Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

Trauvanght

Active Member
Re: Ðề: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

Lâu không kiểm tra top này, giờ quay lại thấy nhiều người nhận xét quá.
- Mình đã đọc lại bài viết của mình, có bức xúc thật, nhưng là quan điểm của mình. Bạn cũng có quan điểm của bạn. À mà mình chưa từng nói là bác chủ có chủ ý gì, mình nói lối văn phong của bác ấy thôi.
- Còn thực sự mình cũng bức xúc lắm chứ, các bạn tưởng mình không dùng mạng à? Nhưng thôi, lúc nóng giận vì mạng chậm ta nên kiềm chế chút, khắc phục một thời gian.
Bác này chỉ được có xúi dại... ở Việt Nam mà có chính kiến thì coi chừng như CHHV... :)):))

Một bài viết bình thường mà nâng quan điểm cao quá Dẫu có sao thì cũng đừng mang ngòi bút vô tình cày xé đất nước mà tuổi đời độc lập chưa bằng một phần nhỏ thời gian bị chiến tranh đô hộ này!, chứng minh thử...

Tui ghét nhất là mấy người nâng quan điểm như "mày là thằng hiếp dâm" vì luôn mang theo "dụng cụ hiếp dâm" bên mình.

Người tiêu dùng chẳng cũng buồn truy cứu nữa, vì đơn giản chúng ta là... Việt Nam mà!
Nếu đọc rõ hơn thì phải hiểu như thế này nè, không tin cứ hỏi thử có phải là ý của tác giả không...
Người tiêu dùng chẳng cũng buồn truy cứu nữa, vì đơn giản chúng ta là... người Việt Nam mà!
Vì tính cách người Việt Nam chúng ta thì hiền lành, nhẫn nhịn, thân thiện, đơn giản, dễ tính hay bỏ qua những chuyện không lớn, không quan trọng. Internet đứt có mấy ngày có rảnh bỏ ra 1-2 ngày công đi khiếu nại không? tiền công 1-2 ngày đi làm bằng tiền cước internet 1 tháng rồi...
Làm gì mà có người nâng cao quan điểm quá... chính trị hóa vấn đề ... khiếp.... Tự gán Việt Nam = cá nhân, tổ chức... không chừng coi chừng dám gán luôn Việt Nam = cơ quan, tổ chức, đoàn thể, chính phủ nữa là tự mình hại mình do tự suy diễn nhé... chả phải do tác giả viết hay ngầm định ý đó đâu.

Còn phần sau tác giả cũng nêu vấn đề về trách nhiệm bằng câu hỏi "Trách nhiệm thuộc về ai? Hãy thẳng thắn mà nhìn vào sự thật, không chỉ công ty quản lý tuyến cáp AAG mà chính các công ty viễn thông Việt Nam cũng phải chịu một phần trách nhiệm".... vậy mà còn lặp lại vấn đề, mù hay sao mà không thấy :"Có chăng, nên suy sét tập thể cá nhân có trách nhiệm", đọc lại nguyên bài cho hiểu rồi mới comment nhé.... Với lại về học chính tả nhe....

Trước khi có comment của bạn nhiều comment khác viết rằng thay đổi tư duy lãnh đạo, hay thay luôn lãnh đạo là muốn nói lãnh đạo các công ty viễn thông (phải xét theo phạm vi và ngữ cảnh của bài viết). Còn tự mình thiếu hiểu biết hay suy diễn theo ý khác thì để trong bụng, viết ra có ngày mang họa vào thân là phải.

Sau comment của bạn thì các commnet khác mới lạc đề sang chuyện yêu nước... là do ai bươi móc ra...:)):)).
Trong đầu mình toàn ý nghĩ tiêu cực thì đừng mong người khác suy nghĩ tích cực.

Quan điểm cá nhân: tác giả viết chuẩn không cần chỉnh (mà tui thấy tác giả đến giờ cũng chả phải chỉnh sửa gì hết), có chỉ ra trách nhiệm của ai rõ ràng... còn mấy comment khác nói nâng cao quan điểm thì không biết... có thể do có người vào khích lên bằng các lối suy diễn khác...
- Bạn đừng nên nói người khác mù loà làm gì, ai cũng có lúc nhầm lẫn. Mà đó cũng ko phải là nhầm lẫn, bạn không hiểu ý của mình thôi.
- Bạn là người miền nam, mình người bắc đôi khi quan điểm khác nhau, ở trong ấy thoáng hơn.
( Nói nhỏ nhé, các chiến sĩ đi B ý, các ông ý cũng chỉ vì yêu nước mà nằm xuống, để rồi Miền Nam giải phóng, thống nhất đất nước thôi...bạn quan tâm đến mấy vụ yêu nước làm gì cho đau đầu ra!)

