Dành cho những người dùng K+HD.

quangducqn

các bạn cho mình hỏi sao đầu thu nhà mình mất 1 số kênh vậy , ví dụ bình thường kênh 113 là kênh TTXVN nhưng giờ kênh đó không còn nữa

dhpaul

Well-Known Member
1 cơ số các bác dùng truyền hình cáp với IPTV mà chỉ mua 4 kênh K+ vẫn cái giá 125k thì hy vọng myK+ now giảm giá còn xa lắm :((
Chỉ hy vọng nó tăng được thêm kênh (nếu có cụm kênh Fox Sports thì tốt).

Flatland

Well-Known Member
1 cơ số các bác dùng truyền hình cáp với IPTV mà chỉ mua 4 kênh K+ vẫn cái giá 125k thì hy vọng myK+ now giảm giá còn xa lắm :((
Giờ có khoảng 80 kênh rồi bác. Tuy nhiên chủ yếu là kênh tromg nước và là kêmh địa phương. Kênh nước ngoài có 2 kênh đáng xem là fox movie và nat geo, ngoài ra còn 3 kênh live khi có bóng đá nữa

thered

Member
Fox Sports thì còn cái gì đâu nhỉ khi mà các nhà đài trong nước đã độc quyền gần hết?

dhpaul

Well-Known Member
4 giải quần vợt Grand slam và 1 lô các giải châu Á có tuyển VN tham dự có phải nhà đài VN nào cũng mua bản quyền đâu bác =))
Như AFC Cup có 2 CLB VN đá mà có ông VN nào trực tiếp đâu, trong khi Fox Sports 2 của K+ hình ảnh quá kinh khủng.

dhpaul

Well-Known Member
Giờ có khoảng 80 kênh rồi bác. Tuy nhiên chủ yếu là kênh tromg nước và là kêmh địa phương. Kênh nước ngoài có 2 kênh đáng xem là fox movie và nat geo, ngoài ra còn 3 kênh live khi có bóng đá nữa

3 kênh MyK+ Live em không hiểu sao từ đầu tháng đến giờ bị méo hình, hồi mới triển khai lên không bị như vậy, giờ xem cứ bẹp như 4:3 trên màn 16:9. Bác quen biết nhiều với K+ thì bảo họ lưu ý nhé, giờ K+1 bỏ thể thao rồi nên khán giả xem bóng đá trên đó sẽ nhiều.

Flatland

Well-Known Member
4 giải quần vợt Grand slam và 1 lô các giải châu Á có tuyển VN tham dự có phải nhà đài VN nào cũng mua bản quyền đâu bác =))
Như AFC Cup có 2 CLB VN đá mà có ông VN nào trực tiếp đâu, trong khi Fox Sports 2 của K+ hình ảnh quá kinh khủng.
AFC Cup cũng live/ phát lại trên Fox Sports (HD) mà bác.

Bây giờ nếu đăng ký Combo của VNPT luôn là có được MyTV với K+ với giá hời đó bạn, vừa internet, mytv, k+ mà có 290k
http://vnpt-vinaphone.net/en/compon...et-mytv-cua-vnpt-vinaphone-tai-cc-goldview-q4

offical

Well-Known Member
Bây giờ nếu đăng ký Combo của VNPT luôn là có được MyTV với K+ với giá hời đó bạn, vừa internet, mytv, k+ mà có 290k
http://vnpt-vinaphone.net/en/compon...et-mytv-cua-vnpt-vinaphone-tai-cc-goldview-q4
Trước nhà em xài 2 cái MyTV, năm ngoái vĩnh biệt 1 cái, tháng rồi vĩnh biệt luôn cái còn lại. MyTV có cái hay là xem lại được còn lại không có giải gì so với các dịch vụ truyền hình khác. Các kênh HD trước còn OK giờ chất lượng ngày càng giảm, các dịch vụ phụ trợ thì chất lượng đã kém còn chú trọng vào móc tiền khách hàng, nhất là trẻ em. Trước em xài MyTV 1 phần vì có kho phim, dần dần kho phim thành kho bãi vì các phim hay nằm trong các gói film+, HBO, FaFilm.. dù mang tiếng thuê bao trọn gói nhưng vẫn phải è cổ mua thêm. Tóm lại giờ em xài K+ với phần mềm Film+ chạy trực tiếp trên TV, chất lượng cả 2 đều quá OK, bóng đá đầy đủ Ngoại hạng, C1, Tây BN (thiếu mỗi giải Ý)

