Đầu thu avg HD chưa tới 7 tháng đã hỏng

Toietmoi

Well-Known Member
Ghét VAG ở chổ là rõ ràng họ đã thu tiền đầu thu của mình nhưng vẫn leo lẻo là cho mượn. CHính cái khái niệm "cho mượn" đó mà gây ra bao nhiêu rắc rối cho khách hàng.

amg9x5

Ðề: Đầu thu avg HD chưa tới 7 tháng đã hỏng

Đầu thu đời đâu khá okie , mỗi tội cái adapter hơi cùi . Hôm trước vừa phải làm con adapter xịn 1.2A . Khuyên bác nào dùng thì nên thay cái adapter >1a thì dùng ngon hơn . Không biết là AVG đặt hàng Zinwell thế nào chứ Zinwell thấy làm đầu thu KTS cũng khá nổi

airspace

Bác An Viên cho em hỏi.

Đầu thu nhà em thỉnh thoảng nó cứ báo ko nhận thẻ - tháo thẻ ra lau chùi các kiểu ko đc. Tắt hẳn đầu thu ( rút điện ) ra 1 lúc rồi bật lại mới đc thì xử lý ntn? cháu bực mình vì cái đầu thu này ra phết muốn đập cho nó phát và nghĩ nếu hết hợp đồng chắc thôi luôn!

Ngoài ra, Khi đăng ký thuê bao cháu nộp 1.500.000 được 6 tháng thuê bao HD. Vậy An Viên vẫn kêu cho cháu mượn đầu AVG là sao?

06 tháng gói HD là 88.000đ x 06 = 528.000đ
=> Cái đầu = 1.500.000đ - 528.000đ = 972.000đ rồi cơ mà?

P.s: Mong An Viên cải tiến chất lượng cái đầu thu - chứ chất lượng ntn oải lắm.

petiteLoan

Ðề: Re: Đầu thu avg HD chưa tới 7 tháng đã hỏng

Bác An Viên cho em hỏi.

Đầu thu nhà em thỉnh thoảng nó cứ báo ko nhận thẻ - tháo thẻ ra lau chùi các kiểu ko đc. Tắt hẳn đầu thu ( rút điện ) ra 1 lúc rồi bật lại mới đc thì xử lý ntn? cháu bực mình vì cái đầu thu này ra phết muốn đập cho nó phát và nghĩ nếu hết hợp đồng chắc thôi luôn!

Ngoài ra, Khi đăng ký thuê bao cháu nộp 1.500.000 được 6 tháng thuê bao HD. Vậy An Viên vẫn kêu cho cháu mượn đầu AVG là sao?

06 tháng gói HD là 88.000đ x 06 = 528.000đ
=> Cái đầu = 1.500.000đ - 528.000đ = 972.000đ rồi cơ mà?

1. Với lỗi "ko nhận thẻ hoặc thè ko đúng với đầu thu" bác khắc phục bằng cách vừa rút thẻ ra lau nhẹ mặt từ + reset lại đầu thu nhé (rút điện ra cắm lại - đó cũng là nguyên lý của đồ điện tử mà @@)

2. Chữ "mượn" cũng là hình thức thôi bác ah. Khi nhận viên AVG đến lắp đặt xong cho bác có đưa bác tờ hợp đồng có dấu mộc đỏ, trong đó có điều kiện quy định bảo hành thiết bị. Nói chung phải có tờ giấy cho bác để còn đối chứng sau này. Chứ bác tưởng tượng tình huống đến lắp cho khách hàng thu hơn cả triệu mà ko có giấy tờ gì ràng buộc, chứng minh, rồi thiết bị có hư thì khách hàng biết kêu đâu ???

Và sau thời hạn miễn phí 6 (hoặc 9) tháng, khách hàng chưa đóng tiền thì AVG còn gọi điện nhắc nhở nữa ấy chứ, thậm chí cho bác coi free tiếp 15 ngày, nếu chưa đóng tiền nữa mới cắt.

*** Vì AVG là lắp đặt thiết bị nên xài chữ "mượn", chứ các bác lắp đặt internet thì nào giờ cũng vậy thôi nhé, mạng nào cũng "cam kết sử dụng ít nhất 2 năm" nếu cắt trước 2 năm thì bị đền hợp đồng lè lưỡi, vì nó trang bị free cho bác cục modem mà, nó lại ko dám công khai nói "cho mượn cục modem", AVG công khai thì khách hàng mới có dịp vỡ ra ah.

Cục modem thường cũng 300k, FPT cho modem wifi cũng cỡ 600k, cắt trước 2 năm đền 1 cục tiền, cái gì cũng có cái giá của nó, mà mình ko nhận thấy mà thôi. AVG công khai hơn nhà mạng khác là rất nghĩ cho quyền lợi khách hàng.

