Đầu KTS VTC F901 bị mất tín hiệu

nam812005

Member
Kính chào các bác. Số là em có con F901 mua từ hồi năm 2008 vẫn xem free bình thường nay đột nhiên không có chút tín hiệu nào cả mà dàn angten nhà em rất tốt, không biết có phải là bị khóa hoàn toàn rồi không. Nhà bên cạnh có đầu HD thì cũng bị khóa vì quá hạn thuê bao, không biết đầu SD thì như thế nào? Thấy mọi nhà vẫn free mà;)).
Vậy thỉnh các đại ca giúp em xem có phải không và cách khắc phục như thế nào[-O<? Chẳng lẽ là lại phải bỏ ra 720k để nộp thì thà vứt đi còn hơn?
Cảm ơn nhiều

thaiha248

Banned
Ðề: Đầu KTS VTC F901 bị mất tín hiệu

Không cứ gì F901 mất tín hiệu, mà tất cả các đầu từ T10 cho đến T13 VTC và cả đầu của bác của VTC đã bị như vậy vài năm nay.
Họ phá sóng để cho nhân dân hủy cái đầu đấy đi để mua 1 đầu khác. Họ đang tự giết chết chính đứa con kưng của mình vài năm trước, mà họ PR quá trớn.

Bây giờ họ có VTC SD và VTC HD rồi nên họ muốn quay lưng lại với những loại cũ 1 cách khéo léo mà ko phô quá. Làm như vậy tự nhân dân sẽ phải vứt đi thôi.

midataka

Member

Sao con D901 nhà mình chẳng vấn đề gì nhỉ...............2 con china anh hùng vẫn chạy tốt!!!

Mà bạn ở địa phương nào vậy? nếu trạm tiếp sóng mà mất điện thì nghỉ cho khỏe...

P/S đầu mọi nhà vẫn xem được mà đầu nhà bạn không xem thì mang ra thợ mà hỏi!!! vớ vẩn nhể:>

pthanh85

Không cứ gì F901 mất tín hiệu, mà tất cả các đầu từ T10 cho đến T13 VTC và cả đầu của bác của VTC đã bị như vậy vài năm nay.
Họ phá sóng để cho nhân dân hủy cái đầu đấy đi để mua 1 đầu khác. Họ đang tự giết chết chính đứa con kưng của mình vài năm trước, mà họ PR quá trớn.

Bây giờ họ có VTC SD và VTC HD rồi nên họ muốn quay lưng lại với những loại cũ 1 cách khéo léo mà ko phô quá. Làm như vậy tự nhân dân sẽ phải vứt đi thôi.

Ông này thì chuyên gia đi bịa chuyện bôi xấu để quảng cáo cho Mytv rồi,đất nước còn những loại như này thì sao mà khá nổi.Đề nghị Mod xem xét lại những

bài viết kiểu như này để tránh những thông tin bịa đặt sai sự thật làm ảnh hưởng đến mọi người.

1 năm người ta bỏ bao nhiều tiền ra để thuê phổ tần để phát sóng, xin thêm dã họng ra còn chả được lại còn đi phá sóng của mình thì đúng là chỉ những

thằng dở hơi mới nghĩ ra nổi.

ps / nam812005 Bác ở khu vực nào thì thử gọi lên tổng đài hỏi xem có vấn đề gì về kỹ thuật phát không,còn chắc chắn là ko bị khóa đâu,free hoàn toàn.

thaiha248

Banned

Ông này thì chuyên gia đi bịa chuyện bôi xấu để quảng cáo cho Mytv rồi,đất nước còn những loại như này thì sao mà khá nổi.Đề nghị Mod xem xét lại những

bài viết kiểu như này để tránh những thông tin bịa đặt sai sự thật làm ảnh hưởng đến mọi người.

1 năm người ta bỏ bao nhiều tiền ra để thuê phổ tần để phát sóng, xin thêm dã họng ra còn chả được lại còn đi phá sóng của mình thì đúng là chỉ những

ps / nam812005 Bác ở khu vực nào thì thử gọi lên tổng đài hỏi xem có vấn đề gì về kỹ thuật phát không,còn chắc chắn là ko bị khóa đâu,free hoàn toàn.

Cái đoạn này thì tôi nói thật chứ nói sai đoạn nào mà ném đá tôi...b-(.
Chả phải VTC phá sóng hay sao, nhà tôi có quả T12 VTC Digital, cái đầu thu của nó nhà tôi mua cuối năm 2007. giá 1tr700k.
Giờ thì vứt xó kia kìa.....có bắt đc đâu, đang xem nó cứ mất tín hiệu Video.[-(

Cái này nói that và bao nhiêu người cũng phàn nàn chứ riêng gì tôi.

Chuẩn không cần chỉnh. Thaiha24 cũng là keculy24 toàn nói những chuyện vu khống sai sự thật.

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Đầu KTS VTC F901 bị mất tín hiệu

Chả phải VTC phá sóng hay sao, nhà tôi có quả T12 VTC Digital, cái đầu thu của nó nhà tôi mua cuối năm 2007. giá 1tr700k.

