Đánh giá TV LG 42LA6130

appleus

mình đã test em này và em LA6200 ở siêu thị điện máy thì thấy như sau:
1. Em LA6130 này load file từ ổ cứng khá chậm, giao diện ko đẹp như LA6200
2. Em nó hơi kén file, có file đọc file ko.
Nhưng nếu thích coi 3d thì em này là tuyệt nhất trong tầm giá rồi. Nếu dư giả hơn thì nên lấy LA6200 sẽ hay hơn.

hoangcyberchem

Nhưng nếu thích coi 3d thì em này là tuyệt nhất trong tầm giá rồi. Nếu dư giả hơn thì nên lấy LA6200 sẽ hay hơn.

Bác cho hỏi LA6130 có dùng DLNA được không vậy?

hoangcyberchem

theo tình hình là hinh như ko bác.

LA6130 thay thế cho dòng 42LM5800 (2012) của LG, nên chức năng se gần như nhau, chỉ khác nhau là đời 2013 nên em nó LA 6130 sẽ được trang bị tấm nền IPS và chip xử lý XD Triple ^^

Tại em thấy nó có cổng LAN. Vậy cổng này có chức năng gì vậy bác?
Nếu không có DLNA chắc em buồn 10 phút, vì em nghía em này mấy bữa nay.

thq2009

Member
Ðề: Re: Đánh giá TV LG 42LA6130

Tại em thấy nó có cổng LAN. Vậy cổng này có chức năng gì vậy bác?
Nếu không có DLNA chắc em buồn 10 phút, vì em nghía em này mấy bữa nay.

Trang LG vn cùi lắm,nó ghi là usb: 3 cổng,HDMI: 3 cổng,Lan: 1 cổng.Mới mua con này của Toàn Linh thực tế là :usb:1,HDMI : 2,Lan: 0 ^^
@dienmaytoanlinh:a chưa lấy HĐ mua con 6130 hôm trc,sau này BH thì sao e?

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Re: Đánh giá TV LG 42LA6130

Trang LG vn cùi lắm,nó ghi là usb: 3 cổng,HDMI: 3 cổng,Lan: 1 cổng.Mới mua con này của Toàn Linh thực tế là :usb:1,HDMI : 2,Lan: 0 ^^
@dienmaytoanlinh:a chưa lấy HĐ mua con 6130 hôm trc,sau này BH thì sao e?

dạ, anh cứ ghé em lấy hóa đơn ah, còn về bảo hành thì có hay ko có hóa đơn ko thành vấn đề ạ, cứ giữ phiếu bảo hành, và tivi 32 và > hơn, LG sẽ tới tận nhà bảo hành, cho dù anh mua bất cứ nơi nào trên VN ạ ^^, ko biết ở các tỉnh khác có tới ko, Tp HCM và Hà Nội thì ko lo oài :D

thq2009

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá TV LG 42LA6130

dạ, anh cứ ghé em lấy hóa đơn ah, còn về bảo hành thì có hay ko có hóa đơn ko thành vấn đề ạ, cứ giữ phiếu bảo hành, và tivi 32 và > hơn, LG sẽ tới tận nhà bảo hành, cho dù anh mua bất cứ nơi nào trên VN ạ ^^, ko biết ở các tỉnh khác có tới ko, Tp HCM và Hà Nội thì ko lo oài :D

uk e,e cứ viết để đó khi nào rảnh a chạy wa lấy.

bhxhla

Không kén lắm đâu bác. Mình down phim 3D trên HDVN chia sẽ 95% coi tốt. Hình ảnh đẹp hay ko còn tùy chất lượng các file rip. Mình hài lòng với e nó!

bhxhla

Ðề: Re: Ðề: Đánh giá TV LG 42LA6130

vậy bạn gửi cho mình xem thứ cái coi :-?
Vậy là mình may mắn nên mua đc giá tốt. Thích ĐMCL quá! phục vụ khách hàng rất tốt. Cho mình email đi gơi cho bạn ảnh cái hóa đơn. Mong bạn đừng nghỉ mình chém gió!:-@

bhxhla

Ðề: Re: Ðề: Đánh giá TV LG 42LA6130

trường này ĐMCL bị hãng LG gõ đầu nên hết bán dc giá đó ^^, bác nào cần alo em 11,1 tr giao hàng free ship trong tp HCM
Chắc vậy rồi! Mình mua ngay khi ĐMCL bán cho mình giá đó! Giao hàng tận nhà! Chúc bác kinh doanh tốt nhé!

hoangcyberchem

Tình hình là mình đã rước em 42LA6130 về chiều hôm qua! Mới coi thử phim từ HDD thôi thì thấy ok, màu sắc rực rỡ, 3D đẹp. Nói chung là happy!

Không biết tại sao cái nút "Subtitles" trên Remote bấm nó chả xi-nhê gì cả, không bật/tắt subtitle được? Có bác nào biết không? Em vẫn chưa có thời gian mò mẫm nhiều.

Tình hình là mình đã rước em 42LA6130 về chiều hôm qua! Mới coi thử phim từ HDD thôi thì thấy ok, màu sắc rực rỡ, 3D đẹp. Nói chung là happy!

Không biết tại sao cái nút "Subtitles" trên Remote bấm nó chả xi-nhê gì cả, không bật/tắt subtitle được? Có bác nào biết không? Em vẫn chưa có thời gian mò mẫm nhiều.

bác muốn chỉnh màu sắc, độ lớn của subtitle thì phải vô Q.Menu nếu đang coi phim bằng HDD.

bhxhla

Vao Q-Menu cài đặt hình ảnh chon các mục trong memu mới hiện ra chọn các mục thay đổi = phím mủi tên trái or phải trên remote, bạn có thể bật tắt sub, thay đổi các kênh âm thanh.Vui nhé!!

kinhphuong

Well-Known Member
Có bác nào cho mình xin giá tốt của LA6130 50 và 55in với.. ( TPHCM)
Cảm ơn nhiều.

thq2009

Member
Ðề: Đánh giá TV LG 42LA6130

Con này có 1 cổng usb, muốn thêm nhìu cổng làm sao các bác?

Bên trên