Đánh giá khả năng phát HD của tablet Trung Quốc: Ainol Novo 7 Aurora

anhtuanph

Member
Ðề: Đánh giá khả năng phát HD của tablet Trung Quốc: Ainol Novo 7 Aurora

Ái chà, lỗi rất nhiều.. có thể do chạy 4.0 chưa ổn đây. Bá chủ cho ý kiến tình hình xài từ bữa giờ cái.
Cám ơn

Quocduytu

Member

mình vừa tìm hiểu bên tinhte.vn thì lỗi chính của em này là lỗi màn hình,mà nhà sản xuất không bảo hành lỗi này nên không ai dám nhập em này về nữa!

meigyoku1

Well-Known Member

Anh em chờ các máy tính bảng giá rẻ khác, sao cho chơi tốt phim HD là được rồi, nếu pin mau hết quá thì cắm điện AC, ;p gì!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Đánh giá khả năng phát HD của tablet Trung Quốc: Ainol Novo 7 Aurora

Anh em chờ các máy tính bảng giá rẻ khác, sao cho chơi tốt phim HD là được rồi, nếu pin mau hết quá thì cắm điện AC, ;p gì!

đầu tư cho máy tính bảng để chơi HD thì đúng là phí tiền :)|

anhtuanph

Member

mình vừa tìm hiểu bên tinhte.vn thì lỗi chính của em này là lỗi màn hình,mà nhà sản xuất không bảo hành lỗi này nên không ai dám nhập em này về nữa!

Bạn có thể cho mình xin link tham khảo được ko

Bác chủ cho mọi người biết là con này xuất qua HDMI thì chất lượng hình ảnh có giảm đi nhiều ko, có bị bể hình ko.
Bên tinhte có bác này ở Móng Cái bán cũng nhiều người mua. Ship toàn quốc luôn bác nào thích thì đặt hàng
http://www.tinhte.vn/threads/1079678/
Đang tính mua con momo11 mà ko biết chất lượng ra sao

moon_return

Đang tính đầu tháng quất 1 em. Mà sao nghe gian hồ đồn nó dễ hư nghe ớn quá T_T

jackietri

Chào Bác,

Nói thật là nhờ đọc bài của Bác mà e đã mua 1 con máy tính bảng Ainol 7 advance 2 vì thích tính năng HDMI của nó. Tuy nhiên, mới hôm qua mua về test thì khi mở file HD qua USB, máy vẫn chạy tốt nhưng HDMI qua Tivi có vấn đề. Nghĩa là chỉ nghe tiếng hoặc không lên gì cả - trong lúc đó máy tính bảng vẫn phát bình thường!

các Bác có kinh nghiệm gì về vấn đề này xin chỉ giáo!

Thêm nữa, Ainol novo 7 advance 2 lại ko cài đc phần mềm xem tv của Vietnam TV android.

Đa tạ!

anhtuanph

Member

Chào Bác,

Nói thật là nhờ đọc bài của Bác mà e đã mua 1 con máy tính bảng Ainol 7 advance 2 vì thích tính năng HDMI của nó. Tuy nhiên, mới hôm qua mua về test thì khi mở file HD qua USB, máy vẫn chạy tốt nhưng HDMI qua Tivi có vấn đề. Nghĩa là chỉ nghe tiếng hoặc không lên gì cả - trong lúc đó máy tính bảng vẫn phát bình thường!

các Bác có kinh nghiệm gì về vấn đề này xin chỉ giáo!

Thêm nữa, Ainol novo 7 advance 2 lại ko cài đc phần mềm xem tv của Vietnam TV android.

Đa tạ!

Bạn xem thử trong setting, mục video hay AV gì đấy có cho chọn HDMI out. Cũng đang canh con này, chỉ đang đợi xác minh vụ xuất được DTS qua HDMI hay ko là mua thôi.
Chúc vui vẻ

sogoku_vn

Member

Lâu ko vô lại topic...Con này với con ELF khác nhau ở màn hình IPS như bác nào đã nói ở trên, tức là góc nhìn IPS lớn hơn nhiều,pin thì tầm tầm dc khoảng 3 4 tiếng nếu xài wifi,độ sáng bt. Aurora giờ ko còn hàng do nhà sản xuất ko đặt hàng dc LCD Hitachi, bạn mua ELF xài cũng dc,khoảng ngày 15/4 có hàng Aurora 2 lại.Mình mua ở amaytinhbang.còn vụ DTS thì mình potay

anhtuanph

Member

Đã mua Elf và đã test thử tính hiệu audio qua hdmi, đáng buồn là ko thể xuất được dts. Tuy nhiên với giá bán hiệnnay thì đây cũng là sản phẩm đáng giá cho baby ở nhà chơi games, tra từ điển và lướt web.

pkhaudio

Active Member

You're right! Say NO to any Chinese product!

