Dành cho những người dùng K+HD.

Thảo luận trong 'Truyền hình HDTV' bắt đầu bởi ffv, 18/10/10.

1. phamhonghainb

phamhonghainb Active Member

Đã được cảm ơn:
    63
    Mình không nghĩ do bọn K+. Mà do bọn đài tiếp sóng họ hạ chất lượng xuống thôi.

2. dhpaul

dhpaul Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    96
    Khó có chuyện đơn vị tiếp sóng tự hạ chất lượng lắm, họ đang muốn chất lượng tốt còn chả được nữa là hạ. Chỉ không biết là các đơn vị phải tự lấy tín hiệu từ K+ vệ tinh về hay được K+ cấp tín hiệu trực tiếp, em thì chưa được xem tín hiệu của nhóm K+ trên VTVCab hay SCTV nhưng xem qua Viettel TV thì ngang ngửa K+ vệ tinh.

3. iou84

iou84 Active Member

Đã được cảm ơn:
    44
    Em nghĩ SCTV và Vcab lấy tín từ K+ cung cấp trực tiếp, và vì lý do nào đó mà đã bị giảm chất lượng. Chứ tụi TH Cáp đâu bị limit băng thông hay gì mà phải giảm chất lượng kênh của nó, chỉ có thể là anh K+ làm

4. hkhang31

hkhang31 Active Member

Đã được cảm ơn:
    48
    Có tin gì về các kênh BongdaTV, ThethaoTV lên chuẩn HD trên đầu K+ chưa các Bác ?????

5. dhpaul

dhpaul Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    96
    Theo em nếu mấy kênh Bóng Đá TV và Thể Thao TV trên K+ mà lên được HD thì khả năng cũng không còn cái giá 125k-135k/tháng cho thuê bao vệ tinh K+ mà ít nhất phải bằng mấy gói combo K+ của MyTV hay HTVC. Mà thực tế bây giờ thà lên giá để 2 kênh này có HD và trực tiếp đầy đủ La Liga còn hơn phát dặt dẹo như thế này.

6. vanninhthuan119

vanninhthuan119 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    318
    Lên HD chắc chắn giá sẽ tăng :)

7. iou84

iou84 Active Member

Đã được cảm ơn:
    44
    Hạ tầng K+ chắc khó nâng cấp thêm kênh HD, hoặc sẽ tăng giá nhiều. Và khi tăng giá thì khách hàng sẽ lựa chọn chiều ngược lại là dùng dv TH Cáp + K+ với giá tương đương, châdt lượng đường truyền tốt hơn. Lúc đó K+ vệ tinh chỉ còn lượng khách nhỏ nhoi vùng sâu vùng xa... do vậy hiện tại K+ ôm trọn NHA và sống tốt với giá hạt dẻ, ko cần làm gì nhiều

8. Vietkor84

Vietkor84 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    636
    Mình chủ quan mà nói rằng không có một ai lắp K+ chỉ vì 2 kênh BDTV, TTTT HD (có La liga) đó và cũng không có một ai bỏ K+ chỉ vì không có 2 kênh đó (bao gồm la liga)

iou84 cảm ơn bài này.
  9. iou84

iou84 Active Member

Đã được cảm ơn:
    44
    Rất đúng, K+ nó ôm EPL 4 mùa là quá ấm rồi, ko cần thêm La Liga làm gì cả

10. anhtrungqn

anhtrungqn Member

Đã được cảm ơn:
    5
    Các bro có ai biết kiểm tra thời hạn xem trên thẻ phụ (Multiroom) ở đâu không?

11. fetcer2012

fetcer2012 Member

Đã được cảm ơn:
    5
    3 mùa chứ lấy đâu ra 4 mùa

12. hongson2828

hongson2828 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,173
    cụ đưa số em kiểm tra cho

13. iou84

iou84 Active Member

Đã được cảm ơn:
    44
    À mình nhớ nhầm sang La Liga. Cơ mà 3 hay 4 ko quan trọng, vì nó sẽ lên 6 mùa, 9 mùa, 12 mùa... ai ko sd K+ thì cứ mơ tới mùa quít đc xem EPL, đó là sự thực.

14. Vietkor84

Vietkor84 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    636
    Còn dưới 2 giờ là có thông báo tự động trên màn hình kèm theo vạch màu đỏ. Để kiểm tra thì bấm phím màu trên điều khiển. Nếu còn trên 2 giờ trở lên thì hiển thị vạch màu xanh, còn dưới 2 giờ thì vạch màu đỏ.

15. offical

offical Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    254
    Theo đánh giá của cá nhân em chất lượng kênh HD trên K+ là OK nhưng không hiểu sao các kênh SD của nó quá tệ, thua xa MyTV, truyền hình cáp SG, fpt, truyền hình số mặt đất.

iou84 cảm ơn bài này.
  16. Vinh20

Vinh20 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    57
    Bác nói hơi quá đó bác.

iou84 cảm ơn bài này.
  17. dhpaul

dhpaul Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    96
    Các bác quan niệm kiểu vậy thì em nói thật là dịch vụ của K+ chỉ cần phát kênh của K+ thôi, không cần phải phát các kênh khác làm gì nữa cho tốn tiền bản quyền, tiền thuê đường truyền, khán giả đỡ phải mất công đóng góp ý kiến là K+ nên có kênh A kênh B.

iou84 cảm ơn bài này.
  18. iou84

iou84 Active Member

Đã được cảm ơn:
    44
    Điều đáng nói là hơn 15 năm nay K+ đã cải thiện những gì ngoài bản quyền EPL? như tăng kênh HD, tăng chất lượng kênh SD, hoặc khuyến mại cho khách hàng thân thiết...? Dù cách đây 10 năm em cũng dùng 2 đầu vệ tinh K+, cũng góp ý hơi bị nhiều.

Chiến lược của K+ quá rõ ràng ạ, EPL là nguồn sống, và là bò vắt sữa của họ.
    Trước chỉ độc quyền 3 trận EPL đã vậy, giờ lại độc quyền full nữa thì họ chăm chút cho nhũng thứ khác như La Liga hay chất lượng SD... mới là chuyện lạ.
    Giờ tất cả nguồn vốn K+ đều được dành dụm để tiếp tục độc quyền EPL 2022-2025 đấy các bác ạ.

offical cảm ơn bài này.
  19. phamxuanhai

phamxuanhai New Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Mình chỉ thích K+ chia kênh tính tiền, đăng ký kênh nào tính tiền kênh đó vì mình chỉ xem có 1 số kênh trên K+ ( mấy kênh thể thao và phim truyên thôi). Chứ nhiều kênh quá mà không xem hết thì cũng phí.

20. anhtrungqn

anhtrungqn Member

Đã được cảm ơn:
    5