Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

Ðề: Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

Tác giả đã có nhiều trải nghiệm, đây cũng là kinh nghiệm để mọi người có sự lưạ chọn dịch vụ truyền hình trả tiền theo nhu cầu của mỗi cá nhân.

Cu_oc

Member

Em cũng ủng hộ K+ vì đã được trải nghiệm.Tuy nhiên nếu giá nó giảm xuống 1 chút nữa thì tốt

davidhuy08

Member

280.000đ / tháng, chương trình không hay mới lạ. MyTV có 65.000đ gói HD coi cũng muốn mệt rồi. (Coi HD trên Samsung đẹp hơn Sony nhỉ.)

P/S: Ai xài MyTV có hay bị load ngay lúc đầu nhiều không, mình coi giờ cao điểm thì nó load cũng 5s mới bình thường. (set 13Mbs)

vua12

K+: Chương trình không mới lạ, các chương trình ca nhạc và talkshow thì biên tập dở tệ thà xem YANTV còn hay hơn. Nhìn khung lịch tới lui chỉ toàn thấy bóng đá=>bội thực=>chán. Nhưng công bằng mà nói thì chất lượng có khá hơn VCTV thật.
Nói chung TÔI GHÉT K+

noname611

Nhà em thì dùng VCTV-HD và VTC-HD thì em nhận thấy rằng hình ảnh các kênh HD của VTC nét hơn nhiều so với VCTV, thêm nữa đầu thu của VCTV bị cái dở là chuyển kênh chậm quá, nhiều lúc rất bực mình, nhưng bù lại thì tín hiệu ổn định và service tốt hơn.
Em thấy mọi người khen K+ có chất lượng tốt tuy nhiên thì kênh cũng không hơn gì so với các hãng khác ngoài SuperSunday và mấy giải bóng đá khác thêm nữa là giá cả cao quá nên cũng chưa đầu tư em này được.hic.

ratakuxa

MyTV có 1 lợi thế rất lớn là các bạn có thể xem bằng PC vô tư, mỗi PC có thể xem các kênh khác nhau mà chẳng cần lệ thuộc vào cái setop box. khuyến cáo: nên trang bị monitor tầm 24" đổ lên để xem những kênh HD phê như con tê tê.

vtnm

Active Member

cũng phải công nhận là bây giờ thằng K+ là thằng ngon nhất nhưng mà cái giá của nó đắt quá với lại nó chơi cái bài độc quyền! Nên thôi dùng tạm MyTV còn bóng đá Anh thì xem thêm bằng Sopcast HD cũng dc.

em cũng đồng ý kiến với bác, cứ MyTV la ngon rồi;)
MyTV những gì bạn muốn =D>

anhthu2002

Member

Mình thấy các bác trên này bàn luận cũng xôm về vụ mấy kênh HD nên mình cũng đóng góp ý kiến ý cò 1 tý: Công ty mình làm truyền thông nên trước đây có lắp gói HD VTC
, ở nhà mình lắp HD của K+ xem phải nói là đáng đồng tiền bát gạo, đến công ty mình góp ý với các sếp chuyển sang HD K+ lúc đầu sếp còn bảo chắc cũng như nhau thôi, thuyết phục sếp mãi ko được mình bảo nếu mà K+ dở hơn mấy thằng kia cứ trừ lương em => Cuối cùng thì công ty cũng lắp HD K+ còn mình thì chỉ nhận được môĩ 1 câu: Sao mày ko nói với anh sớm?? Chán sếp thật đấy...

