Đánh giá TV LG 42LA6130

bhxhla

Ðề: Re: Ðề: Đánh giá TV LG 42LA6130

Thằng DMCL nó xạo lắm.

Không xạo đâu. Mình thấy ĐMCL phục vụ rất tốt. Mình đã mua được LG 6130 với giá 9.999.0000. Sau đó mình tiếp tục mua giàn Panasonic 5.1 cũng với giá sale. Mình ở tỉnh được giao hàng tận nơi rất tiện. Hàng còn nguyên seal ko vừa ý có thể không nhận hàng vui vẻ cả làng

bhxhla

Ðề: Đánh giá TV LG 42LA6130

Bạn nói xem con này "đã" vậy thì bạn xem thử samsung bạn sẽ suy nghĩ lại ngay. mình không nói 3d nhé, 3d của samsung chỉ đáng xách dép so với LG. nhưng xem cáp thì LG thua samsung.
Hãy xem thử màu da người trên truyền hình, tái tạo màu của LG rất chói và bệt, nhức mắt, giảm tương phản xuống thì tối thui luôn. độ sáng của con này chắc phân nữa con samsung kia.

Với mình xem cáp trên LG vậy là ok rồi. Mình thường xem HD, 3D nên vừa ý lắm. Chắc cũng tùy sở thích thôi. Có thằng bạn qua xem 6130 của mình khen hết lời về kiểu dáng và hình ảnh nhưng nó khoái nhất là mình mua với giá còn 1k nữa là đủ 10 chai. Nói cho bồ biết luôn nó đang sài tv Samsung có 3D nhưng mình ko rõ là dòng nào. Đời là thế đấy bồ nhỉ!

bhxhla

tình hình là em mới quất em này hôm qua. nói chung là hài lòng về chất lượng của em nó so với giá tiền. Nhưng em chưa xem được 3d. anh em nào biết chỉ dùm với. em tải các clip demo của LG sbs từ youtube. mở ra trên tv vẫn không chập hình đc. khi ấn nút 3D từ remote thì nó vô seting 2d to 3d vẫn chia làm 2 màn hình đeo kính vào thì y như rằng một bộ phim 2d chuyển qua 3d không có hiệu ứng gì cả.

Muốn xem 3D đẹp và chuẩn thì theo mình bạn nên mua 1 tài khoản fshare khoảng 60k/tháng, 1 gói net tốc độ tương đối, vào diển đàn hdvietnam down fim có link fshare của các thành viên chia sẻ. Mình quên! bạn nên cũng nên múc thêm 1 ổ cứng gắn ngoài khoảng 1T trở lên gắn vào tv. Chọn nguồn phát là cổng USB. Chọn phim muốn xem nếu là phim 3D thì tùy định dạng khi mở phim lên nếu thấy 2 hình trên dưới thì nhấn nút 3D trên remote rồi chọn hình 2 bông hoa trên dưới , còn trái phải thì cũng chọn 2 bông hoa 2 bên. Từ từ mà hưởng thụ. Muốn test 3D thì bạn tìm phim hoạt hình Samy 1-2, Avatar về mà test đến lúc đó mình nghĩ bạn sẽ không muốn xem phim 2D nữa.

kook123

Với mình xem cáp trên LG vậy là ok rồi. Mình thường xem HD, 3D nên vừa ý lắm. Chắc cũng tùy sở thích thôi. Có thằng bạn qua xem 6130 của mình khen hết lời về kiểu dáng và hình ảnh nhưng nó khoái nhất là mình mua với giá còn 1k nữa là đủ 10 chai. Nói cho bồ biết luôn nó đang sài tv Samsung có 3D nhưng mình ko rõ là dòng nào. Đời là thế đấy bồ nhỉ!

