Đánh giá chất lượng rạp Lotte Cinema

potterviet

Re: Ðề: Re: Đánh giá chất lượng rạp Lotte Cinema

Ở CGV khi chọn số lượng ghế nếu k còn đủ thì nó hiện luôn là đã hết mà nhỉ.
Vậy nếu ghế còn nhưng ngay khu vực người xem không muốn ngồi thì bạn thấy sao nhỉ, hoặc bạn mua 4 vé (4 ghế) kế nhau, trong khi chỉ còn 2 - 2 ghế kế nhau (bị ngồi tách ra) thì sao.

Cái ngu ở đây là đưa ra bước chọn số lượng vé (kể cả combo bắp nước) muốn mua trước khi chọn chỗ ngồi, 1 bước thừa thãi. Trong khi làm đơn giản là hiển thị số ghế còn trống và người mua cứ việc chọn, ghế thuộc khu vực nào thì giá tiền tự động cập nhật.

El Nino

Member
Ðề: Đánh giá chất lượng rạp Lotte Cinema

Ngày trước nghe nói là mở 1 rạp Lotte bên NowZone mà 2 năm rồi chưa thấy động tĩnh gì.
Bác lên NowZone thấy có bảng để LC đó nhưng đã tạm ngừng thi công chắc đợi chủ tòa nhà thông tầng

Giống như bữa thứ 3 vừa rồi mình có dịp đi coi trên Lotte Cộng Hoà, đúng là phòng rộng rãi và thích thật, âm thanh cũng đã, khác xa ở Đồng Nai.

Bộ LC ở LM Đồng Nai khác xa vs Cộng Hòa lắm à bác. Mình coi ở CH,PT,hay Cần Thơ thấy ko chênh nhau lắm nhưng dc cái CH màn hình to nhất

tieulong_001

Active Member

Nhân tiện thì em cũng chia sẽ chút ức chế khi đi Lotte Cộng Hòa:
- Nhân viên siêu thị tính tiền ko phải chậm mà siêu siêu chậm, tính nhầm, tính lại, tính ko ra số tiền thối (trong khi cái máy trước mặt có cho nhập số tiền khách đưa và báo số tiền thối) @@
- Chưa xong, tính tiền đi ra còn bị nhân viên bảo vể giữ lại xét giỏ đồ từng món. Theo mình hỏi thì NV bảo vệ này nói ai cũng sẽ bị soát như vậy. Tại sao vậy? Tui tính tiền rồi mà, đã niêm phong xong rồi mà? Tại sao lại gây phiền phức cho khách hàng như vậy, hay Lotte ko tự tin với khả năng quản lý nhân viên của mình?
- Lối vào rạp chiếu phim thì khá ngoằn ngèo, đi lần đầu ko thấy cái rạp đâu cả, phải hỏi ng ta chỉ. Trần thì khá thấp, phim thì có để poster mà tới nơi hỏi thì bảo phim này hết chiếu rồi anh (?) - Đợt đó em dẫn gấu đi xem Shaun the Sheep.
Đi siêu thị thì bị hành, lên xem phim thì thất vọng. Website thiết kế thanh toán thì ngu ngu.
Cho nên mặc dù ngay gần nhà, em vẫn ko chọn Lotte thêm lần nào nữa!

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

- Nhân viên siêu thị tính tiền ko phải chậm mà siêu siêu chậm, tính nhầm, tính lại, tính ko ra số tiền thối (trong khi cái máy trước mặt có cho nhập số tiền khách đưa và báo số tiền thối) @@
- Chưa xong, tính tiền đi ra còn bị nhân viên bảo vể giữ lại xét giỏ đồ từng món. Theo mình hỏi thì NV bảo vệ này nói ai cũng sẽ bị soát như vậy. Tại sao vậy? Tui tính tiền rồi mà, đã niêm phong xong rồi mà? Tại sao lại gây phiền phức cho khách hàng như vậy, hay Lotte ko tự tin với khả năng quản lý nhân viên của mình?
- Lối vào rạp chiếu phim thì khá ngoằn ngèo, đi lần đầu ko thấy cái rạp đâu cả, phải hỏi ng ta chỉ. Trần thì khá thấp, phim thì có để poster mà tới nơi hỏi thì bảo phim này hết chiếu rồi anh (?) - Đợt đó em dẫn gấu đi xem Shaun the Sheep.
Đi siêu thị thì bị hành, lên xem phim thì thất vọng. Website thiết kế thanh toán thì ngu ngu.

