Đánh giá chất lượng đầu karaoke VOD

Ðề: Đánh giá chất lượng đầu karaoke VOD

VOD của VinaKTV cái này là tốt nhất trên thị trường hiện nay rồi, bác cứ dùng đi, e sử dụng thấy ok lắm.

phamtuan2417

[video=youtube;LuFOGepETkw]http://www.youtube.com/watch?v=LuFOGepETkw[/video]

namphalai

Banned

Karaoke cao cấp nhất Việt Nam là Karaoke máy tính bạn à,âm thanh và hình ảnh chất lượng cao nhất...Âm thanh thì tùy thuộc vào card âm thanh mà bạn muốn lắp,hình ảnh cũng vậy...Không 1 hãng nào vượt qua đẳng cấp của cái Computer đâu
Đây là ví dụ về Stereo Karaoke :
[video=youtube;Rkp9_HlinAM]https://www.youtube.com/watch?v=Rkp9_HlinAM[/video]

[video=youtube;iZ4VQaAwq5c]http://www.youtube.com/watch?v=iZ4VQaAwq5c[/video]

manhbmc

Member

Đối với hai hãng này thì bạn xem những vấn đề sau để chọn lựa nhé :
Về giá : bên Hanet nó giá chát hơn của Vinakaraoke ( tự tham khảo nhé )
cả hai loại đều hoạt động được trên 2 chế độ:
1, Chạy song song trên 2 màn hình điều khiển và tivi ( Vga & HDMI )
2, Hiển thị phần mềm và video karaoke trên cùng 1 màn hình tivi.
Điểm nhấn:
- VOD Hanet cập nhật bài hát mới qua internet : nghe tưởng chừng là nhanh nhưng thật ra nó phụ thuộc bên cty có bài hát mới hay ko,bản quyền, ....
Hàng Vinakaraoke thì update tại cty hoặc đại lý miễn phí : nghe lâu nhưng lại tiện vì hàng tháng có chừng 100bài bao gồm cả chỉnh sửa và mới luôn.Mà với loại đầu này bạn có thể yêu cầu cty cung cấp cho một bài hát KOK nào đấy mà bạn tìm đỏ mắt không ra.
-VOD Hanet Kết nối tín hiệu video qua cổng HDMI ( Cho chất lượng hình ảnh tốt nhất ) : mình thấy loại này bây giờ nó chỉ ngang với tín hiẹu AV của các hãng vina hoặc vietktv thôi.
Vinakaraoke Kết nối VGA hoặc AV cho ra hình ảnh nói chung là chấp nhận được( phụ thuộc vào clip cho ra chuẩn gì nữa )
- VOD Hanet Đồng bộ dữ liệu giữa các phòng ( Ví dụ: chỉ cần cập nhật bài hát cho 1 phòng chính, các phòng khác sẽ tự đồng bộ với phòng chính)
Vinakaraoke phòng nào ăn phòng đó, khỏi liên quan nó lằng nhằng,lỡ thằng nào ngỉm thì toi cả lũ(điện tử = tử vì điện mà :D),Cái này kinh nghiệm người dùng cho thấy nên vậy,vì lúc kinh doanh lỡ may có vấn đề xảy ra cho 1 phòng thì các phòng các phải hoạt động bình thường => không mất khách.
- Sẵn có 15.500 bài hát chất lượng DVD, HD=> cái này đầu nào bán cũng có nhé :d.
- Bấm phím chữ trực tiếp trên điều khiển. ( Giúp việc tìm ca sĩ, bài hát dễ dàng )=> loại này đầu VOD nào cũng có.

Mình đọc bài viết này của bạn karaokelamcon.

Mình cảm ơn bạn đã bỏ thời gian giải thích cho các bạn về sản phẩm của HANET.
Tuy nhiên với cách giải thích do tìm hiểu chưa kỹ dẫn đến mang hiểu nhầm về sản phẩm cho khách hàng.
1. Đồng ý với điểm 1 và 2 bạn nói ở trên.
Đến những điểm nhấn thì bạn lại không hiểu hết.
- Hanet cập nhật bài hát qua đại lý và internet chẳng phụ thuộc gì cả. Xong bài nào thì up lên server khách hàng download được ngay, số lượng bài hát trong tháng từ 100 bài trở lên. ( Bạn không hiểu gì về bản quyền thì đừng phát biểu ).
- Hình ảnh và âm thanh qua cổng HDMI mà cậu phát biểu ngang với AV thì cần xem lại cách nhìn nhận của bạn, không hiểu là do mắt bạn nhìn hay do bạn không hiểu về kỹ thuật. Với hơn 3000 bài hát mới được làm ở chuẩn HD. Đến những khách hàng xem bình thường người ta cũng nhìn thấy sự chênh lệch về hình ảnh khác biệt thế nào.
- Việc đồng bộ dữ liệu giữa các phòng. Tức là khi hệ thống các đầu kết nối trên mạng lan. Chỉ cần cập nhật bài hát cho một đầu, hệ thống sẽ tự copy cho các đầu khác. Giảm thiểu thời gian cho kỹ thuật cập nhật từng đầu. Đầu nào bị làm sao chẳng liên quan đến thằng còn lại vì dữ liệu của nó được copy cho tất cả các ổ cứng lưu trữ của từng đầu.
- Về bài hát. HANET có khoảng hơn 16.000 bài hát tiếng Việt và 15.000 còn lại cho các thứ tiếng Anh, Trung, Hàn, Nhật.
- Ngoài ra với các tính năng vượt trội khác như Đồng bộ âm thanh. Khi chuyển bài không bị bài to bài nhỏ...