Cả tác giả và bạn đều chuẩn không cần chỉnh!
Còn cái anh kia "Trauvanght" thì về suy ngẫm lại bài viết nhé, à mà thôi trách cứ chi bọn TRẺ còn nhỏ dạy ấy...!

Ngồi mình nhắm rượu lòng thầm nghỉ
Thiên hạ say mình ta tỉnh
Thiên hạ đục lòng ta trong!

(cái này sưu tầm, không phải tự sáng tác.. :D)

Lớn hay nhỏ thì đều phải giáo dục lòng yêu nước cả.

...mà thôi, không lại lạc đề sang yêu nước...:D một cái tội, các bạn đừng ném đá nữa.
:(

hd_quynhon

Ðề: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

Lâu không kiểm tra top này, giờ quay lại thấy nhiều người nhận xét quá.
- Mình đã đọc lại bài viết của mình, có bức xúc thật, nhưng là quan điểm của mình. Bạn cũng có quan điểm của bạn. À mà mình chưa từng nói là bác chủ có chủ ý gì, mình nói lối văn phong của bác ấy thôi.
- Còn thực sự mình cũng bức xúc lắm chứ, các bạn tưởng mình không dùng mạng à? Nhưng thôi, lúc nóng giận vì mạng chậm ta nên kiềm chế chút, khắc phục một thời gian.

- Bạn đừng nên nói người khác mù loà làm gì, ai cũng có lúc nhầm lẫn. Mà đó cũng ko phải là nhầm lẫn, bạn không hiểu ý của mình thôi.
- Bạn là người miền nam, mình người bắc đôi khi quan điểm khác nhau, ở trong ấy thoáng hơn.
( Nói nhỏ nhé, các chiến sĩ đi B ý, các ông ý cũng chỉ vì yêu nước mà nằm xuống, để rồi Miền Nam giải phóng, thống nhất đất nước thôi...bạn quan tâm đến mấy vụ yêu nước làm gì cho đau đầu ra!)

Lớn hay nhỏ thì đều phải giáo dục lòng yêu nước cả.

...mà thôi, không lại lạc đề sang yêu nước...:D một cái tội, các bạn đừng ném đá nữa.
:(

Mình nghĩ chúng ta nên xác định đây là diễn đàn công nghệ... tốt nhất đừng nói lan qua các vấn đề chính trị, xã hội...

Và cũng đừng nói về vấn đề phân biệt Nam, Bắc. Ở đâu cũng vậy thôi, thoáng hay không là do bản thân mình miễn sao sống và làm việc theo đúng hiến pháp và pháp luật.

Bạn xuất thân trong môi trường quân đội nên bạn cũng biết. Ngay sau khi ký hiệp định định đình chiến ở Đông Dương Geneva (1954), đã có hàng vạn người con miền Trung, miền Nam tập kết ra Bắc và sau đó quay trở lại chiến trường miền Nam (B). Và để thống nhất đất nước thì bất kể người con Bắc, Trung, Nam miễn là con dân Việt Nam đều phải đấu tranh mới có được.

Chúng ta nhớ ơn những người chiến sĩ ngã xuống vì độc lập tổ quốc, chúng ta cũng phải nhớ ơn những người công nhân, những người nông dân ở hậu phương đóng góp sức lực để tạo ra của cải vật chất để phục vụ cho tiền tuyến, phục vụ cho đất nước phát triển trong thời bình.

Ngày xưa có người thầy đã dạy: cha mẹ có công sinh ra ta, nhưng ta sống được là nhờ xã hội. Hạt cơm ta ăn là do người nông dân mang lại, áo ta mặc dép ta đi là do những người khác làm ra cho ta, người thầy người cô mang lại cho ta kỹ năng kiến thức, người lính có công bảo vệ cho ta sống bình yên, chính quyền bảo đảm cho ta sống một cách công bằng và lương thiện... Vì vậy những việc chúng ta làm sau này phải đóng góp để trả ơn cho xã hội, cho đất nước.

Đã là người Việt Nam ở trong nước Việt Nam tôi tin rằng 100% ai cũng có lòng yêu nước. Vấn đề đáng quan tâm hiện nay là định hướng con người chúng ta hiểu rõ chủ nghĩa yêu nước chân chính là gì? chủ nghĩa yêu nước cực đoan là gì? Vì vậy tư tưởng phê phán một ai đó không yêu nước là một sai lầm về mặt nhận thức và tư tưởng.

