cứu cứu ti vi sony không lên hình

wasabi18

Ðề: cứu cứu ti vi sony không lên hình

Cái vỏ là cái gì vậy bác, em nghĩ nếu mới mua thì các trung tâm nên đổi mới cho khách hàng, tâm lý mới mua đã phải mang đi bảo hành vô cùng ức chế :D

Haixq

Chủ thớt nóng tính thế này lại hay, được việc. Bọn nhân viên quèn này cứ tố cáo thái độ bố láo là bay mất thưởng cuối tháng như chơi.
-Còn sợ cửa hàng Hiền Quân thì thật trẻ con. Đen đủi thì bị thôi, cửa hàng nào chả như nhau vè cái này.

Z4y

Hãng nào chả có sản phẩm bị lỗi, cái chính là lỗi ít hay nhiều, còn ở VN bảo hành hãng nào cũng lởm cả.... tốt nhất cứ theo sở thích cá nhân, riêng samsung em k có cảm tình nên em ko chơi, LG em còn đánh giá hơn cả SS ấy chứ

Không khéo lại SN với SS choảng nhau cho coi.
Nhà sản xuất SN và cửa hàng thì đâu có đánh đồng với nhau dc, tại cửa hàng ấy chứ, hãng làm ăn vẫn khác, người Nhật mừ

tuanmilk

update cho các bác.
hôm thứ 6 vừa rồi tụ nhiên có một bác bên sony gọi em trong miền nam hỏi em ti vi a sửa được chưa.tính ra đúng một tuần sau khi em điền thông tin trên web đó.thằng đó vô hình chung bị em phang cho một trận tơi bời.
sau cùng nó kết câu anh gửi thư complaint tới [email protected]
bó tay toàn tập.
em nói thật e ko bênh thằng nào cả mà người tiêu dùng ta bị thiệt quá.
bảo hành như... thì ai mà ko tức.

meomatto

Active Member

Dùng Sony mà bị hỏng như thế thì nhục rồi Bác ạ!
Gọi Bảo hành đi và yên tâm đợi tầm tối thiểu 2 tháng để Sửa nhé!
Giá không dùng Sony thì nó nhàn hơn nhiều, nếu hỏng.
Em làm BH Sony đấy, nhưng mà không giúp Bác được cái gì vì trong kho còn cả đống hàng lỗi, đang chờ Linh kiện về để thay đây này. Hic hic--->Phải xếp hàng thôi vì bệnh của Bác là Bệnh nặng như Ung thư ý!

meomatto

Active Member

Ờ hớ, Bên Vọng nó sửa cho bác rồi à? Em may mà không phải bên vọng nên không bị nghe chửi của bác! Rất xin lỗi bác nhé! Tình trạng này là của Chung với SN VN chứ chẳng phải riêng đâu ạ! Máy hỏng thì nhiều mà linh kiện về thì chậm(Cơ bản), lại còn ít người nữa(và dốt) nên chúng em Tua không kịp.
Rất mong các Bác Thông cảm ạ!
Các bác mà dùng hãng khác thì bên BH chúng em lại thấy thích vì dc nhàn thân và nhàn đầu, đỡ bị nghe chửi của Khách và Sếp ạ!
Khổ quá, cực nhiều bác Khách chửi là: Đã thêm tiền dùng đến hàng Sony rồi mà sao mấy tháng đã hỏng là thế nào? Chúng mày Bán hàng Tàu đểu cho tao à? Biết thế lần trứoc tao đíu mua của chúng mày cho đỡ bực. Hic, nghe vậy mà chịu trận thôi chứ chả biết giải thích thế nào nữa, chúng em có làm ra dc cái Vô tuyến đấy đâu cơ chứ?! Với chúng em, khi đã mổ ra rồi thì con nào cũng như con nào hết cả, So với chả Sò hay P.h.ò đi chăng nữa thĩ cũng cứ là Bắt lỗi mà sửa hay thay thôi. Nó hỏng là tại tự nó bị hỏng đấy chứ bọn chúng em có muốn đâu?! Hic hic.
Rõ khổ cái đời, 1 lần nữa rất mong các Bác Thông cảm cho chúng em!

wasabi18

Bác meomatto 'đàn bà' quá đấy, anh em trên này chỉ đơn giản trao đổi thông tin thôi mà sao bác dùng ngôn từ hiềm khích và dễ gây chiến tranh thế [-x:|

nikanbio

Cứ đà này, hàng điện tử đúng là hên xui, mà dùng hàng hãng có tên tuổi đắt tiền lại thế, :|. Thế thà mua hàng TCL, LG cho rồi. Đang lăn tăn mua con LCD hãng nào, thấy TCL rẻ quá, mà càng lên cao thì không theo nổi :)

wasabi18

TCL cũng tốt chứ sao, cứ chạy theo thương hiệu có ngày hối hok kịp :D

Thương hiệu do uy tín của công ty được gầy dựng lên trong thời gian dài nên tất nhiên phải có giá của nó rồi. Mua hàng TCL có khác gì ủng hộ Tàu đâu, 1000 năm đô hộ vẫn chưa đủ sao

betobe

huhu các bác ơi có ai bị hiện tượng này chưa ạ?
số là nhà em mua ti vi sony ex 500 tại cửa hàng Hiền Quân ạ.Dùng được khoảng 1,5 tháng rồi ạ.
tối nay ba em bật ti vi lên xem như thường lệ được một lúc thì tắt ngóm luôn dù đèn báo vẫn xanh(tức là đang chế độ xem ấy ạ).
hix rút ra bật lại ko được ba em vỗ nhẹ lên tivi xem thế nào thì thấy màn hình hiện lên xanh rồi loang lổ như nhòe mực ấy ạ.một lúc sau nó đen ngòm luôn.
huhu em lo quá các bác ơi mới mua mà bị sao vậy có bác nào biết chỉ giáo giúp em ngàn lần cảm ơn ạ.
hix chán quá thương hiệu gì mà hư nhanh quá