QuangHN122

Active Member

Nói chung em đếch xài thằng nào cho đỡ mệt người vì chỉ xem mấy kênh việt là chính, Film hay ca nhạc HD em xài hộp chơi HD Dun, cuối tuần tụ tập ae xem Bóng Đá ở quán bia hoặc quán cafe vui hơn là xem ở nhà mà cũng chẳng phiền đến các cụ hay con nhỏ. Film đi cop toàn những film mới nhất có thể, xem chán rồi mới đến lượt cac nhà đài phát,K+ thì đắt. VTC = vô tổ chức, làm ăn chuối không thể chịu được, Còn về các đài khác thì em tin chắc rằng làm ăn chẳng có trách nhiệm lơn đâu. Nói tóm lại cũng chỉ vì dịch vụ giải trí ở ta quá kém. Cứ thử để bọn nước ngoài nó làm để cạnh tranh xem, lúc đó ea nhà mình mới có cái gọi là tốt để xài đấy.:p:p:p:p

allway

Well-Known Member

Quảng cáo bao giờ cũng "hơi quá" một KHÚC.

churiver

Member

Bác chủ thớt chụp ảnh hơi thiên vị nên không tránh được anh em trên diễn đàn nói bác PA. Tuy nhiên em đang dùng AVG và cũng không hài lòng với chất lượng hình ảnh của nó thật cả HD lẫn SD. Chỉ được cái sóng khoẻ, lắp DTT mà cái anten bị thằng cu nhà em vứt vào góc nhà lúc nào không biết mà vẫn xem như thường:-O:-O:-O.
Thanks! chủ thớt.

nxlong2005

Active Member

Nhà em đã từng dùng MyTv chung với đường dây điện thoại. Mỗi lần có điện thoại hay bị đứt tín hiệu lại phải reset từ đầu

My TV dùng ko sướng lắm nếu xem HD . theo em nên dùng song song K+ với VTC

Thử hỏi bác có bao nhiêu người dùng đc MytvHD khi mà từ nhà tới bưu điện chính kg quá 1km? Như vậy có bao nhiêu người đủ đk?

em cũng đồng ý kiến với bác, cứ MyTV la ngon rồi;)
MyTV những gì bạn muốn =D>

Không biết các bác thế nào, chứ đối với tôi sau khi đăng kí MyTV xong xài được 2 ngày. Từ đó đến nay không bao giờ mở lại (1 năm) Mytv mặc dù vẫn đóng tiền hàng tháng (đóng tiền ngu). Mình vẫn đang xài gói 125 tiền, kô dám chuyển sang gói Gold Full HD option (nghe nói đây mới đúng HD, ko biết đúng ko?) vì sợ bị lừa tập 2.
- Chuyển kênh cực kì chậm (ức chế muốn quang remote, nhưng thôi sợ trúng con led)
- Xem toàn ở tỉ lệ 4:3, được cái nét hơn truyền hình cáp (phí cái led full HD)
- Xem truyền hình trực tiếp bóng đá, nghe hàng xóm la vào..... mình ở nhà chưng hững không biết ai vào vì bóng vẫn đang ở giữa sân (ức chế). Tức quá móc điện thoại gọi a hàng xóm " Mai qua lắp truyền hình cáp lại giùm e nhé"
Túm lại truyền hình cáp ngon bổ rẻ. Chất lượng chỉ tạm được, nhưng xem không bị ức chế. Có kênh StarWorld xem American Idol, Glee ... là sướng rồi =D>. Con gấu nhà nó cũng ko cằn nhằn mỗi lần chuyển kênh. Muốn xem film thì down về có cái đầu HD xem vẫn sướng hơn, film cập nhật liên tục (chỉ sợ có một ngày các mạng share bị giống Mega Upload, đến lúc đó chắc thường xuyên đi rạp)
Chờ đến tháng 5 hết hợp đồng cắt Mytv, bác nào có nhả ý mua rẻ cái đầu thu thì mình để rẻ lại cho.

