[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Atx 1200 cua toi dung luong toan bo chi co 890 mb . Bay gio phai lam sao de chay ung dung cat noi video ma khong bi bao loi khong du khoang trong _ Toi da go bo nhung ung dung khong can thiet roi _ Giup toi voi !

890mb là bộ nhớ cho phép cài đặt, bộ nhớ trống, lưu trữ phải vẫn còn chứ anh ??

tiendatchem

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Em nâng lên 4.2 thì gặp phải một số vấn đề ikara bài chạy được bài không load xong im lìm. Nhiều app xem phim thì như đang xem độ phân giải cỡ 144. Và thường xuyên báo "ứng dụng xxx đã dừng lại"
"Ứng dụng xxx không phản hồi"

Úi trời, 144 thì xem sao được. Vậy thì em cứ để 4.1.2 cho nó lành:-?

itvplus

Active Member

Úi trời, 144 thì xem sao được. Vậy thì em cứ để 4.1.2 cho nó lành:-?

Về cơ bản bác dùng 4.1 sẽ nhẹ hơn, nhanh hơn. nếu bác đã xài lâu rùi, thì chỉ cần reset lại máy rồi xài là ok.
Lên 4.2 cũng chỉ có thêm tính năng miracast thôi ah. Việc UP ROM từ 4.1 lên 4.2 rất rủi ro, anh em chú ý cho việc này, tránh bị brick không mong muốn.
Thân,

vuthuytrieu

Có thể kết nối âm thanh từ avt1200 này vào những âm ly đời cũ mà không có cổng optical hay coaxial được không các bác?

cautien1162

Member

Có thể kết nối âm thanh từ avt1200 này vào những âm ly đời cũ mà không có cổng optical hay coaxial được không các bác?

atv 1200 có cổng av mà ,bác có thể xuất âm thanh qua amply đời cũ được

mygicavietnam

Bác dùng cổng AV kết nối với âm ly nhé.
Mygica luôn trung thành giữ cổng AV này cũng vì nhu cầu này của người dùng đó.
Thanks bác đã sử dụng sản phẩm của mygica nhé.

vuthuytrieu

Bác dùng cổng AV kết nối với âm ly nhé.
Mygica luôn trung thành giữ cổng AV này cũng vì nhu cầu này của người dùng đó.
Thanks bác đã sử dụng sản phẩm của mygica nhé.
Cảm ơn bác đã hỗ trợ, em cũng dùng mygica được hơn 2 năm rồi bác ah!

tienlequoc

Well-Known Member

Sao ATV1200 mà các bạn không lên bản 4.2 fw 2015 nhỉ?

Mình đang chạy 4.2.2 với kodi 14.2 xem phim,tv tương đối hài lòng.Chắc mọi người cũng chuyển sang 4.2 nhiều rồi chạy ổn nên không thấy phản ảnh gì!

Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Mình đang chạy 4.2.2 với kodi 14.2 xem phim,tv tương đối hài lòng.Chắc mọi người cũng chuyển sang 4.2 nhiều rồi chạy ổn nên không thấy phản ảnh gì!

e cũng đang xài bản fw mới nhất :D chạy ổn định và rất mượt :D

vuthuytrieu

Em vẫn đang dùng bản 4.2.2 bình thường, ngày qua tự nhiên lỗi phải chạy lại room. Nhưng khi làm lại được thì hayhaytv của em bữa nay xem cứ bị sọc ngang, dọc màn hình xem không được, mặc dù trước khi chạy lại room thì em vẫn dùng bình thường, các bác chỉ cho em cách khắc phục với ah!

anh em cho hỏi mình đã cài 4.2 bên bác Thao. Nhưng cứ bị xài cứ bị treo logo và đứng máy hoài. Bây giờ vẫn treo logo lun. Ae cho hỏi là do phần cứng hay mềm vậy?

Con atv1200 của mình bữa nay khởi động cứ báo install app hết cái này đến cái khác ko vào home dc giờ phải làm sao ah?

thaovjp89

Well-Known Member

Con atv1200 của mình bữa nay khởi động cứ báo install app hết cái này đến cái khác ko vào home dc giờ phải làm sao ah?

Bác ngắt nguồn, nhấn giữ Reset - cạnh HDMI cắm nguồn để vào Rec. Sau đó thực hiện WipedataFactory,...

nguyenvansi_mta

Bác chủ cho mình hỏi cái, ATV1200 có mấy phiên bản? Mình mới mua cái ATV1200 mà không thấy có cổng Component, bộ nhớ trong 8GB chứ không phải 4GB và chạy Android 4.2.2, hình dáng bên ngoài giống nhưng chữ và hình in trên vỏ khác, Nó là bản này đây bác (http://www.amazon.com/MyGica-1200-Android-4-2-2-Smart/dp/B007PQO224) vậy đó có phải là ATV 1200 ko? (Mình thấy trên Amazon có phiên bản này, bán đắt hơn phiên bản như trong bài viết này) Và làm như thế nào để xuất âm thanh 5.1 ra dàn âm thanh ạ, mình mởi file nhạc .DTS, .M2TS âm thanh 5.1 mà không xuất ra dàn âm thanh 6 kênh được mà chỉ có 2 kênh. Mình thử kết nối cả optical và coxial đều không được. Vậy ATV1200 có hỗ trợ âm thanh 5.1 không ạ?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Bác chủ cho mình hỏi cái, ATV1200 có mấy phiên bản? Mình mới mua cái ATV1200 mà không thấy có cổng Component, bộ nhớ trong 8GB chứ không phải 4GB và chạy Android 4.2.2, hình dáng bên ngoài giống nhưng chữ và hình in trên vỏ khác, Nó là bản này đây bác (http://www.amazon.com/MyGica-1200-Android-4-2-2-Smart/dp/B007PQO224) vậy đó có phải là ATV 1200 ko? (Mình thấy trên Amazon có phiên bản này, bán đắt hơn phiên bản như trong bài viết này) Và làm như thế nào để xuất âm thanh 5.1 ra dàn âm thanh ạ, mình mởi file nhạc .DTS, .M2TS âm thanh 5.1 mà không xuất ra dàn âm thanh 6 kênh được mà chỉ có 2 kênh. Mình thử kết nối cả optical và coxial đều không được. Vậy ATV1200 có hỗ trợ âm thanh 5.1 không ạ?

ATV1200 hỗ trợ 5.1 được nhé bác

Bên trên