Chỉnh sửa lần cuối:

quanghu

Mình cũng đã lắp AVG gói cao cấp DTH được hơn 1 tháng rồi. Xem cũng OK nhất là có kênh Phật giáo An viên vì bà xã theo Đạo Phật. Tuy nhiên đúng là Hợp đồng ghi "cho mượn đầu thu" thì không hợp lý lắm như bạn Airspace nói ở trên. Hợp đồng cứ ghi là mua bán thiết bị , có thời gian bảo hành, thời gian cam kết sử dụng... cho khách hàng đỡ ức chế vì từ " cho mượn". Và thực tế thì mọi người cũng có nói là chưa có trường hợp nào thu hồi lại đầu thu mà.

petiteLoan

Ðề: Re: Đầu thu avg HD chưa tới 7 tháng đã hỏng

chưa có trường hợp nào thu hồi lại đầu thu mà.

like ý kiến của bác.

*** Vì AVG là lắp đặt thiết bị nên xài chữ "mượn", chứ các bác lắp đặt internet thì nào giờ cũng vậy thôi nhé, mạng nào cũng "cam kết sử dụng ít nhất 2 năm" nếu cắt trước 2 năm thì bị đền hợp đồng lè lưỡi, vì nó trang bị free cho bác cục modem mà, nó lại ko dám công khai nói "cho mượn cục modem", AVG công khai thì khách hàng mới có dịp vỡ ra ah.

Cục modem thường cũng 300k, FPT cho modem wifi cũng cỡ 600k, cắt trước 2 năm đền 1 cục tiền, cái gì cũng có cái giá của nó, mà mình ko nhận thấy mà thôi. AVG công khai hơn nhà mạng khác là rất nghĩ cho quyền lợi khách hàng.

anvienavg

Đầu nhà mình gần 2 năm rồi chưa có vấn đề gì cả chắc bác bảo quản, hoặc dùng đầu không đúng cách rồi !

Có bác nào không cùng đầu dtt của avg nửa thì để lại cho e nhé. 0983582815

thieuvcu

Mình mới mua một bộ DTT An Viên. Chất lượng các kênh khá tốt.
Tuy nhiên mình gặp một vấn đề là kết nối HDMI giữa TV nhà mình (TV LED SONY 40R452A - 40 INCHES FULL HD) với đầu thu HD của AVG.

Mỗi khi mình bật TV lên, chọn cổng vào HDMI1 (Mình kết nối đầu thu với TV qua cổng HDMI1 và mình đã thử cả 2 cổng HDMI trên TV) thì TV Không nhận được tín hiệu từ đầu thu AVG. Mình thử rút nguồn đầu thu, hoặc rút jack HDMI trên đầu thu ra thì TV mới nhận tín hiệu HDMI.
Nhưng khi tắt TV đi bật lại thì gặp vấn đề tương tự.

Mình đã thử kết nối Laptop với TV thì TV nhận tín hiệu HDMI bình thường (cả 2 cổng HDMI trên TV) kể cả khi tắt TV đi bật lại.

Các bác cho hỏi lỗi này là do đầu thu hay gì ạ? Em vừa mua hôm 30 Tết chắc vẫn còn nguyên bảo hành :D

ticuvina

Mình mới mua một bộ DTT An Viên. Chất lượng các kênh khá tốt.
Tuy nhiên mình gặp một vấn đề là kết nối HDMI giữa TV nhà mình (TV LED SONY 40R452A - 40 INCHES FULL HD) với đầu thu HD của AVG.

Mỗi khi mình bật TV lên, chọn cổng vào HDMI1 (Mình kết nối đầu thu với TV qua cổng HDMI1 và mình đã thử cả 2 cổng HDMI trên TV) thì TV Không nhận được tín hiệu từ đầu thu AVG. Mình thử rút nguồn đầu thu, hoặc rút jack HDMI trên đầu thu ra thì TV mới nhận tín hiệu HDMI.
Nhưng khi tắt TV đi bật lại thì gặp vấn đề tương tự.

Mình đã thử kết nối Laptop với TV thì TV nhận tín hiệu HDMI bình thường (cả 2 cổng HDMI trên TV) kể cả khi tắt TV đi bật lại.

Các bác cho hỏi lỗi này là do đầu thu hay gì ạ? Em vừa mua hôm 30 Tết chắc vẫn còn nguyên bảo hành :D

HDMI của các hãng TV và các đời TV cũng không giống nhau đâu. Bạn hỏi mượn thử HD pro nào đó cái dây HDMI loại XỊN xem có giải quyết được vấn đề không?, loại có 2 cục lọc nhiễu 2 đầu ấy.

atamd

Active Member

Sao cái antena của AVG cực kỳ lỏm, nó nhạy cảm quá hay sao ý, mình dùng cả hai bộ cho nhà, 1 bộ SD, 1HD, đi anten âm tường đấu hộp ra mà thỉnh thoảng cứ xem 1 thời gian lại báo anten bị ngắn mạch => mất tín hiệu, rồi lại phải hì hụi tháo ra lắp vào mấy lần mới ổn, ớn quá nên hết hạn 2 cái mình vứt vào xó gấp, chuyển sang dùng cáp hơn tháng nay chả vấn đề gì ?