Chỉnh sửa lần cuối:

dangbao08

Theo mình thì VCTV-HD hiện nay chất lượng chỉ kém K+ mà thôi. Công nhật K+ là dắt nhất nhưng chất nhất, VTC thì cũng được nếu như chính sách KD nhất quán, ko bố láo. Những kênh còn lại thì ko dùng nên không biết nhưng hiện em đang dùng VCTV-HD và cảm thấy khá hài lòng, tuy chưa thực sự ưng ý ở những kênh SD(Những kênh này nên để chế độ 4/3 đầy đủ thì đẹp hơn là 16/9 đầy đủ) vì đúng là ko hơn cáp thường là mấy (nhưng cáp nhiễu quá rồi thì phải dùng chứ làm sao?!). Chi phí gói HD-VCTV là 50N/th(cào thẻ 3th một, chưa có thẻ 6th), thêm phí cáp là 88N/th(giảm 15%/th nếu đóng trước cả năm). Em chọn cách đóng cả năm thì: 88-13,2+50= ~125N/th. Tiến tới, VCTV-HD chắc chắn sẽ tăng thêm 1 số kênh vì K+ và VCTV là 2 anh em, và cũng là trùm ở VN nên các Hãng khác không bao giờ có cửa qua được 2 thằng này về mọi phương diện, trừ cạnh tranh bằng những loại kênh "Hướng đối tượng" thì mới mong hút được khách. Về dịch vụ khách hàng thì em đánh giá tương đối tốt với VCTV, em gọi lắp gói HD qua tổng đài phát thì xuống lắp ngay sau 2 hôm, tiền đầu và tiền thẻ cào, công lắp thì tính riêng: 2,69Tr+150N+100N= 2,94Tr là hoàn tất. Có điều mấy ông kỹ thuật hơi ngu, kiến thức chưa cao và chỉ muốn làm cho xong việc nên gọi là công lắp 100N nhưng vì ngứa mắt nên em lại phải "tư vấn ngược" về cách cài đặt hoàn chỉnh cho mấy chú KT đấy từ đầu đến cuối, các chú đâm ra lại nhàn, ngồi chơi xơi nước hút thuốc thoải mái, hết cả ấm trà của em. chỉ mất mỗi cái công bóc hộp với cả tháo cáp ra cắm vào đầu, lại học thêm được bao nhiêu thứ chưa dc training. :D:D:D
Mức tín hiệu ở nhà em là: Chất lượng từ 92 đến 98, Độ bền từ 94 đến 98 tùy kênh. Vậy nên xem mấy kênh HD rất được và ổn định theo quan điểm của em. hehehe
2 kênh Bóng đáTV-HD và Thể thaoTV-HD, bình thường Nội địa thì là Upscale nên không hơn cáp thường là mấy nhưng Bóng đá Anh thứ 7 và TT nước ngoài, cả Trực tiếp thì là HD thật như K+, xem khác hẳn luôn, đẹp, nét. Đầu thu (Hãng H.Q, T,Q sản xuất) thì đang bị bệnh khởi động và chuyển kênh lâu, muốn nhanh thì chỉ có bấm ok hoặc +/- thì mới nhanh (chắc phải up Firmware mới thì mới khá hơn dc). Tiếng ra hiện thời chỉ có 1 track Stereo Audio mà thôi kênh nào cũng thế, chuyển 5.1 vẫn ra dc tiếng nhưng vẫn chỉ báo Stereo và thỉnh thoảng bị mất tiếng, nếu để Stereo thôi thì ok. Theo thông tin em thu thập được từ các chú KT kia thì rất nhiều khả năng qua mùa Euro này, VCTV-HD sẽ thêm dc vài kênh của K+ độc quyền. Vậy ae ta có quyền Hi vọng vào Giải Anh, Ý rồi nhé. :D

-Đây là vài cảm nhận, đánh giá sơ bộ của em sau 1 tuần lắp VCTV-HD. Theo đó thì em đánh giá về chất lượng truyền hình HD hiện nay là
1. K+HD---> chất nhất, đắt nhất.
2. VCTV-HD----> anh em với K+ nên chất vừa, đắt vừa, chấp nhận được, lắp đặt đơn giản trên hạ tầng có sẵn.
3. VTC-HD -----> Đối thủ chính của 2 ông trên, sẽ đứng thứ 2 nếu làm ăn không bố láo, thay đổi liên toành toạch làm khách hàng bực mình
4,5,6.... Các ông khác không bao giờ có cửa gì để qua được mấy ông này về tất cả các phương diện cho đến ít nhất là 2014 trở đi. :D

