Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

hiepduc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

tui cũng bít chức năng này mà chưa có thử. Cũng mới rước ẻm về chưa vọc nhiều. Khoái chụp hình nghe nhạc và nhất là chơi game. Từ ngày ẻm về ít đụng tới máy tính.

đúng rồi bác, nó chẳng thua gì nhiều 1 chiếc máy tính đâu, online, chat chít, facebook, gửi nhận mail, xem file office... tất cả đều có thể thực hiện trên ẻm mà :)

oqh

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

đúng rồi bác, nó chẳng thua gì nhiều 1 chiếc máy tính đâu, online, chat chít, facebook, gửi nhận mail, xem file office... tất cả đều có thể thực hiện trên ẻm mà :)

giờ smart phone hầu hết đều giải quyết được các nhu cầu này của người dùng mà.
Tất nhiên One k phải vì vậy mà trở thành đt đỉnh nhất hiện nay đâu bạn. Ngoài các tiện ích ứng dụng thì cấu hình của em One chưa có compe xứng tầm :D

Le Hoang Vinh

n trong 1 thế này quá ổn nhỉ? Có em HTC One giải quyết được tất tần tật mọi việc, tiện lợi quá!

Trung Dung Phan

Thừa thắng xông lên sau thành công với thiết kế của HTC One, hãng HTC đang có ý định sử dụng chất liệu Liquid Metal cho các smartphone tương lai của mình. Liquid metal là loại hợp kim siêu bền có thành phần bao gồm rất nhiều các nguyên tố khác nhau như zironium, titan, đồng... Liquid metal mang những đặc tính ưu việt để tạo ra một lớp vỏ mong nhưng lại có khả năng chống chịu tốt với các va đập bên ngoài cùng bề mặt mịn khi chạm vào.

tuanvuhung

Member
Re: Ðề: Re: Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

tất cả đều đc show hết lên màn hình desktop, muốn gì thì cứ chạm vào thôi :D

Như thế tiện nhỉ? Khỏi phải đi kiếm cho mệt...hehe HTC nhiều tiện ích quá, thik quá đi

bibibo999

đã test thử pin rồi nhá. Tối đó mình thử coi video từ 7h tối tới 12h đêm vẫn còn pin. Và đặc biệt xem video rất tuyệt vì màn hình full HD. Để test thứ mấy chức năng khác rồi lên đây chia sẻ mấy bác nhá.

Tui chờ thông tin của bác đó nha :) Cũng thích lắm rồi nhưng chờ em màu xanh về mới tậu, trong thời gian chờ đợi chờ bác test hàng thử xem sao đã :D

tiendatpdl

Re: Ðề: Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

Còn về âm thanh thì sao nhở?
Hình như dòng HTC One này về âm thanh có sự hỗ trợ của Beats Audio gì đó phải ko mấy pro?

cũng thắc mác như nhà này :D. Phần mềm Beat Audio này hỗ trợ sao nhể?

oqh

Re: Ðề: Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

cũng thắc mác như nhà này :D. Phần mềm Beat Audio này hỗ trợ sao nhể?

Phần mềm Beats Audio hỗ trợ người dùng cảm giác như đang nghe nhạc trong phòng thu.
Sau khi gắn tai nghe, các thiết bị HTC có phần mềm Beats Audio được cài sẵn sẽ cho người dùng thưởng thức âm thanh tuyệt vời.
Nếu bác có một bộ tai nghe Beats được tinh chỉnh đặc biệt, phần mềm Beats Audio sẽ tối ưu hóa âm thanh xuất ra bộ tai nghe của bác.
Bộ tai nghe Beats cũng có chức năng Bluetooth không dây nữa. Tiện !

hiepduc

Member
Ðề: Re: Ðề: Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

Phần mềm Beats Audio hỗ trợ người dùng cảm giác như đang nghe nhạc trong phòng thu.
Sau khi gắn tai nghe, các thiết bị HTC có phần mềm Beats Audio được cài sẵn sẽ cho người dùng thưởng thức âm thanh tuyệt vời.
Nếu bác có một bộ tai nghe Beats được tinh chỉnh đặc biệt, phần mềm Beats Audio sẽ tối ưu hóa âm thanh xuất ra bộ tai nghe của bác.
Bộ tai nghe Beats cũng có chức năng Bluetooth không dây nữa. Tiện !

âm thanh của Beats thì miễn bàn rồi, HTC One đc hỗ trợ bởi Beats Audio như thế này thì còn gì hơn nữa :)

tuanvuhung

Member

Đúng đấy bác, cấu hình như thế này không thua gì nhiều so với 1 con laptop nhỉ.

Có thể tiện hơn laptop đó chứ bác:D, đi đâu cũng ko phải mang theo laptop nặng nề mà vẫn có nhiều tiện ích cho mình sử dụng nữa.

Le Hoang Vinh

Hề hề... One không hổ danh là siêu phẩm điện thoại android của HTC!
Bác nào muốn dùng thử HTC One ra thegioididong nhé!

Có thể tiện hơn laptop đó chứ bác:D, đi đâu cũng ko phải mang theo laptop nặng nề mà vẫn có nhiều tiện ích cho mình sử dụng nữa.

Trung Dung Phan

Chiêm ngưỡng siêu phẩm của bác đê, HTC đang gia tăng sản xuất em HTC One đấy, chắc cũng không đến nỗi cháy hàng nữa, xúc đi cho nóng suốt!

Đối với e thế là quá đủ cho 1 siêu phẩm điện thoại kết hợp. HTC One là lựa chọn số 1 của em

oqh

tìm được cái clip minh họa Object Removal của em One. Thích :)

[video=youtube;b_B5t0d0avU]http://www.youtube.com/watch?v=b_B5t0d0avU&feature=youtu.be[/video]

constantine0

Ðề: Re: Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

Bom mấy tấm hình test các hiệu ứng có sẵn với máy ảnh UltraPixel - HTC ZoeTM đây, mại dzô @-)
Hiệu ứng "Remove Object"
chụp thực tế

hình sau khi dùng chức năng xóa chi tiết thừa

không hiểu nó xóa như thế nào? photoshop cũng khó mần được zậy :D

hiepduc

Member
Ðề: Re: Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

Thế mới đỉnh chứ bác :D
Tui nghĩ là nó chụp đc nhiều hình cùng 1 lúc thì xóa đối tượng này rất đơn giản chỉ là lấy hình này đắp vào hình kia.

Chiếc camera Ultrapixel này là điểm nhấn của HTC, 1 chiếc camera đỉnh ở thời điểm hiện tại.

Bên trên