Nếu là một người tuyên giáo tốt thì giáo dục người ta nâng cao thêm tinh thần yêu nước của mọi người, chỉ giúp người ta nhiều cách, nhiều con đường thể hiện lòng yêu nước khác nhau như: lao động cũng là yêu nước, học tập cũng là yêu nước, chiến đấu cũng là yêu nước, bảo vệ tổ quốc cũng là yêu nước (đừng nghĩ rằng trong quân đội là yêu nước, ngoài quân đội là yêu nước ít hơn... và cũng đừng nghĩ rằng trong quân đội ta được quyền phê phán lòng yêu nước của người khác). Ngoài ra phải giúp cho người ta hiểu rõ chủ nghĩa yêu nước chân chính là gì? chủ nghĩa yêu nước cực đoan là gì? để mà tránh.

Nếu là một người tuyên giáo tồi thì trước hết phủ định lòng yêu nước người khác, làm họ phân vân nghi ngờ về lòng yêu nước của chính họ. Rồi sau đó giảng cho 1 bài về lòng yêu nước mà không chỉ cho người ta yêu nước là như thế nào?

Sau này có post bài theo quan điểm 1 nhé:
Quan điểm 1: Lớn hay nhỏ thì đều phải giáo dục lòng yêu nước cả. Là giáo dục người ta ngày càng yêu nước hơn.
Quan điểm 2: Lớn hay nhỏ thì đều phải giáo dục lòng yêu nước cả. Không phải là bắt đầu giáo dục người ta từ không yêu nước trở thành yêu nước.
Post bài theo quan điểm 2 bị ném đá là phải. Cần cẩn thận và đừng bao giờ phê phán người khác không có tinh thần yêu nước. Đó là sự xúc phạm và sỉ nhục người khác, bạn không có quyền nói và tôi cũng không có quyền nói như thế.

Rất nản vì câu nói:
...mà thôi, không lại lạc đề sang yêu nước... một cái tội, các bạn đừng ném đá nữa.
Không biết phải hiểu theo nghĩa nào:
...mà thôi, không lại lạc đề sang yêu nước... một cái tội, các bạn đừng ném đá nữa.
Nghĩa nào mình thấy cũng đáng bị ném đá.

Chỉnh sửa lần cuối:

Trauvanght

Active Member

Mình nghĩ chúng ta nên xác định đây là diễn đàn công nghệ... tốt nhất đừng nói lan qua các vấn đề chính trị, xã hội...

Và cũng đừng nói về vấn đề phân biệt Nam, Bắc. Ở đâu cũng vậy thôi, thoáng hay không là do bản thân mình miễn sao sống và làm việc theo đúng hiến pháp và pháp luật.

Bạn xuất thân trong môi trường quân đội nên bạn cũng biết. Ngay sau khi ký hiệp định định đình chiến ở Đông Dương Geneva (1954), đã có hàng vạn người con miền Trung, miền Nam tập kết ra Bắc và sau đó quay trở lại chiến trường miền Nam (B). Và để thống nhất đất nước thì bất kể người con Bắc, Trung, Nam miễn là con dân Việt Nam đều phải đấu tranh mới có được.

Chúng ta nhớ ơn những người chiến sĩ ngã xuống vì độc lập tổ quốc, chúng ta cũng phải nhớ ơn những người công nhân, những người nông dân ở hậu phương đóng góp sức lực để tạo ra của cải vật chất để phục vụ cho tiền tuyến, phục vụ cho đất nước phát triển trong thời bình.

Ngày xưa có người thầy đã dạy: cha mẹ có công sinh ra ta, nhưng ta sống được là nhờ xã hội. Hạt cơm ta ăn là do người nông dân mang lại, áo ta mặc dép ta đi là do những người khác làm ra cho ta, người thầy người cô mang lại cho ta kỹ năng kiến thức, người lính có công bảo vệ cho ta sống bình yên, chính quyền bảo đảm cho ta sống một cách công bằng và lương thiện... Vì vậy những việc chúng ta làm sau này phải đóng góp để trả ơn cho xã hội, cho đất nước.

Đã là người Việt Nam ở trong nước Việt Nam tôi tin rằng 100% ai cũng có lòng yêu nước. Vấn đề đáng quan tâm hiện nay là định hướng con người chúng ta hiểu rõ chủ nghĩa yêu nước chân chính là gì? chủ nghĩa yêu nước cực đoan là gì? Vì vậy tư tưởng phê phán một ai đó không yêu nước là một sai lầm về mặt nhận thức và tư tưởng.