Các bác có gì thì chia xẻ thêm cùng ACE cho vui nhé! Thanks![/QUOTE/]

Hiện tại em đang dùng VTC HD với màn hình Plasma 3D Pana VT20. Về chất lượng HD của Starmovie, AXN, Fashion HD, Discovery, HBO hoàn toàn KHÔNG kém K+. Giá thuê bao cũng rẻ hơn = 100k/tháng. Kém của VTC là không có bóng đá Sunday, dịch vụ của nhân viên kém (có việc gì gọi đến đều tính công đến ít nhất 50k), hay thay đổi không báo trước. Vài dòng cùng các bác.

Đồng ý với nhận xét của bác này.Ông VTC nổi bật ở chỗ có Truyền hình 3D vào T7 hay CN gì đó.Còn K+ thì có super Sunday.Chọn 1 trong 2 em này

minhcanh90

hehe pr cho k rồi . vtc giá có 100k quá phù hợp cho thưởng thức HD của dân Việt Nam .

em mới lắp K+ HD được 2 tháng thấy chất lượng rất ổn

vansontl

Member

E thích xem tennis trên kênh THETHAOTV, 4 giải lớn lại phát trên Starspot, các bác tư vấn cho e dùng HD loại gì

minhhuub

Active Member

E thích xem tennis trên kênh THETHAOTV, 4 giải lớn lại phát trên Starspot, các bác tư vấn cho e dùng HD loại gì

4 giải quần vợt thì trên ESPN HD nó cũng phát mà đài nào cũng có kênh này ;)

leesang

Well-Known Member

K+ thì đẹp hình. Nhưng chơi kg đẹp. Mới nở ra mà làm 1 cú độc quyền ép dân việt như vậy quá phản cảm0 quá láu cá. Ỷ độc quyền nên đưa giá mút trời. Hỏi hết dân mê bóng đá thục sự ai kg ghét K+. Nếu nó kinh doanh đàng hoàng đừng chơi chiêu như vậy chăc được lòng của nhiêu người rồi. Đã lên HDVN thì chắc nhiều ng giống mình. Cứ phim thì lấy HD ở đây về xem. Thể thao Chủ nhật thì sopcast. Còn xem mấy kênh kia thì HD hay SD cũng chẳng cần thiết truyền hình cáp đáp ứng đc

qkien

Well-Known Member

Em mới chỉ dùng VTC HD cũng chưa biết các truyền hình HD khác thì như thế nào:
Em xem trên tivi 3D NX710, chất lượng hình ảnh&âm thanh mấy kênh HD nói chung là hài lòng
-Kênh phim truyện VTC-HD2 có tương đối nhiều phim hay,giọng thuyết minh nghe thì miễn chê, đặc biệt nhiều phim Ấn Độ( cái này em khoái nhất)
- Vào thứ 7 cuối tuần cũng được xem ngoại hạng, thi thoảng may mắn được xem những trận của các đội lớn ngoại hạng với giọng bình luận viên chất nhất Viết Nam(theo em) BLV Quang Huy
- Hơn nữa vào cuối tuần lại được thưởng thức phim 3D( cái này em cũng khoái,tuy chất lượng thì chưa ưng ý lắm, vì đang phát thử nghiệm )
những kênh SD e hầu như ít xem nên không có cảm nhận :D
Cân đối giữa giá thuê bao(100k/tháng)+chất lượng âm thanh hình ảnh+tương lai phát triển, theo ý kiến chủ quan của em nên chọn VTC!

thaotienvinhan

Active Member

Không biết dịch vụ chăm sóc , hoặc chỉnh sửa của K+ có tốt không các bác ?

Bên trên