DAC END 2 SE hay PS Digital Link III ?

onggia

Well-Known Member
Ðề: DAC END 2 SE hay PS Digital Link III ?

Cách đây 1 năm em bê con DAC end mang đi thi đấu khắp HP
Kết quả là:em nó bị chém thê thảm,bán lỗ 5 chai,vừa bán vừa run
Mà cái F măm mì VN chỉ giỏi chém gió hô hào thành phong trào để đẩy SP BÁN RA-trong khi ấy mình làm như C ấy,thà mua hàng cũ giá tầm 10 chai là ngon hơn rất nhiều rồi
P/S chú ông già ăn đòn vụ này rồi phải không-đồ hãng rẻ rách còn hơn đồ VN hi-end

DAC END của e mang đi thi đấu với vài cái DAC hãng tầm 3k 4k thì sau mười nốt nhạc thì thường DAC hãng phải rút điện :)) Tầm giá gấp đôi lên nữa thì vài ông chủ của DAC hãng chuyên chơi đồ Thanh Tùng cũng tái mặt. Đồ ở đâu thì cũng thế thôi,đồ hãng hay thì nó vẫn hay còn đồ VN dở thì nó vẫn dở và ngược lại. DAC end cụ mang đi thi đấu là của ai làm thế :))

Em không dám mua rìu qua mắt thợ, và cũng chưa có điều kiện thử nhiều nhưng em nghĩ DAC của máy hãng lớn có lẽ tốt hơn của mấy bác lắp ráp thủ công ạ, vì 1 số hãng lớn họ có thiệt đo lường chính xác chứ không dùng đôi tai và cảm nhận như 1 số thiết bị lắp ráp thủ công của VN ta bao gồm amp, loa, dac, ... dùng tai để thẩm âm thì không hoàn toàn chính xác được vì phụ thuộc nhiều yếu tố, tóm lại DAC do hãng làm sẽ đo đạc chính xác ngay trên thiết bị họ làm để đảm bảo các thông số kỹ thuật còn chuyện phối ghép hay dở thì do nhiều yếu tố

onggia

Well-Known Member

Em không dám mua rìu qua mắt thợ, và cũng chưa có điều kiện thử nhiều nhưng em nghĩ DAC của máy hãng lớn có lẽ tốt hơn của mấy bác lắp ráp thủ công ạ, vì 1 số hãng lớn họ có thiệt đo lường chính xác chứ không dùng đôi tai và cảm nhận như 1 số thiết bị lắp ráp thủ công của VN ta bao gồm amp, loa, dac, ... dùng tai để thẩm âm thì không hoàn toàn chính xác được vì phụ thuộc nhiều yếu tố, tóm lại DAC do hãng làm sẽ đo đạc chính xác ngay trên thiết bị họ làm để đảm bảo các thông số kỹ thuật còn chuyện phối ghép hay dở thì do nhiều yếu tố

Thế bác nghĩ là hàng thủ công của VN mình thì ko có đo đạc bằng máy hả bác??? Trước e cũng nghĩ như bác nhưng thực tế thì không đo tốt thì nghe nó ko thực sự hay được đâu, trừ khi như mấy ông ráp âm ly đèn cố tình làm tiếng méo nhiều rồi bảo đấy mới là hay thì e chịu.

onggia

Well-Known Member

Gần đây nhất nếu bác tham dự Sumo tại TP. HCM bác có biết tại sao ban tổ chức ko dùng ampli hãng để đánh tham chiếu mà phải dùng một ampli trong số các ampli dự thi để làm tham chiếu ko?

VÌ công suất của cái amp đèn này ghi rất to nhưng khi đo thực tế và nghe thực tế thì ............... cả ban giám khảo và mọi người tham gia cùng nhất trí cất đi vì quá tệ.

quanghaiphong

Well-Known Member

Chắc bác cũng là một trong những cá nhân thần thánh hóa máy móc thiết bị, bác biết những hãng audio tên tuổi danh tiếng có bao nhiêu kỷ sư, chuyên viên trong đội ngũ của họ thì bác ko nói vậy đâu :D Gần đây nhất nếu bác tham dự Sumo tại TP. HCM bác có biết tại sao ban tổ chức ko dùng ampli hãng để đánh tham chiếu mà phải dùng một ampli trong số các ampli dự thi để làm tham chiếu ko?

Còn nói về ráp máy hay ráp tay, em e rằng bác chưa chơi qua nhiều đồ audio lắm nên mới có phát biểu lạ lùng như vậy. Bác cứ lên mạng tham khảo vài chiếc CDP, loa, hay ampli ráp tay (hand-made) xem giá bao nhiêu sẽ rõ (em chưa bàn đến âm thanh nhé). Em ko phải thợ và em tin nhiều anh em khác cũng vậy nên bác cứ tự nhiên múa ... rìu đi ah :D
-Bác nghĩ xem một hãng âm thanh có bao nhiêu kỹ sư-một kỹ sư trưởng và vô số kỹ sư khác bác ạ.Máy của họ có giá trị bằng bao nhiêu cái máy nhập về VN???Công nghệ được update liên tục....Tóm lại để có 1 SP đưa ra TT thì có rất rất nhiều công đoạn.Một số hãng Handmade làm SP cũng phải dựa trên rất nhiều máy móc,đừng có nói a làm từ A>>Z..nhầm...cái nào ko làm được = tay thì ta đi đặt..dạng như shop alibaba đó
Sumo năm ngoái ở HCM em ko đi được,còn năm kia BTC dùng bộ amp chạy mạch OTL 6c33-B 4 quả ghép cùng pre của nó và đôi JBL làm tham chiếu(lâu quá em quyên thương hiệu mất roài)
Năm ngoái thì e ko quan tâm vì mình ko đi,nhưng nếu để bộ tham chiếu đó thì chắc lại để cho họp với tiêu chí DIY Sumo mà thôi
Em ko chơi nhiều đồ DIY của VN vì cái DAC End ko phải là cái duy nhất em đóng học phí.Còn rìu của e chỉ để dành cho những ng mới tập chơi thôi,chơi lâu như bác chắc phải lên súng thần công rồi nhỉ

quanghaiphong

Well-Known Member

-Thôi ai chơi thì bổ ng đấy.............bác có súng,e có rìu.Bác DIY,em về đồ hãng....bala

Bên trên