Đánh giá TV LG 42LA6130

aloneman50

Ðề: Đánh giá TV LG 42LA6130

tình hình là em mới quất em này hôm qua. nói chung là hài lòng về chất lượng của em nó so với giá tiền. Nhưng em chưa xem được 3d. anh em nào biết chỉ dùm với. em tải các clip demo của LG sbs từ youtube. mở ra trên tv vẫn không chập hình đc. khi ấn nút 3D từ remote thì nó vô seting 2d to 3d vẫn chia làm 2 màn hình đeo kính vào thì y như rằng một bộ phim 2d chuyển qua 3d không có hiệu ứng gì cả.

khoasol

con này mình cũng mua và cảm nhận xem = cáp hoặc chảo thì xấu, nhưng xem 3d và HD thì rất đẹp. tại ở nhà thích xem 3D nên mua về và thấy khá hài lòng

Mình thấy bác nói rất đúng.....với tầm tiền ấy xem 3d ok rồi.....nhỏ thì ngồi gần 2m là xem cũng ok rồi...
Mua tv FULL hd mà sd truyền hình cáp thì phí quá......Nên gắn internet 6mb , thêm android usb hoặc android box + hdd xem phim off hoặc trưc tuyến ok......tv truyền hinh cáp có phần mềm mobi tv la ok rồi

khoasol

mấy bác cho e hỏi là nếu mình down 1 phim 2d rồi chọn chức năng 2d->3d thì phim có ra được như mình như 1 phim 3d thiệt ko, tại nãy mò mò thấy chuyển 3d từ phim 2d được nhưng mà tv nhỏ quá hay sao ấy e xem ko thấy khác biệt lắm

2d-->3d ko đẹp đâu....nên down phim tầm 10gb sbs ,uo 3d xem mới có hiệu ứng nổi 3d

beovila

Active Member

mấy pác cho hỏi về tần số quét 50hz xem phim hành động có bị bóng ma k vậy, em cũng đang ngắm ngía em này với con ss f6100 3d+smartv CMR=200hz

Pấy bác cho em hỏi cái chức năng Smart Share 2nd Display trên LG là như thế nào. Có phải đang coi cáp vtv thời sự trên tivi thì steam qua đt đi chỗ khác ăn cơm vẫn coi đc ko, ???

thnam35

Member

các bác ơi cho e hỏi, e xem thông số kĩ thuật con 42LA6130 này trên điện máy chợ lớn có ghi là tích hợp đầu thu KTS mà sao muve3632 không biết chức năng đó ở đâu hết vậy? với lại trên web điện máy ghi có 1 cổng lan mà sao không thấy?hic
TIVI LED 3D LG 42LA6130

thnam35

Member

các bác ơi cho e hỏi, e xem thông số kĩ thuật con 42LA6130 này trên điện máy chợ lớn có ghi là tích hợp đầu thu KTS mà sao muve3632 không biết chức năng đó ở đâu hết vậy? với lại trên web điện máy ghi có 1 cổng lan mà sao không thấy?hic
TIVI LED 3D LG 42LA6130

thnam35

Member
Ðề: Re: Đánh giá TV LG 42LA6130

mình có vô đó sao cái dòng sub nó bị chìm rồi
nó đọc file sup đuôi gì vậy bạn?

Re: Ðề: Đánh giá TV LG 42LA6130

tình hình là em mới quất em này hôm qua. nói chung là hài lòng về chất lượng của em nó so với giá tiền. Nhưng em chưa xem được 3d. anh em nào biết chỉ dùm với. em tải các clip demo của LG sbs từ youtube. mở ra trên tv vẫn không chập hình đc. khi ấn nút 3D từ remote thì nó vô seting 2d to 3d vẫn chia làm 2 màn hình đeo kính vào thì y như rằng một bộ phim 2d chuyển qua 3d không có hiệu ứng gì cả.

Khi vào phim nó bị chia thành 2 màn hình đúng ko bác? đây là kiểu SBS
bác bấm phím chuyển sang 3D, bác chú ý lúc này hiện lên các option cho bác chọn kiểu(em nhớ có 5-6 kiểu) thì bác chọn cái kiểu có 2 màn hình bông hoa 2 bên đó(SBS) -> ok ngay

alexnguyen3588

Re: Ðề: Đánh giá TV LG 42LA6130

Các bác yêu cầu cao quá, em tích cóp mãi, lúc đầu định lấy em 32LA6130,thứ 7 rồi, hai vợ chồng ra xem thử đắn đo mãi, cuối cùng bấm bụng mần luôn em 42LA6130, với giá 10tr8 bên mykim, tối qua về loay hoay down phim, xử lý cái vụ phụ đề 3D, đến 2h sáng, mở hàng bằng Step Up Revolution 3D, hoàn toàn hài lòng về chất lượng và giá cả em nó.
Duy chỉ duy nhất 1 điều mà em khẳng định luôn là cực kì stupid và đáng ghét là mỗi lần bấm chuyển kênh nó hiện cái bảng gần 1/3 màn hình, che luôn cái logo đài, làm em ko biết đâu mà lần, em tìm cách tắt mà ko đc, ko biết là ý tưởng của thằng thiết kế stupid nào nữa