Cái này chắc là do đầu nhà bác hỏng thôi. Nhà em 1 cái E901 cả 1 cái T10A vẫn xem bt. Mà em nói thật mình đã không phải đóng tiền thuê bao tháng mà VTC vẫn duy trì đc 19 kênh (đối với đầu T) và 28 kênh (đầu 901) như đã cam kết là đã tốt lắm rồi.

nam812005

Member

Thế thì chắc bị sao rồi nên mới mất sóng vì con này em mua mới được hơn 2 năm mà. Các bác dùng lâu hơn mà còn không sao thì có lẽ em hỏi tổng đài xem. Mà thật sự vẫn Free chứ các bác? Nếu nó đòi đóng 720k thì em chỉ có nước cho một búa thôi.
Em sẽ gọi ngay, có gì sẽ thông báo cho các bác. Thanksssssssss
Quên mất em ở Hải Phòng.

pthanh85

Cái đoạn này thì tôi nói thật chứ nói sai đoạn nào mà ném đá tôi...b-(.

Nếu như tôi nhớ không nhầm thì từ đầu năm 2007 VTC có bản quyền FL 3 mùa 2007 > 2010 thì đã có seri đầu D 901 rồi và hồi đó tôi cũng mua 1 cái và bây giờ vẫn xem bình thường,sao bác mua cuối 2007 mà mua được đầu T12 nhỉ ???.

Còn tôi chỉ góp ý với bác đây là diễn đàn để anh em trao đổi cập nhật thông tin,bác đừng nên cố tình đưa thông tin không chính xác,chắc bác hiểu ý tôi.

bobby06

Member

Kính chào các bác. Số là em có con F901 mua từ hồi năm 2008 vẫn xem free bình thường nay đột nhiên không có chút tín hiệu nào cả mà dàn angten nhà em rất tốt, không biết có phải là bị khóa hoàn toàn rồi không. Nhà bên cạnh có đầu HD thì cũng bị khóa vì quá hạn thuê bao, không biết đầu SD thì như thế nào? Thấy mọi nhà vẫn free mà;)).
Vậy thỉnh các đại ca giúp em xem có phải không và cách khắc phục như thế nào[-O<? Chẳng lẽ là lại phải bỏ ra 720k để nộp thì thà vứt đi còn hơn?
Cảm ơn nhiều

Bạn không nên nghe thaiha248 nói linh tinh làm gì, bạn kiểm tra lại cáp anten xem thế nào, hoặc reset lại đầu đi là ok. Nếu không được nữa thì đem đến trạm bảo hành của VTC để sửa đi.

lemboo

Active Member

lượn qua một vòng, thấy anh em tranh luận rất hay, cười cả buổi

nam812005

Member

Hôm qua em gọi đến tổng đài VTC thấy em phụ trách điện thoại nói ngọt như chuối, nếu không vì đầu nhà không xem được thì có lẽ mình phải hỏi địa chỉ rồi. Chính xác thì không bị khóa kênh, có lẽ tại đầu nhà mình bị hỏng hoặc do ăng ten gì đó. Mình kiểm tra xem sao. Các bác vào ném đá thoải mái nhé, cùng là anh em thôi.
Có lẽ em phải lắp thêm cái đầu HD vậy. Các bác thấy VipTV hay MyTV HD gì đó có được không? Em không có tiền nên không thể bỏ ra hơn 4t co VTCHD được, mà thuê bao VTC cũng không hề rẻ so với những loại kia nhỉ.
Đừng ai bảo em lắp K+ nhé. Em ghét bọ nó lắm.:-*:-*

ptt0903939220

bác chủ thớt còn đang nhầm lẫn giữa đầu số mặt đất vtc f901 hiện nay vẫn xem miễn phí 28 kênh có cả hbo có phụ đề tiếng việt và bộ thu vệ tinh vtc sd01 thuê bao 720 ngàn 1 năm và vtchd thuê bao 1,2 triệu 1 năm.bác kiểm tra lại anten và cả đầu thu nhé.có sóng là có hình xem miễn phí mà.

crapto12

nhà mình còn 1 cái D901 này vẫn xem bình thường chẳng sao cả :|

nam812005

Member

Thanks các bác đã quan tâm. Em gà thật.:>

minhducck

Từ kênh 1-14 nhà em đã bị ko xem dcđầu thu E901 mua trực tiếp tại VTC

dhpaul

Well-Known Member

Ở Hà Nội hiện tại mất tín hiệu kênh 26 (514MHz) chỉ còn lại tín hiệu kênh 34 (578MHz) và các kênh analog do VTC phát.
Không rõ lý do vì sao.

dungdiep304

Nhà tôi dùng đầu VTC F901 từ 11 giờ trưa ngày 17/08 đến giờ vẫn không xem được từ VTC1 đến VTC 14 các kênh khác vẫn bình thường kể cả HBO, có ai biết lý do không? Tôi ở TP Bắc Giang.

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Đầu KTS VTC F901 bị mất tín hiệu

Ở Hà Nội hiện tại mất tín hiệu kênh 26 (514MHz) chỉ còn lại tín hiệu kênh 34 (578MHz) và các kênh analog do VTC phát.
Không rõ lý do vì sao.

Nhà tôi dùng đầu VTC F901 từ 11 giờ trưa ngày 17/08 đến giờ vẫn không xem được từ VTC1 đến VTC 14 các kênh khác vẫn bình thường kể cả HBO, có ai biết lý do không? Tôi ở TP Bắc Giang.

Từ 15h chiều nay (19.8) các trạm phát sóng của VTC đã hoạt động bình thường trở lại và có thể theo dõi tất cả các kênh rồi ạ.

Bên trên