[Đánh giá][Video] Sony 55X9500H – Xứng đáng là chiếc TV 4K đầu bảng năm 2020

Hồi nhỏ, mỗi lần trưa đi học về, hễ thấy có dĩa thức ăn thật ngon, hấp dẫn bày sẵn trên bàn là né bị vì bị đập mấy lần nên dư biết mấy thứ này là đồ cúng. :)
Lâu rồi mới thấy có bài viết về SP công nghệ khá bài bản và chi tiết trên HDVietnam. Ném về TV Sony đặc biệt với loại có chip sử lý hình ảnh X1 ULTIMATE thì khỏi nói gì rồi. Nó chuyên trị về phân tích, sử lý nội dung nhằm gia tăng màu sắc, độ tương phản và độ rõ nét mà giới giang hồ hiện nay đang cho rằng nó là loại TV cho hình ảnh sống động và trung thực nhất. Tuy nhiên TV này cũng có vài điểm yếu cố hữu của Sony như là... mà quên, đây là đồ cúng, chớ có đụng vào. Có muốn nói thì nói vô đừng nói ra hỉ.... :)

nighthorse

Member
Tivi Sony đời 2020 màu sắc tươi sáng hơn tất cả các đời trước, mình thấy đẹp nhất từ trước tới giờ của Sony. Chắc Sony muốn chinh phục những người chưa ưng hệ màu cũ.
Bác nào thường xuyên xem từ HDD, LAN hay cast từ điện thoại thì cần test xem tivi có đáp ứng được yêu cầu để tránh vỡ dự định về cách sử dụng.

tuanlom

Member
Cùng tầm tiền 37t thì nên mua Sony 65X9500H led nền hay LG 65c9 oled hả các bác ???

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Cùng tầm tiền 37t thì nên mua Sony 65X9500H led nền hay LG 65c9 oled hả các bác ???

Tùy trải nghiệm thôi bác, nhiều người thần thánh OLED, nhưng em xem OLED nhiều, thấy nó cũng đầy nhược điểm, nhất là độ sáng và suy giảm màu sắc sau một thời gian sử dụng, đó là những điều phải cân nhắc.

baohen1510

Well-Known Member
Cùng tầm tiền thì ngu gì ko chơi OLED hả bác . Trước đây tôi cũng là fan sony , nhưng từ khi chuyển sang oled lg thì chắc không bao giờ quay lại sony nữa rồi . Vì chất lượng tương đương mà rẻ hơn khá nhiều .
so sánh 2 trên rtings cho bác tham khảo .
https://www.rtings.com/tv/tools/compare/LG-C9-vs-Sony-X950H/802/1777

Chỉnh sửa lần cuối:

baohen1510

Well-Known Member
Lg oled 2019 có những mã nào các bác nhỉ? 65in giá tầm bn các bác? :D
LG OLED 2019 mang series 9 , với ba mã thông dụng , xếp giá theo thứ tự B > C > E . Trong đó , 65B9 và 65C9 theo em được biết nằm trong khoảng 35-37tr . bác cần giá chính xác thì qua bên "thiết bị phát hình" hỏi giá . Còn mã W, Z thì nó lên tới hơn trăm triệu :D

Chỉnh sửa lần cuối:

nighthorse

Member
Bác xem tivi ở phòng nhiều ánh sáng hay phòng tối. Chủ yếu xem truyền hình hay phim, nội dung xem thường thuộc trường phái nào (SDR, HDR, Dolby Vision), xem phim bộ hay điện ảnh, nguồn phát từ đâu (anten, app, thiết bị phát qua cổng hdmi, ổ cứng hdd qua cổng usb, từ server trong mạng LAN qua wifi hoặc cáp mạng, cast từ điện thoại), cần hay ko cần phụ đề chỉnh dc các kiểu, thích định dạng exFAT hay NTFS, thích các chế độ hình ảnh đa dạng hay đơn giản, mỗi lần xem 1 nội dung thì bạn tự chọn chế độ hình ảnh hay tivi sẽ chọn theo ghi nhớ, thích độ sáng đèn nền cao hay thích độ chính xác ánh sáng từng điểm ảnh (hình ảnh đẹp 50/50, mỗi cái có ưu nhược riêng)...
Chọn chiếc Tivi nào bạn thích hay hợp với yêu cầu sử dụng của bạn là xong.

Football9x

Active Member
con này về chất luượng hình ảnh có hơn con X9500G k ? Xem trên trang chủ thấy cấu hình gần như y hệt, chỉ thay đổi vị trí các cổng kết nối và tăng cờng loa thôi

Football9x

Active Member
con này về chất luượng hình ảnh có hơn con X9500G k ? Xem trên trang chủ thấy cấu hình gần như y hệt, chỉ thay đổi vị trí các cổng kết nối và tăng cờng loa thôi

Phan77

Đọc xong không biết đây là bài test ( đánh giá chất lượng ) sản phẩm hay là bài quảng cáo sản phẩm của Sony nữa !

taytay89

Active Member

Theo hãng công bố thì chữ G là năm sx 2019. chữ H là năm 2020.

Bên trên