Xét về gốc, chắc ko ai ko là ko từ TQ đâu => miễn bình loạn tiếp nha các bác.

Novo7 cũng khá nhiều thằng Tây dùng => chất lượng ko phải là tồi

Các dòng máy Novo7 rất cạnh tranh

Hôm qua test cái Novo7 ELF bên Parkson Q.11, thấy máy cũng khá OK trong tầm tiền, có cái duyệt web lúc xoay màn hình thì sực hcuye63n đổi ko nhánh lém, hay tại cái mạng Wifi, ko dùng Tablet nhiều nên ko rành lém

anhtuanph

Member

Novo 7 Efl hay Aurora CPU hơi yếu nên xử lý duyệt web hay video trên web không được mượt lắm. Ai có ứng dụng Set CPU (chỉnh tốc độ CPU) cho mình xin để OC lên thử xem có khả quan hơn không.
Về góc nhìn của màn hình, mình thấy góc nhìn twf trên xuống rất lớn, nhưng góc nhìn từ dwowsi lên rất hẹp, cái này hơi ngược với thực tế, ko biết nhà sx chủ ý thiết như vậy hay cái LCD của mình bị gấn ngược.
Nếu muốn duyệt web mà tắt flash thì chỉnh như thế nào vậy?
Đang tìm kho ứng dụng games HD cho con này, lúc bán đã đươc rôd và up sẵn máy là GT-P6210.

Cám ơn

Chỉnh sửa lần cuối:

son_omegamart6

Bạn mua ở đâu vậy chỉ cho mình với. Thèm ghê :D

ngdhieu

Well-Known Member

Mấy bác trên cực đoan quá em chịu.Cứ ngon rẻ thì xúc thôi, đồ nào ko MADE IN CHINA từ Apple, samsung, LG, HP áo quần.....mấy cái đầu HD player của mấy bác ko made in china em đi đầu xuống đất>:)>:).Thôi trở lại vấn đề chính : xem HD film 720p 1080p thì nếu chạy tốc độ thực 1Ghz thì sau tầm tầm 30p thì máy nóng, nhưng nếu setCPU xuống 400Mhz,để độ sáng màn hình thấp nhất thì hơi hơi ấm thôi nhưng vẫn không ảnh hưởng đến chất lượng HD,tua tới tua lui bình thường,không có chuyện treo gì cả mình để máy test không 3 phim, do đã có VPU xử lí rồi. Còn nữa máy tụt pin khá nhanh nếu gắn HDD gắn ngoài dĩ nhiên pin phải nuôi cái ổ cứng to bự chảng kia,gắn sạc thì ok. Âm thanh thì 2 kênh xuất tín hiệu theo đường HDMI ,chưa thử xuất DTS AC3 qua đường HDMI do mình không có đồ thử. HDMI xuất tín hiệu 1080p TV của mình nó báo thế nhưng thực chất chỉ độ phân giải 1024x600 giống độ phân giải LCD của tablet

Có vài điểm còn phải băn khoăn đối với dòng tablet giá rẻ này như sau:
1. Độ phân giải xuất ra màn hình TV (cổng HDMI) thực ra là bao nhiêu? Theo lời của sogoku_vn thì chỉ bằng ĐPG của LCD tablet => điểm trừ nặng.
2. Độ bền của màn hình cảm ứng như thế nào? => Chỉ có thời gian mới trả lời được. Bác nào xài lâu rồi review giúp anh em nhé.
3. Các loại cổng cắm có bị vấn đề gì không?
4. Có menu tiếng Anh hay không?

bjlbjl2010

Có vài điểm còn phải băn khoăn đối với dòng tablet giá rẻ này như sau:
1. Độ phân giải xuất ra màn hình TV (cổng HDMI) thực ra là bao nhiêu? Theo lời của sogoku_vn thì chỉ bằng ĐPG của LCD tablet => điểm trừ nặng.
2. Độ bền của màn hình cảm ứng như thế nào? => Chỉ có thời gian mới trả lời được. Bác nào xài lâu rồi review giúp anh em nhé.
3. Các loại cổng cắm có bị vấn đề gì không?
4. Có menu tiếng Anh hay không?

Em cũng mới xúc 1 em aurora, qua thực tế thì em thấy cũng khá mượt, nhưng khi dùng được khoảng 30 phút thì nóng quá, cũng chưa thử OC xuống. Có bác nào xài nó mà bị nóng không.

Secretvn

Member

Cố gắn hạn chế mua đồ TQ là góp phần bảo vệ chủ quyền VN.

quangst

Banned

hàng...độc quá...;)

Bên trên