Danh sách các ứng dụng phổ biến cho Android TV Box

HCMLIKÉ

Member
Ðề: Re: Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Có rồi mà bạn...

Thanks bác tinhyeu44,

Mình đã xem topic mà bác gửi rồi, và download về rồi. Về phần VietMovie và VietMusic mình xem thấy OK. Về phần VietTV mình thấy load chậm và hay bị đứng. Không biết có phải mạng internet mình chậm hay không nữa.
Các bác Test giúp rồi cho ý kiến đi ạh.

tqt1986

Member
Re: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Có phải hayhaytv đang bị lỗi không các bác. Sao em mở lên cứ xoay vòng vòng mà không vô phim

cagovn

Member

Thanks bác tinhyeu44,

Mình đã xem topic mà bác gửi rồi, và download về rồi. Về phần VietMovie và VietMusic mình xem thấy OK. Về phần VietTV mình thấy load chậm và hay bị đứng. Không biết có phải mạng internet mình chậm hay không nữa.
Bác có cách nào cho anh em ở nước ngoài xem các kênh tv cơ bản trôi chảy không giới thiệu cho em với

tinhyeu44

Member

Thanks bác tinhyeu44,

Bạn chọn setting m3u8 nhé.

ducnam00

bác nghiên cứu xem cho cả link các kênh của FPT nữa là tuyệt vời.

ducnam00

bác tinhyeu44 ơi, Viettv mình dùng cáp quang 25MB, m3u8 rồi, mà vẫn bị buff

Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

bạn chỉ cần dùng IPTV hay XBMC là xem được các list dạng m3u mà!
Mình đã dùng thử acestream nhưng nó xử lý không tốt bằng hai phần mêm trên.

Ý mình nói các kênh ở trong cái list m3u có dạng này nè:
#EXTINF:-1,BT Sport 1 (Спорт)
acestream://31bff2aef5ea0eee5025a3663ea33efec1b22981
IPTV và XBMC đều không chạy được, ngay cả VLC dùng chạy trên PC cũng không được. Chỉ dùng Ace_Stream_Media_3.0.9 trên PC mới chạy được.

HCMLIKÉ

Member

Các bác tạm thời xem bản Add-ons phía dưới (mình trích link download từ trang đầu tiên qua thôi, chứ chưa nâng cấp version)
http://www.mediafire.com/download/9vb18v1q1njmfl3/plugin.video.tvonline.1.0.2.zip

Do đang tìm hiểu các link FPT, vì các link này chạy khá chập chờn lúc được lúc không và hay bị đứng hình nên chưa thể nâng cấp version của Add-ons phía trên được.

Còn vấn đề bị chặn IP ở nước ngoài, bên mình cũng có 1 team đang tìm hiểu. Hi vọng sẽ sớm có giải pháp cho các bác ở nước ngoài có thể xem được một số kênh cơ bản. Nguyên ngân gặp khó khăn là các nhà cung cấp Box ở nước ngoài đã mua bản quyền phát sóng độc quyền các kênh truyền hình VN để họ bán box, nên các IP bi chặn ở nước ngoài.

Thân,

ngonphi_bg

Member

Mình cài dangtv cho ztv c1 class thì hình cứ như bị quay chậm.

HCMLIKÉ

Member

Dangtv chạy tốt trên tất cả các dòng Android TV Box, riêng về box ztv c1 class mình cũng chưa có điều kiện thử qua. Thông thường nếu bị đứng hình là do đường truyền kết nối đến server kém nên load dữ liệu ko đc. Nguyên nhân thứ 2 do Ram yếu hoặc tốc độ xử lý của CPU hoặc GPU kém cũng dẫn đến hiện tượng trên.

hoangnam15212

Thanks chủ thớt... em oánh dấu cái ạ

meocon

Well-Known Member

Dangtv chạy tốt trên tất cả các dòng Android TV Box, riêng về box ztv c1 class mình cũng chưa có điều kiện thử qua. Thông thường nếu bị đứng hình là do đường truyền kết nối đến server kém nên load dữ liệu ko đc. Nguyên nhân thứ 2 do Ram yếu hoặc tốc độ xử lý của CPU hoặc GPU kém cũng dẫn đến hiện tượng trên.

Dangtv xem truyền hình rõ hơn htvonline :) , app hay

tqt1986

Member

Htv online mất kênh Star movie rồi

cagovn

Member

@HCMlike : Sao của em chỉ down được bản tvonline.vn 1.0.2 thôi . Bản mới nhất là 1.1.2 phải k bác???

HCMLIKÉ

Member
Ðề: Re: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Htv online mất kênh Star movie rồi
HTVOnline cách đây 2 ngày có 4 kênh nước ngoài HD, nhưng hiện tại chỉ còn 1 kênh MTV, 3 kênh bị cắt là StarWorld HD, StarMovie HD, National...

Mình cũng đang không biết lý do bên HTVOnline lại cắt đi 3 kênh HD cực nét này.

Bên trên