mitsuho

Member
Ðề: Re: Ðề: Đánh giá TV LG 42LA6130

Các bác yêu cầu cao quá, em tích cóp mãi, lúc đầu định lấy em 32LA6130,thứ 7 rồi, hai vợ chồng ra xem thử đắn đo mãi, cuối cùng bấm bụng mần luôn em 42LA6130, với giá 10tr8 bên mykim, tối qua về loay hoay down phim, xử lý cái vụ phụ đề 3D, đến 2h sáng, mở hàng bằng Step Up Revolution 3D, hoàn toàn hài lòng về chất lượng và giá cả em nó.
Duy chỉ duy nhất 1 điều mà em khẳng định luôn là cực kì stupid và đáng ghét là mỗi lần bấm chuyển kênh nó hiện cái bảng gần 1/3 màn hình, che luôn cái logo đài, làm em ko biết đâu mà lần, em tìm cách tắt mà ko đc, ko biết là ý tưởng của thằng thiết kế stupid nào nữa

Vâng, và phải 5 giây sau nó mới tắt cái bảng của nó, cho nên em mới bán nó với giá 9tr5 ngày hôm qua sau 1 tháng sử dụng. Và tậu em SS 46f6300 về và happy. http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/680681-cam-nhan-tu-lg-42la6130-ss.html

kook123

Chắc năm sau LG sẽ khắc phục cái stupid này chăng :D

mấy pác cho hỏi về tần số quét 50hz xem phim hành động có bị bóng ma k vậy, em cũng đang ngắm ngía em này với con ss f6100 3d+smartv CMR=200hz

Bác đừng tin vào cáo CMR 200 hz của SS, cái đó là quảng cáo thôi, số ảo đó. Tần số quét thực cũng chỉ có 50 Hz như LG 6130 ah bác . Em LG này thì quảng cáo là MCI 100 Hz (50 Hz nếu ko MCI )

Coi 2D thì 2 em này như nhau. Nhưng khi coi 3D do 3D chủ động bị chia đôi tần số quét nên lúc này em SS chỉ còn 25 Hz mà thôi, bóng ma dã man luôn đó bác.

Lời khuyên của mình là nếu kinh phí có hạn thì 6130, nếu dư 1 chút thì ráng lên 6200 :D

firstlove110

Theo mình tìm hiểu thì, tần số CMR của SS hay MCI của LG là tần số quét riêng so Ss vs Lg tự nghĩ ra và dùng nó cho mục đích PR mà thôi. CMR của SS = 2 lần MCI LG = 4 lần tần số quét thực. Nếu bạn mua tầm tiền 6130 thì nên ráng mua 6200 có cả smart vs 3D dùng tiện hơn rất nhiều.

thnam35

Member

e cũng mới tậu dc 3 ngày bên DMCL giá 10chai, cũng tạm hài lòng với tầm tiền đó, tuy nhiên trên trang web sản phẩm có ghi tích hợp đầu thu kĩ thuật số là sao? làm sao để sử dụng nó, hay là web ghi bậy?

thnam35

Member

Mua cái ăng ten dùng trong nhà của anh TQ (cắm điện 220V, tầm 260K) như cái chảo nhỏ là bắt được hết 28 kênh free của VTC, sấm chớp mua gió xem vô tư ko lo ăng ten bị gió thổi chệch hướng thu.
mua ở đâu vậy bác, anten bình thường (UHF và VHF) mà mình xài cùng với bộ khuyếch đại khoảng hơn 100k có dùng được không?

kook123

Theo mình tìm hiểu thì, tần số CMR của SS hay MCI của LG là tần số quét riêng so Ss vs Lg tự nghĩ ra và dùng nó cho mục đích PR mà thôi. CMR của SS = 2 lần MCI LG = 4 lần tần số quét thực. Nếu bạn mua tầm tiền 6130 thì nên ráng mua 6200 có cả smart vs 3D dùng tiện hơn rất nhiều.

Mình thì thấy CMR của SS là gấp 2 đến 4 lần tần số quét thực. Còn MCI của LG thì gấp 2 lần tần số quét thực

kudo1908

Active Member

Mình thì thấy CMR của SS là gấp 2 đến 4 lần tần số quét thực. Còn MCI của LG thì gấp 2 lần tần số quét thực
LG từ LA6200 trở lên quét hình 120hz còn lại đều 60hz,SS thì từ F6300 trở lên là quét thực 120hz còn dưới đều 60hz :D

Bên trên