Đánh giá HP Pavilion X2 - Tablet lai đáng mua

deadline

Member
Mình mới tậu em nó ngoài Phong Vũ hồi đầu tuần, dùng thấy rất hài lòng nên viết bài đánh giá 1 chút về sự tiện dụng của 1 Tablet lai Notebook. Xu hướng trong năm 2015: sản phẩm lai lên ngôi.

Sắm thêm 1 chiếc tablet lai nhu cầu chính của mình là để update tin tức và đọc sách báo ,chơi game cảm ứng những lúc rảnh rỗi vì thực sự đã có 1 con lap rồi nên tính năng laptop sẽ ít dùng hơn. Pavilion X2 bản chính hãng tại VN đóng hộp khá gọn gàng và phụ kiện cũng đơn giản, thích nhất là có tặng kèm sạc dự phòng 10400mAh khi mua máy.

Thiết kế của Pavilion X2 khá chắc chắn, máy hơi dày so với những tablet android, ipad nhưng bù lại được tích hợp rất nhiều cổng kết nối hữu dụng như micro HDMI, USB 3.0 và khe đọc thẻ nhớ SD. Thiết kế mặt trước và sau phải nói là rất đơn giản không quá nhiều chi tiết hay logo sản phẩm .

Về phần cứng thì máy trang bị chip Atom Z3745D 1.33Ghz 4 nhân, RAM 2GB, Ổ cứng 64GB .Với thống số này thì các bác cũng thấy đây là 1 tablet lai chuẩn hiện nay đủ sức gánh Win 8.1 một cách dễ dàng. Máy cài sẵn app One Drive có sẵn 1TB dung lượng. Bàn phím gõ cực êm ái nhưng độ nảy thì không bằng con lap HP em đang dùng, nó kết nối với phần thân máy qua kết nối từ và miếng cover bằng nam châm. Màn hình 10.1” độ phân giải 1366x768 hiển thị tốt, chữ cái sắc nét và rõ ràng. Vì màn hình chỉ 10” nên dùng như 1 laptop tầm 1-2h thôi nha ,dùng lâu khá mỏi mắt đó.

Mình dùng em nó được 2 ngày mỗi ngày khoảng 5 tiếng ,thời lượng pin rất đáng khen so với những tablet lai của hãng khác. Tablet lai chạy Windows 8.1 tiện dụng ở chỗ có thể dùng ngay cho công việc với bàn phím rời.

Ảnh đồ họa,ảnh thực sẽ chụp sau nhưng chắc là sẽ không đẹp = nhé .

sua

thiết kế HP lúc nào cũng đơn giản mà tinh tế .Thích dùng laptop HP lắm vì bàn phím gõ rất ăn tay và chất lượng màn hình lúc nào cũng tốt dùng lâu không bị xỉn màu

GDae2811

Member
Ðề: Re: Đánh giá HP Pavilion X2 - Tablet lai đáng mua

tablet Windows dùng tốt đó nhưng trọng lượng thì đa số là nặng hơn ipad nha

Thực ra thì cũng xêm xêm thôi bác ạ. Chủ yếu ghét cái tỉ lệ máy tính bảng Windows nó là 16/9. Ipad tỉ lệ 4/3 dễ cầm hơn bao nhiêu. Con X2 này tỉ lệ 16/10 cũng khắc phục dc chút rồi.

Về cân nặng - Ipad Air :453 gram - Mấy con mtb Windows khoảng trên 500gr. Nói chung em cầm thử 2 con T100 với Ipad thì thấy cân nặng cũng ko chênh nhau đáng kể lắm

sua

Re: Ðề: Đánh giá HP Pavilion X2 - Tablet lai đáng mua

nếu so sánh PX2 với tablet thì mình cho nó 7/10 điểm còn so với lap thì 6/10 .Đủ dùng cho cả 2 nhu cầu

tablet thì ít nhất phải 9/10 chứ bác vì nó chính là tablet mà @@ .Mua PX2 được tặng pin sạc dự phòng sướng ghê luôn

sua

chọn 1 thôi bác ơi ,mình thì thấy PX2 đẹp hơn rồi ,Lenovo thì giá tốt hơn

arcnmsang

Member
Ðề: Đánh giá HP Pavilion X2 - Tablet lai đáng mua

giá cả con này là bao nhiêu vậy các bạn. thấy đẹp

dstb

chủ thớt quánh phát xong biến mất, làm bài chi tiết cho ai cần tham khảo thực tế nhé, thanks.

caothudeche

Moderator

Dòng Pavilion của HP là dòng máy khốn nạn nhất của HP, ban đầu rất chi là ngon, nhưng sau 1 năm thì nát bét.
HP mình chỉ tin tưởng có Probook và Elitlebook thôi.

ongtrumkon89

Well-Known Member

Có tiền gom lúa quất em này sang chảnh hơn :D

Bên trên