Đang nói chuyện rạp Lotte mà :))
Lotte Cộng Hòa thì có thang máy riêng để lên rạp, bên góc phải bên ngoài ấy bạn, lên thẳng rạp luôn (thang máy chỉ bấm được tầng 4).

khactien173

Member

Lotter Hà Đông khi đặt vé cũng được chọn tất cả các hàng mà, nhưng phải ra trước 30 phút để xác nhận.nhưng k cho thanh toán trực tuyến. 30 phút đấy khách hàng có thể sử dụng thêm các dịch vụ tình phí của Lotter . VD như ghế massage :p.
giá như có Mod nào review các cụm rạp ngoài HN nhỉ .

anvian

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá chất lượng rạp Lotte Cinema

Vậy nếu ghế còn nhưng ngay khu vực người xem không muốn ngồi thì bạn thấy sao nhỉ, hoặc bạn mua 4 vé (4 ghế) kế nhau, trong khi chỉ còn 2 - 2 ghế kế nhau (bị ngồi tách ra) thì sao.

Cái ngu ở đây là đưa ra bước chọn số lượng vé (kể cả combo bắp nước) muốn mua trước khi chọn chỗ ngồi, 1 bước thừa thãi. Trong khi làm đơn giản là hiển thị số ghế còn trống và người mua cứ việc chọn, ghế thuộc khu vực nào thì giá tiền tự động cập nhật.

Chức năng đặt vé (mình thường đặt ở Megastar/CGV) thấy ổn mà, từng bước từng bước rất rõ ràng: Chọn loại, số lượng -> chọn vị trí. Nếu chọn ghế thường thì sang bước sau vị trí VIP mờ đi (và ngược lại), nếu bước đầu chọn X ghế thì bước sau cũng click X ghế, không sợ nhầm lẫn về số lượng + khu vực. Chứ gom tất cả vào 1 bước: vừa xem thông tin combo, vừa xem số lượng + vị trí, lại phải xem giá tiền... không biết bác thế nào, với mình thì rối lắm. Hệ thống phục vụ cho nhiều loại đối tượng (già , trẻ, lớn, bé,...) thì Step by step vẫn tốt hơn, nhất là liên quan đến tiền bạc.

Nhưng cái vụ 4 ghế của bác thì đúng là hệ thống hơi dở, trong trường hợp không đủ 4 ghế liên tục thì nên đưa ra thông báo rõ ràng và khách có thể lựa chọn: 1. chọn lại số lượng hoặc 2. tiếp tục chọn ghế không liên tục. Như vậy không gây khó chịu cho khách hàng.

Còn việc không để ghế lẻ, không hiểu ghế lẻ bác nói là gì, mình hiểu là nếu đặt nhiều vé, thì không được để 1 ghế trống ở giữa (kiểu như chọn ghế 9 và 11, bỏ trống ghế 10). Nếu ý bạn nói như thế thì hệ thống làm đúng quá chứ gì nữa. Không lý do gì 1 nhóm đi chung lại tách ra cụm như vậy, trường hợp điển hình: http://kenh14.vn/doi-song/dan-fa-mua-het-ve-xem-phim-de-treu-tuc-cac-cap-doi-20140214103524544.chn

Còn nếu cố tình chọn ghế 9 và 11 thì thử đặt 2 lần xem, mình chưa thử (và sẽ không thử) nhưng chắc là được