Nếu là một người tuyên giáo tốt thì giáo dục người ta nâng cao thêm tinh thần yêu nước của mọi người, chỉ giúp người ta nhiều cách, nhiều con đường thể hiện lòng yêu nước khác nhau như: lao động cũng là yêu nước, học tập cũng là yêu nước, chiến đấu cũng là yêu nước, bảo vệ tổ quốc cũng là yêu nước (đừng nghĩ rằng trong quân đội là yêu nước, ngoài quân đội là yêu nước ít hơn... và cũng đừng nghĩ rằng trong quân đội ta được quyền phê phán lòng yêu nước của người khác). Ngoài ra phải giúp cho người ta hiểu rõ chủ nghĩa yêu nước chân chính là gì? chủ nghĩa yêu nước cực đoan là gì? để mà tránh.

Nếu là một người tuyên giáo tồi thì trước hết phủ định lòng yêu nước người khác, làm họ phân vân nghi ngờ về lòng yêu nước của chính họ. Rồi sau đó giảng cho 1 bài về lòng yêu nước mà không chỉ cho người ta yêu nước là như thế nào?

Sau này có post bài theo quan điểm 1 nhé:
Quan điểm 1: Lớn hay nhỏ thì đều phải giáo dục lòng yêu nước cả. Là giáo dục người ta ngày càng yêu nước hơn.
Quan điểm 2: Lớn hay nhỏ thì đều phải giáo dục lòng yêu nước cả. Không phải là bắt đầu giáo dục người ta từ không yêu nước trở thành yêu nước.
Post bài theo quan điểm 2 bị ném đá là phải. Cần cẩn thận và đừng bao giờ phê phán người khác không có tinh thần yêu nước. Đó là sự xúc phạm và sỉ nhục người khác, bạn không có quyền nói và tôi cũng không có quyền nói như thế.

Rất nản vì câu nói:
Không biết phải hiểu theo nghĩa nào:
Nghĩa nào mình thấy cũng đáng bị ném đá.
Bạn lại nâng cao quan điểm rồi...:-??
Nghĩ khác đi bạn. Bạn đang làm mình thức tỉnh và nghĩ ra vài điều đấy, khi mà hình ảnh của bạn trong bài viết này nhang nhác giống mình ở mấy bài đằng trước.
-Đặc biệt: Mình không bao giờ phân biệt Nam Bắc, bạn nghĩ vậy thôi. Hay lối viết của mình không được tốt làm bạn hiểu nhầm?^#(^

hd_quynhon

Ðề: Re: Ðề: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

Bạn lại nâng cao quan điểm rồi...:-??
Nghĩ khác đi bạn. Bạn đang làm mình thức tỉnh và nghĩ ra vài điều đấy, khi mà hình ảnh của bạn trong bài viết này nhang nhác giống mình ở mấy bài đằng trước.
-Đặc biệt: Mình không bao giờ phân biệt Nam Bắc, bạn nghĩ vậy thôi. Hay lối viết của mình không được tốt làm bạn hiểu nhầm?^#(^

Thật sự mình chỉ phân tích và lập luận từ những ý kiến của bạn thôi (những đoạn in đậm). Hoàn toàn không có cái nào là nâng cao quan điểm, nếu nói chính xác là hạ thấp quan điểm thì có... để đơn giản hóa vấn đề "Lớn hay nhỏ thì đều phải giáo dục lòng yêu nước cả" của bạn. Hoàn toàn không phát triển hay suy diễn thêm ý nào khác.

tusontay

Huyền Thoại

...Ngày xưa có người thầy đã dạy: cha mẹ có công sinh ra ta, nhưng ta sống được là nhờ xã hội. Hạt cơm ta ăn là do người nông dân mang lại, áo ta mặc dép ta đi là do những người khác làm ra cho ta, người thầy người cô mang lại cho ta kỹ năng kiến thức, người lính có công bảo vệ cho ta sống bình yên, chính quyền bảo đảm cho ta sống một cách công bằng và lương thiện... Vì vậy những việc chúng ta làm sau này phải đóng góp để trả ơn cho xã hội, cho đất nước...
Bác hd_quynhon nói đoạn này E thấy hài hài sao ấy! :(
Đúng là ngày trước đi học E có học như vậy thật.
Nhưng lớn lên suy nghĩ lại thì mới thấy khác, thực chất bố mẹ sinh ra ta, nếu bố mẹ ko nuôi thì chả có ai nuôi cả. Cơn gạo tôi ăn bằng tiền của bố mẹ, bố mẹ tôi đổ mồ hôi, sôi nước mắt mới có. Tiền đó đem mua lúa, mua gạo, mua quần áo... ---> trao đổi sòng phẳng, chẳng phải ơn huệ ai.
Em còn được học là phải ơn abc, nhờ xyz. Nhưng cuối cùng e thấy liệu có phải suy nghĩ lại điều này ko?
Xăng tăng, điện tăng, giá dịch vụ y tế tăng hàng ngày... tất cả đều phải trả bằng đồng tiền từ mồ hôi xương máu của mình làm ra. Nếu mình ko làm thì chẳng có gì mà ăn không!
Thôi, hem trao đổi nữa. Đi xem phim ... cho nó mát lòng! :)