Hiện nay với sản phẩm HANET KARAOKE HD vừa chính thức cho ra thị trường. http://www.hdvietnam.com/diendan/192-karaoke-thiet-bi-phong-thu/439943-hanet-karaoke-hd-mot-lua-chon.html
[video=youtube_share;jnqrWFXm6Kw]http://youtu.be/jnqrWFXm6Kw?t=2s[/video] Thì các bạn dễ dàng nhận ra điểm khác biệt để lựa chọn hơn.

Cảm ơn bạn Karaokelamden đã quan tâm. Hy vọng sau bài này bạn sẽ biết rõ hơn về HANET.

quennavs

Mình đọc bài viết này của bạn karaokelamcon.

Mình cảm ơn bạn đã bỏ thời gian giải thích cho các bạn về sản phẩm của HANET.
Tuy nhiên với cách giải thích do tìm hiểu chưa kỹ dẫn đến mang hiểu nhầm về sản phẩm cho khách hàng.
1. Đồng ý với điểm 1 và 2 bạn nói ở trên.
Đến những điểm nhấn thì bạn lại không hiểu hết.
- Hanet cập nhật bài hát qua đại lý và internet chẳng phụ thuộc gì cả. Xong bài nào thì up lên server khách hàng download được ngay, số lượng bài hát trong tháng từ 100 bài trở lên. ( Bạn không hiểu gì về bản quyền thì đừng phát biểu ).
- Hình ảnh và âm thanh qua cổng HDMI mà cậu phát biểu ngang với AV thì cần xem lại cách nhìn nhận của bạn, không hiểu là do mắt bạn nhìn hay do bạn không hiểu về kỹ thuật. Với hơn 3000 bài hát mới được làm ở chuẩn HD. Đến những khách hàng xem bình thường người ta cũng nhìn thấy sự chênh lệch về hình ảnh khác biệt thế nào.
- Việc đồng bộ dữ liệu giữa các phòng. Tức là khi hệ thống các đầu kết nối trên mạng lan. Chỉ cần cập nhật bài hát cho một đầu, hệ thống sẽ tự copy cho các đầu khác. Giảm thiểu thời gian cho kỹ thuật cập nhật từng đầu. Đầu nào bị làm sao chẳng liên quan đến thằng còn lại vì dữ liệu của nó được copy cho tất cả các ổ cứng lưu trữ của từng đầu.
- Về bài hát. HANET có khoảng hơn 16.000 bài hát tiếng Việt và 15.000 còn lại cho các thứ tiếng Anh, Trung, Hàn, Nhật.
- Ngoài ra với các tính năng vượt trội khác như Đồng bộ âm thanh. Khi chuyển bài không bị bài to bài nhỏ...

Hiện nay với sản phẩm HANET KARAOKE HD vừa chính thức cho ra thị trường. http://www.hdvietnam.com/diendan/192-karaoke-thiet-bi-phong-thu/439943-hanet-karaoke-hd-mot-lua-chon.html
[video=youtube_share;jnqrWFXm6Kw]http://youtu.be/jnqrWFXm6Kw?t=2s[/video] Thì các bạn dễ dàng nhận ra điểm khác biệt để lựa chọn hơn.

Cảm ơn bạn Karaokelamden đã quan tâm. Hy vọng sau bài này bạn sẽ biết rõ hơn về HANET.

Đã có 1 bác nói với e thế này: "phần mềm của Hanet thông minh như một đứa trẻ" :)) bác nào dùng rồi cho ý kiến cái ??

ngdhieu

Well-Known Member

Đã có 1 bác nói với e thế này: "phần mềm của Hanet thông minh như một đứa trẻ" :)) bác nào dùng rồi cho ý kiến cái ??

