[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

tienlequoc

Well-Known Member
Cám ơn bạn đã tư vấn,tiện cho mình hỏi ATV1200 nếu gắn HDD 1-2TB ngoài chắc phải cấp nguồn riêng phải không bạn.Ở SG có chổ nào bán con này giá tôt và đảm bảo có thể tư vấn cho mình với

Không cần cấp nguồn riêng bác nhé. Cắm usb trực tiếp luôn.
Về việc mua ở đâu thì bác google giúp mình nhé.

tienlequoc

Well-Known Member
Không có sẵn trên google play. Anh em nào dùng ATV1200 mà cần XBMC thì pm mình share cho.

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

hiện MYGICA có 2 phần mềm xem phim HD và HD TV online rất hay:

PPTV: xem phim TVB Hongkong

IPTV: xem TV online hơn 100 kênh HD

Pác nào cần mail em share cho nhé:
[email protected]

Công ty Truyền hình HUỲNH PHÚ

latruong

Member
Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Có lên được Android 4.2 và hỗ trợ Miracast không vậy các bác ?

tienlequoc

Well-Known Member
Bản thân con CPU của thiết bị không hỗ trợ Miracast thì có lên Android 5.0 cũng là không được.

latruong

Member
Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Bản thân con CPU của thiết bị không hỗ trợ Miracast thì có lên Android 5.0 cũng là không được.

Cám ơn bác. Tính ra thiếu Miracast thì cũng hơi uổng. Chắc phải chờ chừng 6 tháng nữa thì các thiết bị hỗ trợ Miracast mới có nhiều.

tiepbv

zlyson

Cho mình hỏi ATV1200 có cho phép truy cập Android play store để cài ứng dụng giống Neo X5 không vậy

zlyson

Theo Bác ATV1200 và Neo X5 nên mua cái nào ,Neo X5 cấu hình ok hơn,nhiều ng dùng hơn so với ATV1200 mới ra.Thks Bác đã tận tình trả lời

tienlequoc

Well-Known Member
Mình so sánh thế này bác dựa vào đó mà lựa chọn nhé:

Nếu so về CPU: MiniX neo X5 với Rockchip 3066 dual core 1.6Gb mạnh hơn ATV1200 với dual core AMlogic M6 1.5Gb nhưng không nhiều.

Bộ nhớ trong: X5 hơn hẳn với 16Gb so với 4Gb của ATV1200. Cái này nếu chỉ so về dung lượng thì hơn, nhưng thật tình mình không biết cài cái giống gì vào để sử dụng hết 4Gb bộ nhớ, đừng nói gì đến 16Gb. Ngoài ra cả 2 đều trang bị khe cắm thẻ nhớ nên việc mở rộng dung lượng bộ nhớ là dễ dàng và rẻ.

Ram: Cả 2 đều là 1Gb.

Lan: 100M như nhau.

Wifi: chuẩn n như nhau nhưng mình khẳng định là wifi của ATV1200 tốt hơn 1 ít nhờ anten ngoài.

Các ứng dụng mạng, game: như nhau.

Khả năng chơi HD: cái này ATV 1200 có lợi thế ở thời điểm hiện tại nhờ khả năng passthrough âm thanh đa kênh. Về mặt hình ảnh ATV 1200 thiên về màu sắc sặc sỡ, X5 màu sắc nhu hơn theo cảm nhận chủ quan của mình.

Kết nối: ATV1200 hơn cái kết nối coaxial, component.

Giá cả: giá thị trường hiện nay X5 rẻ hơn ATV1200 khoảng 20%.

Nhận xét của mình có thể chưa đủ, anh em có thể bổ sung thêm.

texudo

Member
Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Không có gì mới á bác. Mình thấy có vụ âm thanh 5.1 là mới đó, chạy XBMC tốt hơn nhiều so với X5/G4.

Mình chạy 1 số file ts remux trên G4 thì bị giật trong khi trên ATV1200 thì không. Vậy là hơn rồi chứ bác.

Nói thêm tí về phần giao diện: Nếu như anh em chơi X5/G4 tinh ý sẽ nhận ra rằng độ sáng của giao diện là rất lớn, xem cứ bị chói chói, các mảng màu trắng thường rất sáng. ATV1200 ít bị hiện tượng này.

Giật hay không còn tùy thuộc vào phần mềm để play film nữa bác.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Giật hay không còn tùy thuộc vào phần mềm để play film nữa bác.
Cùng 1 phần mềm MXplayer pro với cách tùy chỉnh như nhau đấy bác.

thaovjp89

Well-Known Member
nhưng thật tình mình không biết cài cái giống gì vào để sử dụng hết 4Gb bộ nhớ, đừng nói gì đến 16Gb. .
thực ra 4Gb và 16Gb đã nói ở trên là tổng dung lượng sẵn có của nó
nhưng trong 4Gb chỉ dành khoảng 500Mb cho phần cài đặt ứng dụng và NEO X5 -16Gb là 3,94Gb chứ không thể cài đặt app trên toàn bộ dung lượng flash #:-S

tienlequoc

Well-Known Member
mình đã cài khoảng 1 chục phần mềm lên ATV1200. Để mai mình check xem nó chiếm hết bao nhiêu dung lượng bộ nhớ.

Bên trên