hd_quynhon

Ðề: Re: Ðề: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

Bác hd_quynhon nói đoạn này E thấy hài hài sao ấy! :(
Đúng là ngày trước đi học E có học như vậy thật.
Nhưng lớn lên suy nghĩ lại thì mới thấy khác, thực chất bố mẹ sinh ra ta, nếu bố mẹ ko nuôi thì chả có ai nuôi cả. Cơn gạo tôi ăn bằng tiền của bố mẹ, bố mẹ tôi đổ mồ hôi, sôi nước mắt mới có. Tiền đó đem mua lúa, mua gạo, mua quần áo... ---> trao đổi sòng phẳng, chẳng phải ơn huệ ai.
Em còn được học là phải ơn abc, nhờ xyz. Nhưng cuối cùng e thấy liệu có phải suy nghĩ lại ko?
Xăng tăng, điện tăng, giá dịch vụ ý tế tăng hàng ngày... tất cả đều phải trả bằng đồng tiền từ mồ hôi xương máu của mình. Nếu mình ko làm thì chẳng có gì mà ăn đâu!
Thôi, hem tranh cãi nữa. Đi xem phim ... cho nó mát lòng! :)

Bác thông cảm cái này là "tư bản" nó dạy cho "công dân" của nó đó, giảng viên văn hóa học đã phân tích đợt tôi học TC. Hy vọng sau này đất nước phát triển thì dịch vụ y tế, giáo dục, an sinh xã hội tốt hơn (được bao cấp cho người dân) thì bác sẽ thấy điều này là chính xác. Nói không phải phê phán hay đánh giá giữa cái này và cái kia, nhưng cái hay (cho dù hiện nay là chưa tốt) thì ta tiếp nhận ok chứ. Tôi cũng không duy ý chí hay giáo điều.

Còn thực tế thì đúng như bác nói, tôi thừa nhận ý kiến của bác... tôi đang nuôi con nên tôi biết... bây giờ tốn tiền còn hơn thời bao cấp... không có tiền thì con đi học khó khăn hơn ... không có tiền thì chữa bệnh cho con cũng khó khăn hơn... biết sao bây giờ... (nếu ta đi lên vùng Tây Bắc thì thấy còn thê thảm hơn). Nguyên nhân Kinh tế thị trường + Xã hội hóa
(Nếu hiểu “xã hội hoá” là tư nhân hoá hay phi nhà nước hoá hay hợp tác, một phần hay nhiều phần. Không phải là xã hội hóa theo nghĩa chính gốc)

Thật sự thua bác 0-1. :), thực tế là thực tế, lý thuyết vẫn là lý thuyết... lý tưởng tranh đấu với hiện thực... dù sao cũng hướng đến mọi điều tốt hơn

Chẳng qua lấy dẫn chứng trên để phân tích quan điểm ... mà nói ra không được ... sợ theo chiều hướng tiêu cực... xin lỗi bác nhé..

Chỉnh sửa lần cuối:

Trauvanght

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

Bác thông cảm cái này là "tư bản" nó dạy cho "công dân" của nó đó, giảng viên văn hóa học đã phân tích đợt tôi học TC. Hy vọng sau này đất nước phát triển thì dịch vụ y tế, giáo dục, an sinh xã hội tốt hơn (được bao cấp cho người dân) thì bác sẽ thấy điều này là chính xác. Nói không phải phê phán hay đánh giá giữa cái này và cái kia, nhưng cái hay (cho dù hiện nay là chưa tốt) thì ta tiếp nhận ok chứ. Tôi cũng không duy ý chí hay giáo điều.

