Đau cả đầu vì BW 683 hay monitor RX6?các bác help e gấp..

tomahock17

hôm bữa e có nghe thử cùng lúc 2 cặp này đánh với luxman L 505 (hay Maranrtz dòng 7xxx e khong nhớ rõ) thì e thấy nghe monitor nghe mềm và chất hơn(tai e gà lắm đánh giá chủ quan thui)...mong các bác đánh giá giùm e...vì nếu đánh với AVR thì con nào là phù hợp khai thác hết khả năng của 2 e này(e nghĩ chủ yếu là nghe nhạc thoi e nghe VOCAL là chính)nhưng đùng dư quá...
vd: Pán 1: e 3310 cho nhu cầu xem phim lẫn nghe nhạc các bác thấy sao???
Pán 2: 1 e 2310 để xem phim + 1 amli 2 kênh để nghe nhạc.
cho
P/S :phòng e chỉ cở 18 m2
đa tạ các bác

tonken

Member
Ðề: Đau cả đầu vì BW 683 hay monitor RX6?các bác help e gấp..

Pán 2: 1 e 2310 để xem phim + 1 amli 2 kênh để nghe nhạc.

sonpk

em thì em thích RX6 hơn, 683 cũng hay nhưng b&w thuộc dạng nặng đánh, đánh không đủ thì nghe không trôi tai

speedvn

em google thử 683 vs RX6 ở mấy forum NN thấy dân tình recommend RX6, nhỏ con mà võ nghệ đầy mình, giá rẻ mà dễ nghe hơn 6series của BW, RX6 có thiết kế nhìn hiện đại và màng bảo vệ loa hít nhìn cũng cool, còn 683 chỉ ăn thương hiệu BW quá nổi tiếng. Bác nghe thử với amli của bác cùng một bài nhạc bác quen thuộc rồi lựa chọn, nghe đồn 683 kén ampli lắm

HD Beginner

em google thử 683 vs RX6 ở mấy forum NN thấy dân tình recommend RX6, nhỏ con mà võ nghệ đầy mình, giá rẻ mà dễ nghe hơn 6series của BW, RX6 có thiết kế nhìn hiện đại và màng bảo vệ loa hít nhìn cũng cool, còn 683 chỉ ăn thương hiệu BW quá nổi tiếng. Bác nghe thử với amli của bác cùng một bài nhạc bác quen thuộc rồi lựa chọn, nghe đồn 683 kén ampli lắm

Giá rẻ hơn, lại nhiều tính năng, nghe lại hay hơn thì đó là điều ko tưởng bạn à. Cẩn thận lại ăn quả pr của mấy chú nhập loa Monitỏ thì vui..

Giờ quyết định mua loa nào, chủ topic cứ nhờ những người đi trước phán xét. Cách đơn giản nhất search net thử xem có nhiều người rao bán đi ko. Cứ loa nào mà nhiều người rao bán, ít người rao mua lại là loa ấy kém hơn. Loa nào nhiều người rao mua, rất ít người bán, là loa ấy tốt

sonicR

Member

Đâu phải tự nhiên mà nhiều người lại yêu em 683 thế đâu bác ạ.

lehoang40

Monitor RX6 trung âm mềm mại, treble trong trẻo, lại là loa 6Ohm nên dể tìm amply, tuy nhiên bass không được trầm, chắc như BW. Nếu bác chủ thích nghe vocal thì đây là dòng loa hợp lý. nhưng khi xem phim thì sẽ mất độ hoành tráng ở những pha hành động, bom nổ.
Nếu bác chọn RX6 thì 3310 là đủ để khai thác hết khả năng em nó.

Tuy nhiên, giống như các trò chơi khác, dàn 3310 + RX6 dễ làm hài lòng người nghe thì cũng sẽ mau chán, cái huyền bí của BW là ở chổ khó khai thác hết khả năng của em nó nhưng đồng thời cũng kích thích mình lao vào tìm tòi, tham khảo để có thể khuất phục được em nó .. âu cũng là một thú vui khi đến với con đường audiophile.

khactuyen

Banned

683 cực khó đánh đó bác chủ topic ạ, em dùng nó được 5 tháng rồi mà chưa tìm được Pow ngoài để đánh (đang dùng ẢV ya 1800 mà đuối quá).

sonicR

Member

Cafesound đang rao bán Rotel 990 BX kìa bác. Bác muốn vừa ý thì chắc phải xơi em 1582 rùi.

sơnhảiaudio

hôm bữa e có nghe thử cùng lúc 2 cặp này đánh với luxman L 505 (hay Maranrtz dòng 7xxx e khong nhớ rõ) thì e thấy nghe monitor nghe mềm và chất hơn(tai e gà lắm đánh giá chủ quan thui)...mong các bác đánh giá giùm e...vì nếu đánh với AVR thì con nào là phù hợp khai thác hết khả năng của 2 e này(e nghĩ chủ yếu là nghe nhạc thoi e nghe VOCAL là chính)nhưng đùng dư quá...
vd: Pán 1: e 3310 cho nhu cầu xem phim lẫn nghe nhạc các bác thấy sao???
P/S :phòng e chỉ cở 18 m2
Bác ở đâu, có rảnh thì ghé shop em nghe thử P án 1 nè.

vinagoh

Well-Known Member

Bác chủ làm cái AVR Pio AX10 vừa nghe nhạc vừa xem phim đều ổn cả.

locnp

Well-Known Member

Nếu có dịp thử phối AVR Pioneer AX10 với Monitor Audio RX6 thì hay biết mấy, nghe đồn là hay :D

qhuyqn

Member

Em đã nghe thực tế BW683, B684, MA RX6 và quyết định chọn RX6.