Mình thì lại hay xem ở Galaxy vì giá hợp lý và nó thường đông vui hơn Lotte (từng bao rạp 1 lần :3) với lại mình cũng không thích cách thiết kế rạp của lotte cho lắm, còn phần galaxy mình đánh giá thế này, mấy cái rạp trong Q1 màn hình đa phần bé tí mà ghế ngồi thì nhiều thôi rồi, lại không có độ dốc. Riêng gần đây mình đi glx Quang Trung thì rất hài lòng, rạp thiết kế rộng và đẹp, màn hình khá lớn và bố trí ghế hợp lý. Còn từ trước đến nay các rạp mình đã đi thử thì vẫn có cảm tình nhất với cái room 6 dolby atmos bên HV sau màn hụt hẫn với cái imax bên Vivo. Còn website không biết ông bà nào thiết kế cho Lotte mà nhìn là nuốt không trồi rồi @@

dvha

Member

Theo cá nhân mình thì vẫn thích vụ mua vé qua mạng (thanh toán vé qua mạng luôn) vì hầu hết những người mua qua mạng là vì quá bận rộn, không có thời gian để đi sớm mua vé nên gặp phim hot thì mua trước cho chắc ăn. Nhớ có lần đi với bà xã (lúc đó đang bồ thôi) xem "Quả tim máu" ở BHD, mình ko biết là phim này đang cháy rạp nhưng theo thói quen mua vé trước 1 ngày. Hôm sau đến gần giờ chiếu mới lên rạp thì thấy cảnh 1 đoàn người rồng rắn xếp hàng mua vé mà không có vé. Mình coi xuất 5g mà chỉ còn vé hàng đầu của suất 7g. Mà hiện thời chức năng mua vé trực tuyến này chỉ có ở các rạp phim thôi, còn các sân khấu kịch vẫn chưa có. Mình rất thích đi coi kịch nhưng có ko thời gian đi mua vé trước hoặc lựa đc vé của vở hay. Còn nếu tuyệt hơn nữa thì các rạp nên có 2 lựa chọn cho khách hàng là đặt chỗ trước thì phải đến trước 30 phút hoặc thanh toán luôn là hay nhất.

Chắc do bác ăn ở sao chứ mình đi siêu thị Lotte CH này hoài, tính tiền thấy bth, đi ra mấy bé BV toàn cảm ơn chứ có bao giờ xét đồ đâu nhỉ :D
Hôm bữa đi lúc khoảng 3h chiều, NV còn đứng xếp hàng ngay lối đi, cúi đầu cảm ơn KH, làm mình đi mà còn thấy ngại hehe :D:D

dksilent4r

Member

Phòng 4 Cộng Hòa có số loa nhiều hơn bất kỳ rạp nào: 46 loa đếm dc, loa sub + center ẩn ko đếm dc, tuy nhiên Phòng 1 Lotte Bình Dương âm thanh còn uy lực hơn hẳn, màn hình chỉ thua phòng 4 ở chiều cao 1 tí.

Lối vào rạp chiếu phim thì khá ngoằn ngèo, đi lần đầu ko thấy cái rạp đâu cả, phải hỏi ng ta chỉ. Trần thì khá thấp, phim thì có để poster mà tới nơi hỏi thì bảo phim này hết chiếu rồi anh (?) - Đợt đó em dẫn gấu đi xem Shaun the Sheep.
Mình thấy ngược lại, từ ngoài thì có thang máy ngoài trời lên thẳng rạp, từ hầm gửi xe máy thì có thang máy (đối diện thang cuốn lên siêu thị) cũng thẳng lên rạp. Mình toàn chạy xe xuống hầm để ngay trước cửa thang máy rùi lên thẳng rạp, quá tiện.
Trần Lotte Cộng Hòa mà bạn chê thấp, rạp nào ở HCM có trần cao hơn đâu :|