Còn thực tế thì đúng như bác nói, tôi thừa nhận ý kiến của bác... tôi đang nuôi con nên tôi biết... bây giờ tốn tiền còn hơn thời bao cấp... không có tiền thì con đi học khó khăn hơn ... không có tiền thì chữa bệnh cho con cũng khó khăn hơn... biết sao bây giờ... (nếu ta đi lên vùng Tây Bắc thì thấy còn thê thảm hơn). Nguyên nhân Kinh tế thị trường + Xã hội hóa
(Nếu hiểu “xã hội hoá” là tư nhân hoá hay phi nhà nước hoá hay hợp tác, một phần hay nhiều phần. Không phải là xã hội hóa theo nghĩa chính gốc)

Thật sự thua bác 0-1. :), thực tế là thực tế, lý thuyết vẫn là lý thuyết... lý tưởng tranh đấu với hiện thực... dù sao cũng hướng đến mọi điều tốt hơn

Chẳng qua lấy dẫn chứng trên để phân tích quan điểm ... mà nói ra không được ... sợ theo chiều hướng tiêu cực... xin lỗi bác nhé..
[-X Tất cả những lý giải của bạn để chứng minh điều gì vậy?...=> Không hiểu luôn. Đi bới lông tìm vết một hồi rồi lại quay ra tự biện minh cho những dòng viết của mình. Mà người ta nhận xét về bạn như thế là người ta không thích cái cách bạn nghĩ, bạn lại đi giải thích cố làm gì, người ta cũng không quay ra tán thành bạn đâu, vì đó là quan điểm của người ta... lại còn xin lỗi =))
Trong khi mình đã hạ thấp quan điểm từ lâu rồi, hôm nay mới quay lại top xem có gì lạ không...=>Không hiểu bạn nghĩ cái gì nữa. ^:)^
Nhưng dù sao cũng phải cảm ơn bạn, vì phần nào mình đã nhận ra được cái không phải khi viết mấy bài ở đằng trước.

Thôi nghĩ lại đi...đừng ngửa cổ lên dời nhổ nước bọt nữa. ;))

Trauvanght

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

Còn thực tế thì đúng như bác nói, tôi thừa nhận ý kiến của bác... tôi đang nuôi con nên tôi biết... bây giờ tốn tiền còn hơn thời bao cấp... không có tiền thì con đi học khó khăn hơn ... không có tiền thì chữa bệnh cho con cũng khó khăn hơn... biết sao bây giờ...
Quên!
Cái đoạn này là mình thông cảm được này. Mình cũng nuôi con nhỏ, sống giữa lòng thủ đô, trong lòng rất tự hào và hạnh phúc, nhưng bài toán kinh tế để nuôi sống gia đình quả không hề đơn giản chút nào trong cơn bão giá hiện nay.
Nhưng hai ông bố không nên lấn thêm sân vấn đề này nữa...bạn chả bảo cái gì mà công nghệ gì gì ý, nhỉ.
Thế thôi nhỉ?:))

hd_quynhon

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

[-X Tất cả những lý giải của bạn để chứng minh điều gì vậy?...=> Không hiểu luôn. Đi bới lông tìm vết một hồi rồi lại quay ra tự biện minh cho những dòng viết của mình. Mà người ta nhận xét về bạn như thế là người ta không thích cái cách bạn nghĩ, bạn lại đi giải thích cố làm gì, người ta cũng không quay ra tán thành bạn đâu, vì đó là quan điểm của người ta... lại còn xin lỗi =))
Trong khi mình đã hạ thấp quan điểm từ lâu rồi, hôm nay mới quay lại top xem có gì lạ không...=>Không hiểu bạn nghĩ cái gì nữa. ^:)^
Nhưng dù sao cũng phải cảm ơn bạn, vì phần nào mình đã nhận ra được cái không phải khi viết mấy bài ở đằng trước.

Thôi nghĩ lại đi...đừng ngửa cổ lên dời nhổ nước bọt nữa. ;))

Đừng nhảy vào khi tôi đang nói chuyện với người khác khi đang bàn một vấn đề thuốc phạm trù khác... nên không cần bạn hiểu. Khi người ta không thích cái cách tôi nghĩ thì người ta cũng đã phản ứng hoặc comment tùy họ, không cần bạn phán đoán giúp. Có những vấn đề khi sai ở khía cạnh này nhưng đúng ở khía cạnh khác, có thể sai ở người này mà đúng ở người khác (người nói giáo điều và tư duy một chiều chẳng bao giờ khá được). Tôi thấy sai đối với họ thì tôi thành thật xin lối thì cũng đâu có gì...