Thành thật chia buồn với bác.Mình đã nghe rất nhiều lời than phiền của mấy bác trên các forum đã trót dại lỡ ôm em 40EX700 này. Ban đầu mình cũng tính múc con này nhưng sau đó nhờ các bác trên forum cảnh báo nên mình dẹp ý định luôn, nhờ thế mà thoát nạn (hú hồn!). Cám ơn các bác trên forum này! Không biết con 40EX710 cùng sê ri có bệnh như thế không nhỉ?!...

wasabi18

Bác bị sao thế? Của bác ý là EX500 mà? >-)<):)

boii03

Member

nhà e cũng đang xài con sony 40ex500 mua trước wc vẫn xài tốt cho đến tận giờ, hy vọng e sẽ ko tình cảnh giống bác.

wasabi18

Mình cũng mê EX700 quá nhưng may muh hok lấy vì nghe nói dòng này hay bị lỗi cảm biến hiện diện #:-S

abu8310

Member

Mình cũng mê EX700 quá nhưng may muh hok lấy vì nghe nói dòng này hay bị lỗi cảm biến hiện diện #:-S

Theo tui nếu SN tệ thế thì đùng mua, tiết kiệm được khối tiền nếu mua của hãng khác mà không fai bực mình (nói nhỏ thôi e đang xài Pana bác ạ...rẻ hơn SN, mà chưa thấy gì bực mình, e kg quảng cáo cho Pana đâu nhá vì e xài Pana từ lâu rồi vì ít tiền)

tinlcd

Member

Đọc xong chẳng biết mua thương hiệu nào cả, chán nhỉ?

hitecco

Đúng rồi
Tôi mới mua cái EX700 bị lỗi y chang như vậy nè
Không lên hình, tối thui
Chán
Giờ định múc con EX710 đây nhưng không biết sao đây nữa
Định mua con SAM 40 C6900 nhưng không biết có OK ko nữa (nghe nói thằng SAM Hàn này nhanh xuống màu lắm)
Giá khoảng 25 chai ( gần 1 cây vàng chứ ít j)
Chán, ko biết chọn em nào đây

Dùng Sony mà bị hỏng như thế thì nhục rồi Bác ạ!
Gọi Bảo hành đi và yên tâm đợi tầm tối thiểu 2 tháng để Sửa nhé!
Giá không dùng Sony thì nó nhàn hơn nhiều, nếu hỏng.
Em làm BH Sony đấy, nhưng mà không giúp Bác được cái gì vì trong kho còn cả đống hàng lỗi, đang chờ Linh kiện về để thay đây này. Hic hic--->Phải xếp hàng thôi vì bệnh của Bác là Bệnh nặng như Ung thư ý!

Ờ hớ, Bên Vọng nó sửa cho bác rồi à? Em may mà không phải bên vọng nên không bị nghe chửi của bác! Rất xin lỗi bác nhé! Tình trạng này là của Chung với SN VN chứ chẳng phải riêng đâu ạ! Máy hỏng thì nhiều mà linh kiện về thì chậm(Cơ bản), lại còn ít người nữa(và dốt) nên chúng em Tua không kịp.
Rất mong các Bác Thông cảm ạ!
Các bác mà dùng hãng khác thì bên BH chúng em lại thấy thích vì dc nhàn thân và nhàn đầu, đỡ bị nghe chửi của Khách và Sếp ạ!
Khổ quá, cực nhiều bác Khách chửi là: Đã thêm tiền dùng đến hàng Sony rồi mà sao mấy tháng đã hỏng là thế nào? Chúng mày Bán hàng Tàu đểu cho tao à? Biết thế lần trứoc tao đíu mua của chúng mày cho đỡ bực. Hic, nghe vậy mà chịu trận thôi chứ chả biết giải thích thế nào nữa, chúng em có làm ra dc cái Vô tuyến đấy đâu cơ chứ?! Với chúng em, khi đã mổ ra rồi thì con nào cũng như con nào hết cả, So với chả Sò hay P.h.ò đi chăng nữa thĩ cũng cứ là Bắt lỗi mà sửa hay thay thôi. Nó hỏng là tại tự nó bị hỏng đấy chứ bọn chúng em có muốn đâu?! Hic hic.
Rõ khổ cái đời, 1 lần nữa rất mong các Bác Thông cảm cho chúng em!

Con người này chỉ lợi dụng để tung tin bậy bạ hạ thấp thương hiệu của Sony mà thôi . Ông này còn tệ hơn cả khangxxxx nữa .

Đồ điện tử là hên xui . Không có 1 hãng sản xuất nào giám công nhận đồ mình làm ra 100 % là không bị lỗi cả . Thân

wasabi18

Đúng rồi
Tôi mới mua cái EX700 bị lỗi y chang như vậy nè
Không lên hình, tối thui
Chán
Giờ định múc con EX710 đây nhưng không biết sao đây nữa
Định mua con SAM 40 C6900 nhưng không biết có OK ko nữa (nghe nói thằng SAM Hàn này nhanh xuống màu lắm)
Giá khoảng 25 chai ( gần 1 cây vàng chứ ít j)
Chán, ko biết chọn em nào đây

Chưa có thông báo lỗi cảm biến hiện diện đối với sản phẩm EX710 tính đến thời điểm hiện tại bác à :D\m/

Bên trên