Đánh giá chất lượng rạp CGV – “Đắt có xắt ra miếng”

Thảo luận trong 'Rạp phim Việt' bắt đầu bởi BuiAn, 11/6/15.

1. TheLastSCV

TheLastSCV New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Tiền:
    115 CR
    Ðề: Đánh giá chất lượng rạp CGV – “Đắt có xắt ra miếng”

Em ở Cầu Giấy, Hà Nội, các rạp gần nhà có CGV Indochina, CGV Nguyễn Chí Thanh (thằng này mới em chưa đi lần nào), Lotte Keangnam, Platinum Cineplex The Gargen, và Rạp Quốc Gia.

Quốc Gia thì em bỏ lâu rồi, Platinum thì hôm trc có đi xem Now you see me 2 sau đó em quyết định loại thằng này, vì hình ảnh nó quá chán, màu nhợt nhạt, tương phản yếu, đen xám cứ gọi là bết vào với nhau nhờ nhờ nản kinh.

Lotte Keangnam thằng này cũng đc nhưng em ghét nó ở cái vụ ko cho thanh toán online, chỉ cho đặt vé và phải tới trc 30 phút để lấy vé, nên hôm nào rảnh, vui vẻ thoải mái thì em có thể đi mua từ sáng rồi chiều, tối đi xem .. đại loại thế, còn ko thì nghỉ.

CGV thằng này giá nó đắt nhất thật, phòng chiếu ở Indochina thì em chưa vào đc cái phòng nào to, toàn phòng bé tí @@, chất lượng hình ảnh thì em thấy cũng ko hơn thằng Lotte, nhưng với em thì nó tiện ở chỗ gần, thanh toán online, sát giờ vác xác đi xem, thế là xong, nên lựa chọn đầu tiên vẫn là CGV, dù hơi đắt tí.

Ko biết CGV Nguyễn Chí Thanh có bác nào đi xem thì cho e xin đánh giá, có hơn Indochina ko, phòng chiếu có to hơn ko (chứ thằng Indo bé quá @@)

2. haipqhn

haipqhn Active Member

Đã được cảm ơn:
    51
    Tiền:
    445 CR

CGV Nguyễn Chí Thanh có phòng 1 và 2 là to thôi nhé (18 - 19 ghế + 2 lối đi 1 hàng, 10 ghế đôi ở cuối, màn cong), các phòng còn lại bé lắm.
    Bạn mình nó cứ thích đi Platinum The Garden vì nó đặt vé qua mạng được với lại có nhiều khu ăn uống chứ không thích đi Lotte Landmark mặc dù nhà nó gần đó hơn @@ Mà công nhận Platinum The Garden lởm thật, phòng thì cũng chẳng to mà hình ảnh thì mờ, âm thanh thì đục và thiếu uy lực.

================================================================

Mình trích đăng lại bài đánh giá của mình về các rạp phim ở Hà Nội cho mọi người tiện tham khảo:

Tổng hợp các phòng chiếu dành cho bom tấn tính đến thời điểm hiện tại ở Hà Nội: Phòng 4 5 6 8 CGV Aeon Long Biên, Phòng 1,2 CGV VIncom NCT, Phòng 1 Landmark, phòng 2 Lotte Hà Đông, phòng 4 Lotte Big C Thăng Long, phòng 1 và 4 Royal City, phòng 1 và 9 Times City, phòng 1 và 2 Platinum Long Biên.