Thực ra khi bạn nói nhỏ cái vấn đề này để làm cái gì? có liên quan gì đến bài viết? khi bạn xuất thuân từ quân đội ( Nói nhỏ nhé, các chiến sĩ đi B ý, các ông ý cũng chỉ vì yêu nước mà nằm xuống, để rồi Miền Nam giải phóng, thống nhất đất nước thôi...bạn quan tâm đến mấy vụ yêu nước làm gì cho đau đầu ra!)
. Hy vọng bạn dừng câu chuyện đúng lúc không bới thêm các vấn đề đi quá xa bài viết... tôi chẳng qua cũng chỉ trả lời trên các quan điểm của bạn nêu thôi... nên có thể câu chuyện càng ngày càng lạc đề... cái này tôi sai.

Mình đã tế nhị tránh không nêu ra... để muốn nói rằng nhớ ơn không chỉ là "chiến sĩ" mà còn phải nhớ ơn nhiều .... như dẫn chứng ở trên.

Đừng kể công hay muốn người khác phải mang ơn khi mình xuất thân từ môi trường đó trong bài viết này (cái này cũng không hay lắm). Cái đó tự người khác hiểu khỏi cần bạn nhắc. Đã nói rằng nói ra không được mà cũng phải nói... và trong cách nói của tôi cũng theo hướng tiêu cực dần. Thôi chấm dứt... không nói chuyện với những giáo điều với tư duy 1 chiều nữa. Lạc đề xa quá chủ đề chính rồi.

Nhổ nước bọt lên trời... nhổ nước bọt xuống chân cũng được (tự mình phê phán mình cũng được). Miễn sao đừng nhổ nước bọt vào khi người này đang nói chuyện người khác (hành vi phản văn hóa).

Chỉnh sửa lần cuối:

Trauvanght

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

... Có những vấn đề khi sai ở khía cạnh này nhưng đúng ở khía cạnh khác, có thể sai ở người này mà đúng ở người khác...
:-bd
...Lạc đề xa quá chủ đề chính rồi...
Thế...2 bố trẻ con thế thôi nhể? Tôi cũng không muốn tranh cãi thêm mà bạn cứ ném hoài :)) đâm ra lại sai cả. Có lẽ nên xin lỗi bác chủ thớt thôi!:(
Nhổ nước bọt lên trời... nhổ nước bọt xuống chân cũng được (tự mình phê phán mình cũng được).
Câu này là giận rồi nhé ;)) .
I'm so sorry!:-j

...về nuôi đoàn tàu há miệng thôi...:-"

Ðề: Re: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

Ngâm cứu cách post của bác hd_quynhon cũng hay chứ nhỉ (nhưng mà bài post cuối thấy bác không bình tĩnh tí nào, hy vọng bạn hát chất giọng nhẹ nhàng hơn...). Đùa tí nhưng mà đừng đi quá xa. Stop here là được. Các bác dự tiếp thử ngày nào sẽ sửa xong... chứ em xài bây giờ vẫn bình thường... Không thấy chậm rõ ràng như các đợt trước...

ToRuong

Chủ thớt nói không phải là không đúng, nhưng mình nghĩ nên viết theo lối văn phong nào đó cho phù hợp thôi, không nên viết những câu phủi phui như là "...vì là Việt Nam mà...". Mình không nhầm lẫn tai hại như bạn nghĩ, vì mình biết chủ thớt không có ý gì cả, nhưng lời viết vô tình đã làm hướng suy nghĩ của người đọc khác đi. Nên thẳng thắng nhìn vào vấn đề để giải quyết thì tốt hơn. Thế nên mình mới nói là truy trách nhiệm cụ thể cho tập thể cá nhân có trách nhiệm.

Mình nghĩ diễn đàn của chúng ta là một diễn đàn rất mạnh, rất nhiều người truy cập vào đây (chỉ cần gõ "hd" vào google là ra ngay rum mình rồi) với nhiều tầng lớp lứa tuổi khác nhau, mọi lời nói chữ viết trên diễn đàn cũng là rất trọng lượng, hơn nữa lại là bài viết của những người có vị trí trên Forum trên trang bìa, nên mình nghĩ là phải cẩn thận và tích cực hơn.
Yêu nước từ những điều nhỏ nhất, tích lũy dần qua năm tháng, chứ nói gở mồm lỡ có chiến tranh xảy ra, bom rơi đạn lạc rồi mới yêu nước sợ không đủ sức.
Không biết mình có làm cho các bạn bực mình không, nhưng dù sao đó cũng là ý kiến riêng của mình.
Xin các bạn hãy hạ nhiệt một chút: Khát Vọng Tuổi Trẻ - Tốp ca nam nữ | Tải, lyrics, nhạc chờ bài hát, upload bởi mp3lover

