Đầu Android hỗ trợ Airplay

Các bác cho em hỏi có đầu Android nào hỗ trợ airplay ra màn hình TV mượt mà như AppleTV không ạ? Em tính mua AppleTV nhưng tính ra nó hơi tù túng quá... Thanks các bác.

cuong123

Well-Known Member
Không, airplay là đặc sản của Apple. Vi phạm bản quyền công nghệ bị kiện chết.

Các bác cho em hỏi có đầu Android nào hỗ trợ airplay ra màn hình TV mượt mà như AppleTV không ạ? Em tính mua AppleTV nhưng tính ra nó hơi tù túng quá... Thanks các bác.

tanvl

Không biết có phải bạn muốn hỏi airplay là việc cast tín hiệu từ thiết bị của Apple lên màn hình tivi hay không. Nếu đúng thì nhiều Android box hỗ trợ airplay lắm bạn, bạn có thể cài thêm ứng dụng AirScreen cho box. Một vài box có cài sẵn ứng dụng này luôn.
Các smart tivi của Samsung hoặc LG cũng hỗ trợ tính năng Airplay.
Tuy nhiên airplay trên box hoặc trên tivi có mượt như trên AppleTV hay không thì mình chưa biết vì chưa có trải nghiệm tất cả các loại thiết bị.

Chỉnh sửa lần cuối:

cuong123

Well-Known Member
- Có vài app trên android như AirScreen hay AirPlayMirror thực hiện cast AirPlay từ iphone, ipad v.v... nhưng chất lượng : TỆ (có thể quay mòng mòng chẳng lên gì cả)

- Smart TV của Samsung hoặc LG cũng hỗ trợ tính năng AirPlay (do Samsung và LG có ký hợp đồng hợp tác với Apple) => chất lượng : KHÁ. Mình hiện đang xem phim bộ bằng cách cast từ trang web tvhay (mở bằng safari trên ipad 2017, chọn R-PRO server (chỉ có server này trình player mới có nút AirPlay và server này giữ nguyên bitrate như phim được upload) và chất lượng 480p, lên 720p thì sẽ lag (có lẽ do mạng Internet của mình cùi) lên Smart TV 4K hiệu LG khá tốt.

- Apple TV hỗ trợ AirPlay (dĩ nhiên rồi), đặc biệt Apple TV gen 3 hiện đã bị Apple cắt bỏ Youtube nên giá thị trường hàng second-hand rất rẻ (chỉ khoảng 500K) mua về để làm AirPlay lên TV chất lượng ngon.

Túm lại, AirPlay là con đẻ của Apple nên chỉ có sản phẩm của Apple mới hỗ trợ tốt nhất. Chấm hết.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cài AirScreen là đc bạn nhé, các đầu Android giờ người bán cũng cài sẵn app này rồi

tienlm

Tv samsung, đt tablet samsung. Truyền qua smart view vô địch luôn. Cặp đôi apple tv+ iphone cũng không lại được

Bên trên