Mình thì lại hay xem ở Galaxy vì giá hợp lý và nó thường đông vui hơn Lotte (từng bao rạp 1 lần :3) với lại mình cũng không thích cách thiết kế rạp của lotte cho lắm, còn phần galaxy mình đánh giá thế này, mấy cái rạp trong Q1 màn hình đa phần bé tí mà ghế ngồi thì nhiều thôi rồi, lại không có độ dốc. Riêng gần đây mình đi glx Quang Trung thì rất hài lòng, rạp thiết kế rộng và đẹp, màn hình khá lớn và bố trí ghế hợp lý. Còn từ trước đến nay các rạp mình đã đi thử thì vẫn có cảm tình nhất với cái room 6 dolby atmos bên HV sau màn hụt hẫn với cái imax bên Vivo. Còn website không biết ông bà nào thiết kế cho Lotte mà nhìn là nuốt không trồi rồi @@
Phần đánh giá Galaxy Quang Trung: Cái Galaxy Quang Trung thuộc dạng nhỏ 12 - 14 - 16 ghế mà bạn /:) thua cả Galaxy Tân Bình 14 - 16 - 18 ghế thì làm sao phòng rộng màn lớn dc.
Galaxy mình chỉ thấy cái Tân Bình ổn nhất, đồng đều, tuy nhiên âm thanh chán chán, thiếu độ rền vang, dc cái ko chói gắt như bạn CGV.

potterviet

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá chất lượng rạp Lotte Cinema

Chức năng đặt vé (mình thường đặt ở Megastar/CGV) thấy ổn mà, từng bước từng bước rất rõ ràng: Chọn loại, số lượng -> chọn vị trí. Nếu chọn ghế thường thì sang bước sau vị trí VIP mờ đi (và ngược lại), nếu bước đầu chọn X ghế thì bước sau cũng click X ghế, không sợ nhầm lẫn về số lượng + khu vực. Chứ gom tất cả vào 1 bước: vừa xem thông tin combo, vừa xem số lượng + vị trí, lại phải xem giá tiền... không biết bác thế nào, với mình thì rối lắm. Hệ thống phục vụ cho nhiều loại đối tượng (già , trẻ, lớn, bé,...) thì Step by step vẫn tốt hơn, nhất là liên quan đến tiền bạc.
Ví dụ thế này cho dễ hiểu, bạn chọn ghế thường, nhưng ví trí ngồi theo bạn thấy là không đẹp, quyết định bỏ thêm tí tiền để chọn ghế VIP (có vị trí ngồi đẹp hơn) thì với việc chọn ghế ngay từ đầu bạn sẽ không phải quay lại trang chọn loại vé muốn mua. Rồi lỡ như lúc đang chọn chỗ, bạn bè bảo mua thêm vé thì với việc quay lại trang trước đã khá mất thời gian.

Bạn nghĩ là ngay từ bước đầu tiên đã có giao diện trực quan, chọn theo ý của mình ngay lập tức tiện, hay phải chọn loại trước rồi chọn chỗ, nếu không ổn thì quay lại chọn loại -> chọn chỗ sẽ nhanh hơn.

Lúc mua vé mình cũng có lúc rảnh rảnh nên kiểm thử (test) xem chức năng đặt vé xây dựng ra sao, nên mới thấy vài cái nghiệp vụ lạ lạ.

Về việc chọn ghế ngồi không được để lẻ 1 chỗ, lúc trước mình có thử chọn bên web Galaxy, mô tả thế này:

- Dãy ở giữa còn trống nguyên 1 hàng (ví dụ là hàng chữ H), số thứ tự là 5 - 6 - 7 - 8 - 9 - 10 - 11 - 12 - 13 - 14 - 15 - 16 - ....

- Bạn mua 2 vé, chọn ghế 8 - 9, hoặc 3 vé và chọn ghế 8 - 9 - 10. Vậy là bên ngoài còn lại ghế 5 - 6 - 7.

