Member
Bảo hành thế đúng chán, con Tos này em cũng từng ra đmcl xem và rất kết âm thanh hình ảnh của nó, tuy màu sắc không nịnh mắt nhưng rất trung thực. Đúng là tiếc cho 1 tượng đài Japan sụp đổ.

baonghi55

TV mình cũng sọc màn hình sau một năm sáu tháng sử dụng, Hình ảnh, âm thanh rất good, nhưng trong lúc bối rối mình chọn giải pháp thay mới U7880, con này giá rẻ hơn chăc khg bằng con 9750 . Hic.

kero2005

Active Member
Toshiba đã điện cho mình chiều nay và có 2 hướng giải quyết
1. Thay cho con tivi mới nhưng k phải dòng này mà là dòng mới 2018 là 50U7880, mình thấy k thỏa đáng vì con U7880 này thua con U9750 về mọi mặt kể cả về giá tiền có hơn 11 củ
2. Đợi 7-14 ngày để nhập màn về thay cho con U9750 của mình, và mình đồng ý phương án này
Các bác cho e hỏi nếu thay màn thì dùng có ok k ạ, e nó giờ k còn zin nữa, xót ruột quá :(
bác phải mở ra coi mã panel có cùng hay k nha
vì có thể nó thay panel dỏm vào, mình cũng từng bị với tcl

binhan79

Con mình mua dùng khoảng 18 tháng làm tí sọc dưới màn hình, đổi luôn con khác vẫn 9750.

tatatoo

Member
Tháo ra thay chứ có tráo linh kiện đâu mà lo zin với k zin.Mà bao bài cảnh báo Toshiba ruột Tàu r còn mua.chơi LG SS cho thuần chất xịn,có hỏng cũng đỡ áy này là bỏ tiền mua TV Tàu
đồng quan điểm với bác, lúc trước cũng phân vân, cuối cùng chọn LG UH850 đã đồng hành đc 3 năm và cũng khá hài lòng
chuẩn bác ạ, trải nghiệm quá ok, trước mua dòng này toàn người gàn khuyên nên chọn LG hay Sony :d

tatatoo

Member
cùng cảnh ngộ với bác, k biết âm thanh con Toshiba thế nào chứ con UH850 đc tinh chỉnh bởi Harman nghe cũng phê bác nhỉ

locnp

Well-Known Member
cùng cảnh ngộ với bác, k biết âm thanh con Toshiba thế nào chứ con UH850 đc tinh chỉnh bởi Harman nghe cũng phê bác nhỉ
Em cực kỳ hài lòng luôn bác, hình như loa do harman thiết kế luôn hay sao ấy, âm thanh thật ấn tượng.

Bên trên