Xin hỏi bác traivanght hiện nay nhiêu tuổi rồi, bạn công tác ở đâu vậy, tớ từng có dịp làm trong quân đội, không thể nói cụ thể cho bạn nghe được, nhưng ngay cả bên trong nội bộ cũng chẳng giống như bề mặt bác nghĩ, tuy nhiên đây là diễn đàn về công nghệ, mình không phân tích chính trị hay cái gì của nhà nước vào đây. Nhưng thiết nghĩ, ko phải vô tình mà người dân lại bức xúc quay lưng lại như vậy, giờ có khản cổ kêu công bằng cũng vậy ag`, ngay cả những người hô hào cải cách thay đổi, thì khi vào guồng máy cũng vô tình như đám đông thôi.

2/9 sẽ khắc phục xong sự cố đứt cáp AAG

Kênh truyền của FPT Telecom trong tuyến cáp biển AAG (Asia America Gate Way) sẽ được khôi phục hoàn toàn từ 9h ngày 2/9, sau gần 3 tuần gặp sự cố.

Thông tin từ FPT Telecom cho biết, từ 22h ngày 24/8, đơn vị thi công đã hoàn tất mối hàn cuối cùng ở lỗi cáp quang biển phân đoạn Brunei- Singapore (lỗi cách trạm Lantau 1.700 km). Cùng ngày, việc cấu hình nguồn điện và thử nghiệm tại lỗi này cũng đã tiến hành xong.

Tiếp đó, ngày 28/8, lỗi cáp quang biển gần trạm cập bờ Vũng Tàu sẽ được đơn vị thi công hàn nối cáp. Dự kiến đến ngày 31/8 sẽ hàn những mối hàn cuối cùng, cách kênh truyền sẽ tạm khôi phục.

Đến 22h ngày 1/9, công tác sửa chữa cáp phân đọan Brunei - Singapore sẽ kết thúc.

Ngày 2/9, NOC và AAG sẽ tiến hành các thao tác đo kiểm, thiết lập nguồn điện. Việc này sẽ khiến các kênh truyền gián đoạn khoảng 45-60 phút. Dự kiến đến 9h cùng ngày, công tác sửa chữa cáp kết thúc, kênh truyền được khôi phục hoàn toàn.

Trước đó, vào 1h21 sáng 13/8 đã xảy ra sự cố đứt tuyến cáp AAG, phân đoạn Vũng Tàu - Hong Kong. Sự cố này khiến lưu lượng của các nhà cung cấp dịch vụ viễn thông tại Việt Nam đang khai thác trên tuyến này đều bị ảnh hưởng.

Theo đó, việc liên lạc, trao đổi thông tin đi nước ngoài của khách hàng như dịch vụ web, e-mail, thoại, video… sẽ bị ảnh hưởng do lưu lượng chuyển sang các hướng dự phòng và có khả năng gây nghẽn. Tuy nhiên, các giao dịch, trao đổi thông tin trong nước không bị ảnh hưởng.

FPT Telecom đã khuyến cáo khách hàng nên sử dụng Internet quốc tế cho các dịch vụ quan trọng của mình, còn những dịch vụ khác nên chuyển sang các hướng trong nước để tối ưu hoá dung lượng truyền tải.

Trong thời gian qua, FPT Telecom đã liên tục mở rộng băng thông quốc tế nhằm tăng thêm dung lượng sử dụng cho khách hàng và hạn chế việc ảnh hưởng khi một trong các hướng kết nối quốc tế gặp sự cố.

AAG là tuyến cáp quang biển dài hơn 20.000 km được khởi công tháng 4/2007, tổng vốn đầu tư khoảng 560 triệu USD, bắt đầu từ Malaysia (TM) và kết cuối tại Mỹ (AT&T). AAG có các điểm cập bờ tại Mersing (Malaysia), Changi (Singapore), Sri Racha (Thái Lan), Tungku (Brunay), Vũng Tàu (Việt Nam), Currimao (Philippines), South Lantau (Hong Kong), Guam (Mỹ), Hawaii (Mỹ)...

Nhánh cáp rẽ vào Việt Nam nằm trong đoạn S1 có chiều dài 314 km, cập bờ tại Vũng Tàu và chính thức hoạt động từ tháng 11/2009.

Theo nguồn tin: chungta.vn ngày 26/08/2012

Haizzz mạng cả tháng nay lẹt đẹt quá :-??

Bên trên