Thêm vào đó là thái độ support cực kỳ tệ: mình mua 2 đầu AVG tại địa lý Thiên Văn ở Biên Hòa, mỗi lần hư mà gọi là chẳng thấy tăm hơi dù cũng hứa hẹn tới sửa, cuối cùng lại phải tự mình ra tay kiểm tra; đến lúc hết tiền thì ngay lập tức có người gọi hỏi han này nọ??
Mà mình hỏi luôn cái anten của AVG nếu bán đúng giá là bao nhiêu vậy? mình nghi bị hỏng 1 cái nên có đi mua thì cũng chỗ Thiên Văn này nó báo 250k , tức là lúc đó khu nhà mình chưa có cáp nên cũng phải cắn răng mua thôi

Giờ đã chuyển qua xài cáp, 2 đầu AVG để đó, đợi bên Bưu điện thích thì tới lấy, mình cũng chẳng quan tâm. Bye bye and never see again.

Chỉnh sửa lần cuối:

thieuvcu

Em mua dây HDMI khác loại có 2 cục lọc nhiễu như bác rồi mà vẫn bị bác ah.

caothudeche

Moderator

Thời hạn bảo hành:
- Đổi mới miễn phí tới tháng thứ 12.
- Từ tháng 12 - 18, KH vẫn được đổi mới, nhưng cấp cho anh em nhân đi đi bảo hành 50K tiền xăng xe.
- Sau 18 tháng tùy KH xử lý.
Tất cả các trường hợp không đủ điều kiện bảo hành (vỡ, đã bị sửa... hết 18 tháng...) KH sẽ được mua mới với giá ưu đãi 450K/đầu SD và 550K/ đầu HD nếu khách hàng đồng ý.

thieuvcu

Em có gọi tổng đài AVG thắc mắc lỗi HDMI như trên thì hôm sau có nhân viên kĩ thuật gọi lại bảo lỗi này có thể là do đầu AVG bên em ko tương thích với TV nhà anh, em ko khắc phục được nên em ko đến nhà anh đâu ạ.

Em bảo anh đó cứ đến nhà xem tình hình thế nào nhưng nhân viên kĩ thuật AVG vẫn ko đến và khẳng định ko xử lý được??!!!??

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Đầu thu avg HD chưa tới 7 tháng đã hỏng

Em có gọi tổng đài AVG thắc mắc lỗi HDMI như trên thì hôm sau có nhân viên kĩ thuật gọi lại bảo lỗi này có thể là do đầu AVG bên em ko tương thích với TV nhà anh, em ko khắc phục được nên em ko đến nhà anh đâu ạ.

Vậy sao AVG không khuyến cáo những dòng tv không tương thích với đầu thu của họ để khách hàng tránh ra. Đây là 1 kiểu gian dối, chối bỏ trách nhiệm rất chi là củ chuối.

Em bảo anh đó cứ đến nhà xem tình hình thế nào nhưng nhân viên kĩ thuật AVG vẫn ko đến và khẳng định ko xử lý được??!!!??

anh thay cái dây HDMI màu đen kèm theo đầu là ok nhé
chỉ bị duy nhất với dòng SONY R452, e cũng không rõ vì sao lại chỉ bị với dòng này, nhưng cách nhanh nhất là thay dây HDMI ạ
bác ở đâu nhỉ

thieuvcu

anh thay cái dây HDMI màu đen kèm theo đầu là ok nhé
chỉ bị duy nhất với dòng SONY R452, e cũng không rõ vì sao lại chỉ bị với dòng này, nhưng cách nhanh nhất là thay dây HDMI ạ
bác ở đâu nhỉ

Mình có thay dây khác rồi bạn ạ. Cũng không giải quyết được vấn đề.
Mình ở Phú Xuyên - Hà Nội.

ahatuananh

Well-Known Member

Cái dây HDMI của AVG kèm theo đầu ko dùng được đâu bác, em về là thay luôn bằng mấy cái các bác HD nhà mình rao trên diễn đàn là ok. Còn đầu AVG thì trộm vía là từ lúc e dùng đến giờ gần 2 năm mà vẫn Good,.ka ka

Tuong_Bon_Sao

Đầu thu HD mà 7 tháng bị lỗi chắc bác xui xẻo thôi. Các đầu thu bây giờ đều bảo hảnh ít nhất 12 tháng. Chúc đầu thu của bác đang dùng vẫn chạy ngon :)

Bên trên