Chưa qua ngày 20/11 thì chưa có ý kiến đánh giá đâu bác.
Còn phần mềm thì nhất định sẽ được nâng cấp dễ dàng, nếu HANET chịu khó lắng nghe ý kiến người tiêu dùng.

Mình tư vấn miễn phí cho các bạn về Karaoke cao cấp...Hy vọng admin không band cái ních này...
[video=youtube;ZNGs-oEs6Zk]http://www.youtube.com/watch?v=ZNGs-oEs6Zk[/video]

manhbmc

Member

Cậu xem các bài review của khách hàng và dùng thử sản phẩm nhé. (Người lớn khác trẻ con là không phải ai nói gì mình cũng nghe theo. Vì Người lớn biết suy nghĩ và phân biệt đúng sai)

quennavs

e đã đc sử dụng rồi. quả là k sai như nhưng gì e được nghe: giao diện khó sử dụng vì nhiều thao tác quá, màn hình đã đen rồi giao diện lại đen nữa chữ nhỏ k nổi bật, sao bên Hanet k thay đổi giao diện font chữ màu chữ cho dễ nhìn và ấn tượng hơn nhỉ? thực sự nó rất ấn tượng vì nó k giống với những phần mềm chọn bài thông dụng của đầu vod

manhbmc

Member

e đã đc sử dụng rồi. quả là k sai như nhưng gì e được nghe: giao diện khó sử dụng vì nhiều thao tác quá, màn hình đã đen rồi giao diện lại đen nữa chữ nhỏ k nổi bật, sao bên Hanet k thay đổi giao diện font chữ màu chữ cho dễ nhìn và ấn tượng hơn nhỉ? thực sự nó rất ấn tượng vì nó k giống với những phần mềm chọn bài thông dụng của đầu vod

Cảm ơn Anh đã góp ý. Bên mình cũng sẽ nghiên cứu.

Anh em xem cho mình cái giao diện này có giống như anh quennavs nói không nhé.

Mỗi người có một cách nhìn nhận vấn đề mà.

PS. Mình định chụp một loạt các giao diện của các đầu VOD khác và của Nơi sản xuất ra nó đưa lên cho bạn tiện so sánh http://www.sanjin-web.com/en/index.php. Nhưng như thế bất tiện, mất lịch sự.

* Và HANET làm ra sản phẩm của riêng mình đương nhiên nó không giống của người khác được. Hi hi. Cảm ơn bạn đã khen.

Chỉnh sửa lần cuối:

ducthoqn

Tưởng quennavs là ai, hóa ra là người của bên vinaktv, sao lại có những hành động khiến người khác "bất ngờ" thế nhỉ? Cái app bên bạn dịch từ tiếng Trung Quốc sang tiếng việt còn stupid, mất công vào đây giả vờ làm khách hàng hạ uy tín của công ty khác.

Phần mềm của quennavs chụp.
Phần mềm của Trung Quốc

Đây là phần mềm của vinaktv được tàu khựa dịch sang tiếng việt cho, Equalizer thì dịch là sự lên dây đàn, icon thì ăn cắp 100%, có gì gọi là design và sự khác biệt của sản phẩm? Chẳng lẽ HANET cũng phải học theo kiểu đó để cho giống các đầu VOD khác à?

Hãy cố gắng làm cho sản phẩm của mình tốt hơn, thay vì tìm cách hạ uy tín của đối thủ. Thanks!

phamtuan2417

thui các bác cãi nhau làm gì! bên nào tốt thì khách hàng tự đánh giá, cái cần cạnh tranh là vietktv.
chứ còn vinaktv, hanet, sapktv, ... tuy là đối thủ của nhau nhưng hiện tại đối thủ đáng gờm nhất vẫn là vietktv vì thị phần của họ bây giờ là quá lớn.
mong được chỉ giáo!
Karaoke Vod, Vod Karaoke, sapktv.com | He thong karaoke hang dau tai Viet Nam, karaoke tích hợp ổ cứng, karaokevod, vod, am thanh karaoke, phan mem karaoke, karaoke chon bai, man hinh cam ung karaoke, am thanh karaoke, dau karaoke chon bai

Chỉnh sửa lần cuối:

manhbmc

Member

thui các bác cãi nhau làm gì! bên nào tốt thì khách hàng tự đánh giá, cái cần cạnh tranh là vietktv.
chứ còn vinaktv, hanet, sapktv, ... tuy là đối thủ của nhau nhưng hiện tại đối thủ đáng gờm nhất vẫn là vietktv vì thị phần của họ bây giờ là quá lớn.
mong được chỉ giáo!
Karaoke Vod, Vod Karaoke, sapktv.com | He thong karaoke hang dau tai Viet Nam, karaoke tích hợp ổ cứng, karaokevod, vod, am thanh karaoke, phan mem karaoke, karaoke chon bai, man hinh cam ung karaoke, am thanh karaoke, dau karaoke chon bai