Trước nhà em xài 2 cái MyTV, năm ngoái vĩnh biệt 1 cái, tháng rồi vĩnh biệt luôn cái còn lại. MyTV có cái hay là xem lại được còn lại không có giải gì so với các dịch vụ truyền hình khác. Các kênh HD trước còn OK giờ chất lượng ngày càng giảm, các dịch vụ phụ trợ thì chất lượng đã kém còn chú trọng vào móc tiền khách hàng, nhất là trẻ em. Trước em xài MyTV 1 phần vì có kho phim, dần dần kho phim thành kho bãi vì các phim hay nằm trong các gói film+, HBO, FaFilm.. dù mang tiếng thuê bao trọn gói nhưng vẫn phải è cổ mua thêm. Tóm lại giờ em xài K+ với phần mềm Film+ chạy trực tiếp trên TV, chất lượng cả 2 đều quá OK, bóng đá đầy đủ Ngoại hạng, C1, Tây BN (thiếu mỗi giải Ý)
Đúng là các nhà cung cấp dịch vụ đang cạnh tranh rất nhiều, bên nào nội dung tốt, giá cả hợp lý người tiêu dùng sẽ lựa chọn, cũng đang xài MyTV, giống bạn, thích nhất cái vụ xem lại, nội dung cải thiện chút nữa thì ngon

duy5687

Active Member
Từ 2/4 K+ tăng giá từ 125k/tháng lên 135k/tháng nha các bác. Thuê bao phụ từ 25k/tháng lên 50k/tháng. Tháng 4 này các đài đều có biến.

dhpaul

Well-Known Member
Tăng lên 135k gói Premium thì cũng được vì vừa rồi K+ cũng nỗ lực đầu tư nhiều bản quyền, nhưng tăng multiroom lên 50k thì hơi mặn, hy vọng tăng giá thì K+ cũng nới hạn mức multiroom ra chứ 48 giờ rút ra rút vào cũng khá mệt mỏi (chả hiểu các bác khác thế nào chứ em mỗi lần nạp mà không bị vài phát AR3 hay SC2 không yên :(()
Ngoài ra vẫn hy vọng K+ cải thiện chất lượng mấy kênh SD chứ giờ hình ảnh quá nát rồi.

duy5687

Active Member
Bác nào thuê bao trọn đời thì yên tâm nhé vẫn 125k. Bản quyền thể thao, chương trình giải trí và kênh nước ngoài ngày càng đắt và tương lai tăng giá nữa là ko tránh khỏi. Nên 125k trọn đời là tốt quá rồi. Các bác thuê bao trọn đời nếu hết hạn nhớ gia hạn trong 7 ngày. Nếu ko thì sẽ mất ưu đãi này.

Flatland

Well-Known Member
R
Tăng lên 135k gói Premium thì cũng được vì vừa rồi K+ cũng nỗ lực đầu tư nhiều bản quyền, nhưng tăng multiroom lên 50k thì hơi mặn, hy vọng tăng giá thì K+ cũng nới hạn mức multiroom ra chứ 48 giờ rút ra rút vào cũng khá mệt mỏi (chả hiểu các bác khác thế nào chứ em mỗi lần nạp mà không bị vài phát AR3 hay SC2 không yên :(()
Ngoài ra vẫn hy vọng K+ cải thiện chất lượng mấy kênh SD chứ giờ hình ảnh quá nát rồi.
AR3 hay SC2 bác cứ để nguyên cho hệ thống quét kết nối, cứ rút ra cắm vào là 1900 ngay

thered

Member
Em đang dùng myk+ now chính chủ mà tín hiệu chậm hơn mấy trang phát lậu đến 1 phút.:(

dhpaul

Well-Known Member
Theo em nếu bác muốn dùng myK+ thì tốt nhất là mua gói K+ vệ tinh rồi hưởng chính sách xem myK+ chứ không nên mua gói Now. Nói gì thì nói chứ xem online kể cả dịch vụ chính chủ lúc này vẫn chỉ nên coi là phương án 2 chứ không thể dùng chính được.

Bên trên