Đánh giá Laptop Lenovo Z40 bản chip i3 Haswell

PSVITA

Member
Sau khi tham khảo ý kiến anh em Hdvietnam thì em đã mua con Z40 này thay vì Z50 vì thấy kiểu dáng nhỏ gọn hơn mà cấu hình không kém bao nhiêu ,đáp ứng tốt nhu cầu sử dụng hàng ngày .

Về kiểu dáng thì Z40 thiết kế như 1 laptop truyền thống góc cạnh ,viền màn hình dày nhờ thế mà máy khá cứng cáp nên nếu có vô tình rơi từ khoảng cần gần thì em nghĩ nó vẫn “rắn” và không bị ảnh hưởng gì đến phần cứng hay màn hình .

Cấu hình i3 1.9Ghz ,RAM 4GB và VGA 820M 2GB đủ để phục vụ nhu cầu dựng hình bằng các phần mềm 3D chuyên dụng đang dùng ,xử lý tốt luôn cả phim 4k nhé các bác nhưng là 4k hàng rip trên mạng thôi ạ ^^ .Màn hình 14” Full HD nên xem phim khá đã màu sắc tốt nhưng dùng ngoài trời thì lại hơi chói nắng chắc phải mang ra tiệm dán thêm miếng chóng chói vào nữa .

Chiến game cũng rất ngon lành cành đào,game online như LoL thì khỏi nói mượt mà còn game offline như Far Cry 4 mới ra chơi tốt ở 1366x768 luôn .Thời lượng pin dùng bt là tầm gần 4h khá tốt chơi game thì khoảng 3h .Nói chung là khá hài lòng với số tiền bỏ ra tậu em nó

bucaca

Member
Ðề: Đánh giá Laptop Lenovo Z40 bản chip i3 Haswell

Z40 này giờ con 11tr à...:D
Mình cũng đang xài con này, bao phê lun!

sua

Re: Ðề: Đánh giá Laptop Lenovo Z40 bản chip i3 Haswell

Z40 này giờ con 11tr à...:D
Mình cũng đang xài con này, bao phê lun!

laptop giá tốt thế này thì người mua khó mà cưỡng lại được . Z40 cũng là dòng laptop có thiết kế mạnh mẽ của Lenovo

sua

vể kiểu dáng thì quá ổn rồi mạnh mẽ và tinh tế còn nào về cấu hình thì mình thích i5 hơn i3 hiệu năng tốt hơn ,nếu chơi game nhiều thì bỏ ra thêm chút đỉnh nữa lên bản i5 luôn :D

sua

Laptop thì mình thấy Lenovo làm tốt nhất là bàn phím và hiệu năng tốt còn chất lượng màn hình thì chưa tốt lắm
bác dùng model nào thế chứ dùng từ 10 triệu trở lên màn hình đẹp lắm đấy góc nhìn rộng ,màu sắc tươi còn các dòng giá rẻ thì màn hình đúng là nhợt nhạt thật

hongdo123

Member

Pin có 4 Cell mà sử dụng được gần 4h thì có lên đặt câu hỏi không các bác ?hihi

sua

chơi mấy cuộc thi này thì may mắn chiếm 90% rồi 10% còn lại là do cá nhân mình thể hiện

haikendy

Member

lenovo đc cái cấu hình cao mà giá cả phải chăng,hợp túi tiền.cơ mà độ ổn định thì ko biết thế nào.

sua

con i3 trên Z40 này tỉ lệ tiêu thụ điện nó cực kỳ thấp luôn ấy ,công suất tối đa của nó chỉ 15W mà thôi .

nên với nhu cầu văn phòng và vào web bt thì máy có thể chạy 4 tiếng là bình thường bác nhỉ ,màn hình mới là cái hút pin nhiều nhất

Bên trên