3. thoianghen

thoianghen Active Member

Đã được cảm ơn:
    37
    Tiền:
    946 CR

Rạp Starium Aeon Mall Bình Tân đã khai trương hơn 1 tuần mà chưa thấy ai review nhỉ :D
    Bác Poly đã có bài review và so sánh rạp Starium và imax, các bác có thể search google để xem.
    Riêng mình cũng đã đi xem phim Tarzan và Ice Age ở rạp này. Râu ria thì như sảnh chờ nhỏ và lượng khách quá đông (ở những khu khác) và chỗ để xe hết chỗ chứa vào những ngày cuối tuần. Bước đi ngang hàng chữ Starium with laser thấy cũng phấn khích. Cảm giác đó tăng lên nữa khi bước vô hành lang và đụng cái màn hình ngước mỏi cổ mới nhìn hết. Bố trí ghế khá hợp lý và ghế cũng khá rộng và êm. Tuy nhiên mình vẫn thích có chênh lệch độ cao giữa các hàng ghế tăng lên nữa vì vẫn còn tình trạng bị đầu người ngồi trước lấn vào màn hình nếu hơi to con. Lựa hàng H ghế giữa theo sở thích, nhưng khi vô ngồi rồi mới thấy cần lùi về thêm 2 hàng nữa vì ngồi đây vẫn phải ngước mắt lên mới thấy hết màn hình @@. Cảm nhận về máy chiếu là rất sáng và nét (không so sánh với imax được vì mình chưa coi bên đó), màu sắc có vẻ đẹp hơn những rạp thường. Âm thanh theo mình biết cũng có chuẩn Atmos nhưng có lẽ do hiệu ứng trong phim không nhiều nên cảm nhận dàn loa trên đầu không rõ lắm.
    Đó là cảm nhận đầu tiên với phim Tarzan, hôm nay mình trở lại rạp Starium coi Ice Age. Xác định nội dung giải trí, chủ yếu để cảm nhận thêm và lựa chọn ghế tốt nhất, mình đã ngồi ghế K18 - hàng cuối cùng của rạp. Theo mình thì đây mới là hàng ngồi vừa tầm mắt để xem nhất, không cần ngước mắt, tầm nhìn được ngay giữa màn hình và bao quát hết toàn màn hình. Cảnh đầu tiên của cái vũ trụ làm mình há hốc, thực sự bị chìm đắm trong không gian đó, nghĩ ngay chắc chắn Star Trek sắp chiếu mà coi ở rạp này thì sẽ tuyệt vời như thế nào, chắc chắn phải coi ở rạp này! Tuy không xem ở dạng 3D nhưng do màn hình rất nét và trong nên đôi lúc cũng tạo cảm giác như đang xem 3D vậy. Phim hoạt hình nên màu sắc rất rực rỡ. Cuối phim nán lại một lúc để mọi người về hết và đi xuống từ từ để quan sát toàn rạp, có lẽ đây là lần đầu tiên mình thấy thích thú về một rạp phim như vậy, chắc chắn là sẽ ưu tiên xem ở rạp này nếu có suất phim cần xem rồi.
    Tóm lại thì
    - Ưu điểm: màn hình bự, nét, sáng, âm thanh ổn. Ghế ngồi thoải mái. Giá vé hợp lý.
    - Nhược điểm: chênh lệch độ cao hàng ghế chưa đủ, đông đúc vào cuối tuần.
    Các bác nào đã xem hoặc chưa xem thì hãy đi trải nghiệm và lên đây cho cảm nhận nhé!

4. khamphukhoa

khamphukhoa New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    kinh doanh
    Web:
    Tiền:
    4 CR
    Gần đây lùm xùm vụ CGV không chiếu " Tấm cám chuyện chưa kể"
    Theo các nguồn tin thì lí do là do 2 bên không thỏa thuận được lợi nhuận.
    Sau ngày công chiếu phim, nhiều ý kiến trái chiều về chất lượng bộ phim, một số dân mạng lên tiếng là do CGV thuê người bình luận, giảm chất lượng phim. Thực hư là như thế nào?

5. saochoipro

saochoipro New Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Tiền:
    15 CR
    dù thế nào thì mình vẫn thích xem rạp CGV

nguyenan0617 cảm ơn bài này.
  6. nguyenan0617

nguyenan0617 New Member

Đã được cảm ơn:
    6
    Tiền:
    24 CR
    CGV cũng hay có những đợt giảm giá, tính ra đi xem trong những đợt đấy cũng chả đắt

7. haipqhn

haipqhn Active Member

Đã được cảm ơn:
    51
    Tiền:
    445 CR
    Nhà mình gần cả cgv artemis lẫn bhd. Mặc dù bây giờ cgv atm có ưu đãi 49k rồi nhưng đa phần mình vẫn toàn xem ở bhd dù bhd chưa giảm giá vì chất lượng BHD hơn đứt CGV atm.

8. haipqhn

haipqhn Active Member

Đã được cảm ơn:
    51
    Tiền:
    445 CR
    Mà bây giờ không hiểu sao ý thức khán giả ở cgv ở Hà Nội kém đừng hỏi, kể cả những rạp chưa giảm giá. Cứ đi những lúc đông khách là y như rằng bị đạp ghế, phải nghe nói chuyện oang oang. Quay ra nhắc rồi mà nó vẫn như thế. Trong khi BHD dù cũng đông khách nhưng ít gặp những chuyện này hơn hẳn, mà có nhắc thì cũng sửa luôn chứ không như CGV.

9. Thảo Thỏ 0995

Thảo Thỏ 0995 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Tiền:
    26 CR
    công nhận là cgv đắt thật , còn chất lượng thì thấy rạp nào cũng như nhau

10. maimai444

maimai444 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Tiền:
    6 CR
    Buồn nhất đi xem CGV mà phải màn nhỏ, chán luôn í

11. thuhang87

thuhang87 Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Tiền:
    39 CR
    đc cái view bên ngoài nhìn tây

12. Jelly Canes

Jelly Canes Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Tiền:
    82 CR
    cgv tùy từng rạp mới thik

13. huyentrang19

huyentrang19 Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Tiền:
    18 CR
    Mình thường xem phim ở rạp chiếu phim quốc gia vì mình thấy giá cả ở đây hợp lý

14. tuan19pk

tuan19pk Member

Đã được cảm ơn:
    13
    Tiền:
    196 CR
    giá chát quá a

15. qunhlun

qunhlun Member

Đã được cảm ơn:
    5
    Tiền:
    166 CR
    CGV lúc nào giá cũng đắt

16. suuthampt

suuthampt Member

Đã được cảm ơn:
    6
    Tiền:
    192 CR
    chưa vào bao giờ

17. cynkute91

cynkute91 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Tiền:
    2 CR
    may cho e đi xem mà chẳng bao h bị phốt gì chắc tùy từng chỗ vs nhân viên các kiểu