Cảm ơn Anh. Thực chất điều mà làm Việt Nam mãi mãi ko bao giờ khá được chính là bản chất Nông dân trong mọi lĩnh vực. Cần đầu tư làm cho sản phẩm của mình tốt hơn để khẳng định giá trị của Doanh nghiệp, để tăng sức mạnh cạnh tranh thì ko để ý, không tập trung, lại chơi trò nói xấu đối thủ (Tối kỵ trong KD), ném chuột chết sang nhà hàng xóm, dìm hàng... Làm cho môi trường kinh doanh vẩn đục, khách hàng nhiễu thông tin, mất niềm tin vào nhà sản xuất. Làm cho các sản phẩm trong nước không bao giờ phát triển cạnh tranh với nước ngoài được... Treo đầu dê bán thịt chó... tự làm hại mình. Hic chán. Ông nào giỏi xuất khẩu sản phẩm làm cho bọn nước ngoài nó lo sợ đi. Minh ko nghĩ cần cạnh tranh với hãng nào cả. Cái quan trọng nhất là cạnh tranh với sự phát triển của Công nghệ, của kiến thức, của giới hạn bản thân, cạnh tranh với sự tiến bộ và nhu cầu đòi hỏi của khách hàng, cạnh tranh với sự đồng hóa của ngoại xâm dưới tên tuổi của quốc gia. Thực sự chúng nó đang cười trước sự tự hào, tự mãn của thiểu số thương hiệu đang bị bịt mắt tự sướng. Đến ngôn ngữ Mẹ đẻ còn không sử dụng chính xác thì nói gì đến bản sắc, phong cách, thương hiệu... Chúng ta nên bình tĩnh nhìn nhận lại mọi việc và đoàn kết tìm ra hướng phát triển tạo lợi thế cạnh tranh, không bị trở thành bãi rác thải của chúng nó, đi đầu trong việc ứng dụng và đưa công nghệ tiên tiến phổ biến đến mọi khách hàng, người dân... ít nhất là ngang bằng với sự phát triển của khu vực, thế giới thì mới mong tồn tại khi hội nhập và cạnh tranh công bằng với thế giới. Mong rằng anh em đều hiểu và có hướng phát triển cho chính thương hiệu mình đang xây dựng và tự hào đúng nghĩa, không ảnh hưởng đến tên tuổi, hình ảnh của đất nước Việt Nam. Năm mới Chúc tất cả Anh em đều thành công.

trungthuc20000

Giờ tôi đã biết mình thích thanh
Và tôi sẽ thanh cho anh em tới cao xanh
Và rỗi hơi tôi lại đi lượn quanh quanh

manhbmc

Member
Ðề: Re: Đánh giá chất lượng đầu karaoke VOD

Giờ tôi đã biết mình thích thanh
Và tôi sẽ thanh cho anh em tới cao xanh
Và rỗi hơi tôi lại đi lượn quanh quanh

Ka ka ka Thank chứ không phải Thanh
Thank đến Cao xanh sẽ phải phanh
Vì ở khu đó có vài Anh đang đợi thanks

Gặp nhau cuối năm đi anh Thực ơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

trungthuc20000

Re: Ðề: Re: Đánh giá chất lượng đầu karaoke VOD

Ka ka ka Thank chứ không phải Thank
Thank đến Cao xanh sẽ phải phanh
Vì ở khu đó có vài Anh đang đợi thanks

Gặp nhau cuối năm đi anh Thực ơi.
Gặp thôi em ơi
Đang đâu thế em ơi
Anh đang ở Lê thánh tông dốc bệnh viện này

Rảnh không chịu được
Gió ở đây mát ghê
Ta ngồi ta hóng ta uống beer

Mình tin rằng khi dân trí của VN cao lên thì các hệ thống KOK của các bạn tự rút hết..
Sự thật thì mình thấy Việt KTV chiếm lĩnh thị trường VN nhiều nhất...Họ đã thành công ở khâu Maketting...
Còn để chứng minh cái nào là hay nhất và tiện nhất thì mình có thể chứng minh được nếu ai muốn thi thố...

manhbmc

Member
Ðề: Re: Đánh giá chất lượng đầu karaoke VOD

Mình tin rằng khi dân trí của VN cao lên thì các hệ thống KOK của các bạn tự rút hết..
Sự thật thì mình thấy Việt KTV chiếm lĩnh thị trường VN nhiều nhất...Họ đã thành công ở khâu Maketting...
Còn để chứng minh cái nào là hay nhất và tiện nhất thì mình có thể chứng minh được nếu ai muốn thi thố...

Bạn làm ở An Lạc Viên à.

Bên trên