Bác nói chuẩn. Mình cũng nhận thấy như bác, mà HD Việt Nam cũng nhận thấy như bác. Đây là kết quả so sánh chất lượng hình ảnh 2D giữa LG và SS: LG thắng 2, SS thắng 1 ( các bác tham khảo nhé )

attachment.php

Nguồn: http://www.hdvietnam.com/diendan/26...odel/652353-ket-qua-buoi-offline-so-sanh.html

P/S: HD Việt Nam cũng so sánh chất lượng hình ảnh 3D giữa LG và SS ( nguồn ở trên luôn). Quả thật về mặt 3D thì 3D (chủ động) của SS chỉ đáng xách dép cho 3D (thụ động) của LG: LG thắng luôn cả 3 size (42" - 47" - 55") , điểm số chênh lệch quá xa

manhhuy8x

Active Member

Bên em có giá mới của em này là 10tr8, kèm 04 kính 3D, bác nào lấy thì call em nhé. Giao ngay trong vòng 1h. Thân !

kook123

Ðề: Re: Ðề: Đánh giá TV LG 42LA6130

Không xạo đâu. Mình thấy ĐMCL phục vụ rất tốt. Mình đã mua được LG 6130 với giá 9.999.0000. Sau đó mình tiếp tục mua giàn Panasonic 5.1 cũng với giá sale. Mình ở tỉnh được giao hàng tận nơi rất tiện. Hàng còn nguyên seal ko vừa ý có thể không nhận hàng vui vẻ cả làng

Các trung tâm điện máy thì dĩ nhiên phục vụ tốt hơn các cửa hàng nhỏ bên ngoài, khi bảo hành cũng có thể alo họ. Các cửa hàng ngoài thì có ưu điểm giá rẻ hơn. Nhưng nhiều khi trong chương trình khuyến mãi được các hãng hỗ trợ thì TTDM giá lại rất tốt, như đợt vừa rồi Pico bán LG 42LA6620 giá tốt hơn các cửa hàng bên ngoài

Tóm lại nên tìm hiểu, dò giá nhiều nơi trước khi mua. Đừng có thấy cửa hàng này lúc trước giá rẻ nhất thì giờ giá cũng rẻ nhất, chưa chắc đâu. Tùy đợt, tùy model và tùy hãng tivi.

Ngộ_Chưa

các pác cho em hỏi thăm tivi LG model LA mới hơn LM hay là LM mới hơn LA ạ ?

Bên em có giá mới của em này là 10tr8, kèm 04 kính 3D, bác nào lấy thì call em nhé. Giao ngay trong vòng 1h. Thân !
Có ship về Kiên Giang không bác? Phí & thanh toán thế nào? Vận chuyển xa có đảm bảo không? Trong 7 ngày nếu có trục trặc thì sao?? Thanks!

tình hình là em mới chôm của bà già được 10 chai, ngắm con 6200 tới 14 chai không đủ thóc, nhu cầu của em chỉ xem 3D là chính
các sư phụ cho em hỏi con này coi 3D có ngon như con 6200 không ?

ndchieu22

Well-Known Member

con 42LA6130 tần số quét có 50 thì phải bác a, không mượt mà bằng 42LA6200 đâu

nhungsieunhan9x

Active Member

42LA6130 bên em bán 11tr050 các bác nhé. Mong các bác ủng hộ ạ. Thân!!

xem 3d xong đầu óc choáng váng, nhức đầu nhức mắt kinh

sư phụ trãi nghiệm so sánh kỹ chưa mà kết luận như zậy ?

do nhu cầu chỉ xem 3D nên 0 cần các chức năng khác, có sư phụ nào phân tích kỹ chút được 0, nếu xem xong choáng thì mua làm chi

thnam35

Member

xem ngon, k có gì phàn nàn cả, mới mua ở DMCL tháng trước giá 10chai

hoviettu

mấy a cho e hỏi con 42la6130 này có kết nối wifi ko ah? kết nối như thế nào? e cảm ơn
đây có phải là dòng smart tv ko ah?

ndchieu22

Well-Known Member

mấy a cho e hỏi con 42la6130 này có kết nối wifi ko ah? kết nối như thế nào? e cảm ơn
đây có phải là dòng smart tv ko ah?

con này chỉ có 3D thôi bạn ah, muốn có smart tivi wifi... bạn chọn 42LN6130 con này có đầy đủ chức năng giống như 42la6200 chỉ khác không có 3D thôi bạn nhé, chuẩn đầy đủ cả 3D và smart bạn chọn 42LA6200

huyct

Sao mình xem phim HD thấy khung hình kiểu giống kịch các bác ạ.
Các bác chỉnh hình ảnh kiểu gì ?

Bên trên