- Người vào sau muốn mua 2 ghế ở hàng H này, chọn 5 - 6 hoặc 6 - 7 thì hệ thống sẽ báo lỗi ghế lẻ.

Hiện giờ mình không biết là học có sửa chuyện này chưa.

batter

Active Member
Mình thấy về phần đặt vé thì CGV hơn hẳn Lotte. Cứ như CGV, đặt vé rồi thanh toán trước qua thẻ thì có phải tuyệt hơn không

DanielTran

Well-Known Member

Thêm một ưu điểm của Lotte là nó công khai giá vé, vì vé của nó rẻ mà, lợi thế cạnh tranh nên không có gì phải dấu. Còn CGV thì phải đăng nhập vào mua vé nó mới hiện ra giá vé của riêng suất mà mình muốn mua. Dấu giá như mèo dấu mứt.

zFlashz

Active Member

nhà cách lotte 5' đi xe... Bình Dương hihihohoo ;))...qua thớt này bít thêm được tình hình các rạp hiện nay :D

potterviet

Mình thấy về phần đặt vé thì CGV hơn hẳn Lotte. Cứ như CGV, đặt vé rồi thanh toán trước qua thẻ thì có phải tuyệt hơn không

Đặt vé thì CGV với Galaxy như nhau, Lotte làm kiểu cũ là đặt rồi nhận vé - trả tiền trc 30', giống kiểu cũ của Galaxy (khi đó Megastar cũng chưa có thanh toán trực tuyến). Hi vọng Lotte mua luôn dịch vụ của 123phim (VinaGame) để mua cho tiện.

Sexyback

thích xem phim ở lotte kang nam vì rạp này to, rộng, ngồi thoài mái , không bị vướng đầu nhau. các vị trí ngồi đều đẹp. trừ 1 điềm là rạp qua xa trung tâm hà nội nên ít khi lên đấy xem được .

ducthang3012

Active Member

nhà gần lotte CH..từ hồi nó khai trương là ko đi rạp nào nữa...hôm trc wa lotte quận 7 coi 1 lần cho biết...mình thành fan của lotte CH rồi...lúc trc 2 ngày coi tận 4 phim...ko bàn về vụ đặt vé online vì ít xài, cũng ko care lắm..thì còn lại mình thấy rất ok..giá vé ổn, cơ sở vật chất` ngon...cái rạp 4 sao dàn ATMOS chả bao h xài thì phải..nhớ mãi l;ần coi phim Pacific Rim ở rạp 1...loa nó rung cả rạp từ đầu tới cuối phim :D...

còn về cái lotte mart CH thì mình thấy nó bố trí mặt bằng thông minh đấy chứ, bắt đi thang máy lên tầng 2 trước, đi 1 vòng r mới xuống tầng 1 dc..vừa tránh đông đúc, gnười trong ngoài đụng nhau, vừa bắt kahch1 phải đi 1 vòng để tăng khả năng mua thêm sàn phẩm...gửi xe thì free nếu mua 1 cái j đó ở siêu thị...bye big C và các thể laoị rạp chiếu phim khác..

ducthang3012

Active Member

lotte CH mình thấy ngaoị trừ phòng 4, các phòng còn lại màn hình phòng nào cũng to oành luôn rồi...ngồi tầm giữa rạp là coi phủ phê...chỉ có điều như khi mở đầu anh BuiAn có nói, mình ko thích cách design sảnh chờ cũng như lối vào của lotte...vnẫ cứ thích style cũ của megastar...nhìn hơi tối tối tí, màu sắc, sản thảm..đúng kiểu cine...

Hà Tống

Lotte ở phạm hùng kangnam đẹp nhất, phòng rộng, thoái mái

bachthuchi

Member

mới dến lotte ở kang nam thôi, 1 chõ nữa ở đâu ý nhỉ, thì chưa đến

Bên trên