RX6 nghe khá ổn trong tầm tiền, dễ phối ghép với Ampli hay receiver, không kén đồ đánh và bị làm giá như BW.Với gu nhạc nhẹ nhàng, nghe vocal nhiều như bác chủ thì lựa chon này là phù hợp.

Thân,

vinagoh

Well-Known Member

Nếu có dịp thử phối AVR Pioneer AX10 với Monitor Audio RX6 thì hay biết mấy, nghe đồn là hay :D

Bác locnp này! Mình cũng chưa nghe thử AX10 nhưng nghe tiếng là con này oánh ste hay lắm, kể cả xem phim (vì nó có bộ pow huyền thoại, mượn lời 1 bác bên vnav). Mình thì đang dùng C607 không biết nó hợp không nữa. Cũng đang phân vân vì giá chát quá và có đáng đầu tư không?

Bác nào có AX10 cho em nghe ké tí nha!!! :)

HDVN_chinhhang

Em đã nghe thực tế BW683, B684, MA RX6 và quyết định chọn RX6.

RX6 nghe khá ổn trong tầm tiền, dễ phối ghép với Ampli hay receiver, không kén đồ đánh và bị làm giá như BW.Với gu nhạc nhẹ nhàng, nghe vocal nhiều như bác chủ thì lựa chon này là phù hợp.

Thân,

Chính xác ..............

vinagoh

Well-Known Member

Bác chủ còn lăn tăn thì chiều mai mời qua 183 Lý Thường kiệt uống cafe với ae, cafe xong qua hàng em test cho bác mãn nguyện ;))

Có cả AX10 với RX6 hả Hưng!!!? =D>

sonicR

Member

Bác nào ở HN muốn nghe thử Pi AX10ai oánh biamp 683 thì mời qua nhà em. phòng em có 15m2 thôi nhưng tiếng bass cực chắc, trung cao thì mềm mại chi tiết, chỉ có bài nào khó quá thì mới hơi bị ù 1 chút. Em chả có tiêu âm, tán âm gì hết. Đây là em nó nghe nhạc stereo thôi nhé, còn xem phim thì chả có gì phải phàn nàn hết.

vinagoh

Well-Known Member

Bác nào ở HN muốn nghe thử Pi AX10ai oánh biamp 683 thì mời qua nhà em. phòng em có 15m2 thôi nhưng tiếng bass cực chắc, trung cao thì mềm mại chi tiết, chỉ có bài nào khó quá thì mới hơi bị ù 1 chút. Em chả có tiêu âm, tán âm gì hết. Đây là em nó nghe nhạc stereo thôi nhé, còn xem phim thì chả có gì phải phàn nàn hết.

Mình ở HCM mới chết chứ, hix.

Đang dùng C607 kg biết có ok không? Bên shop BV đang có AX10 và AX10i. Không biết con của bác AX10Ai nó khác gì với 2 con kia nhỉ?

Bác cho mình thêm tí review về con AX10Ai của bác nhé.

Thanks. :)

sonicR

Member

683 còn đánh được thì 607 bác cứ yên tâm mà chiến. AX10 Ai thì khác AX10 ở chỗ là đắt hơn 7 triệu bác ạ :D. dòng AX10 sản xuất năm 2003 còn Ai như của em thì thấy xuất xưởng là 2005. Công suất là 200w so với 170w, trở kháng xuống được 4Ohm, nặng hơn tý xíu. Nói chung bác yêu thích chất tiếng, thích nghe nhạc 2 kênh, ko nghe CD mà chủ yếu là nghe lossness và ko có điều kiện làm 2 bộ thì xơi em này. Còn bác thích công nghệ mới thì xơi em 3310 là ổn. Nhưng tầm 18m thì chỉ mua được 2310 thui mà em thấy về chất tiếng và đẳng cấp cũng như mác nội địa nhật thì 2310 còn lâu mới so được. Xem phim cực kỳ chi tiết, giả lập doby prologic cũng rất chuẩn. Cái Multi auto calibrate system của nó lợi hại lắm bác ạ. Nó tự cân bằng âm thanh, theo khoảng cách của loa, không gian của phòng khá chuẩn đấy. Em cứ để nó autosetup rồi tự cân chỉnh lại 1 chút cho vừa ý mình là rất hài lòng.

khanhtl1

Chà,

Nếu Bác muốn nâng cấp thì cứ 683. Sáng rao là chiều đẩy đi được rồi.

Thông thường main, surround và sub, ít ai đẩy đi nhưng fronts thì khác. Em nghĩ Bác lấy 683 đi, biết đâu sau này có tý máu, thì cũng không thiệt lắm.

Nếu làm main, surround thì Bác cứ chọn Monitor, vừa đẹp vừa không thua sút B&W

Bên trên